Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

รู้สึกกันไหมว่าเดียวนี้เนื้อเรื่องวันพืชอืดมาก

หน้า: << < (2/5) > >>

Akatsuki:

ที่เนื้อเรื่องมันอืดเป็นเพราะว่า ต้องช่วยอาณาจักรหรือเปล่า เพราะการช่วยอาณาจักรต้องใช้เวลานานเหมือน อลาบัสต้า ก็ใช้เวลานานเหมือนกันกว่าจะสงบ และมีตอนย้อนกลับไปตอนที่แม่ ชิราโฮชิ ยังอยู๋อีก เลยนานไปหน่อย แต่ถ้าเริ่มมีการจับคู่ vs แล้วละก็คงไม่นานเกินรอ เหมือนที่ อลาบัสต้า จับคู่ vs แล้วเนื้อเรื่งก็ลดลงมาก  *hoho*

popolala:

ไอ้เรื่องภาคต่อนั้นผมก็เข้าใจนะครับ.. .แต่ถ้าจะปูใหม่หมดเลยตั้งแต่ต้น มันก็คงน่าเบื่อน่าดูใช่ป่ะ ก็ได้แต่หวังว่าต่อไปคงมันส์..เนอะ  *great*

windyzero:

เอาน่า ถือซะว่า แวะพักปั๊มน้ำมัน -*-

marangone:

ทำไมผมถึงรุสึกว่ามันก็เป็นหยั่งงี้ตั้งแต่แรกแล้วหว่า อลาบาสต้าก็หลายเล่ม เอเนลูไม่ต้องพูดถึงเป็น 10 cp9 ก็เยอะนะ ผมรุสึกว่ามันก็ปกติของวันพีซอ่ะนะ รายละเอียดมันเยอะ  *hoho*

danklang:

ผมว่าปกตินะครับ หลังจากผ่านศึกหนักมาก็จะเบาลงทุกครั้งละครับ ลองนึกย้อนดูสิครับ
เอาตั้งแต่อาลองปาร์คจบก็มีเบาๆมาขั้น เป็นอย่างนี้ตลอดละครับ ยกเว้ณตอนสู้ลุจิจบ ก็ต่อเจ็ดเทพหนักอีก
ซึ่ง ณ ตอนนี้น่าจะเป็นการโชว์ว่าใครมีไม้เด็ดอะไรบ้างหลังจากที่ซุ่มฝึกกันมา 2 ปี ส่วนความมันน่าจะเริ่มที่โลกใหม่
เพราะต้องเจอกับรุกกี้ อีกหลายๆคน ไหนจะหนวดดำอีก ไหนจะพลเอกอีก ยังสนุกอีกเยอะครับ
คิดว่าคงจะเป็นประมาณนี้ละครับ  จากคนชอบวันพีชสุดๆ เหมือนกัน

หน้า: << < (2/5) > >>

Go to full version