หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่า...  (อ่าน 8486 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เพื่อนๆคิดว่า...
« เมื่อ: พฤ. 22 ก.ย. 2011 เวลา 14:15:25 »
เพื่อนๆคิดว่า พรรคพวกคนที่ 10 ของกลุ่มลูฟี่จะมีตำแหน่งอะไรบนเรือ และความใฝ่ฝันจะคืออะไรครับ

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
Re: เพื่อนๆคิดว่า...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 22 ก.ย. 2011 เวลา 20:33:08 »
โห เดายากอะ บนเรือก็มีความสามารถเกือบครบหรือว่าครบแล้วหว่า ขาดก็แค่มนุษย์เงือกนี่ละที่คิดได้ตอนนี้ 555 (หวังจินเบ)  *damage*
แสงอุษา กองทัพอสูร

popolala

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 00:05:22 »
ถ้าจะเอาลูกเรือที่จำเป็นสำหรับเรือ และตามความต้องการของลูฟี่แล้ว บรูค นั่นแหละครับ คนสุดท้ายแล้ว

แต่ถ้าจะมีก็คงเป็นพวกเจ๋งๆอีกนั่นแหละ ซึ่งจุดนี้ผมแอบเชียร์จินเบอยู่เล็กๆ เพราะเห็นว่าเข้ากับพวกลูฟี่ได้ดี

แต่โอกาสคงยากอยู่  *disappoint*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 00:27:44 »
ที่ผมนึกได้ ยังไม่มีตัวตลกบนเรือ ถ้ามีตัวตลกเพิ่มมาซักคน ผมว่า ฮาตรึมกว่าเดิมแน่ ฮ่าๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 09:59:34 »
จริงๆที่ผมถามเนี่ย เพราะว่า ทุกคนบนเรือ จะมีตำแหน่ง กับความใฝ่ฝันกันหมดครับ เลยคิดว่าพรรคพวกคนต่อไปก็น่าจะมีด้วย

ลูฟี่ - กัปตัน - เจ้าแห่งโจรสลัด
โซโล - รองกัปตัน(มั้ง) - นักดาบอันดับ 1 ของโลก
นามิ - ต้นหนเรือ - วาดแผนที่โลกด้วยตัวเอง
อุซป - พลแม่นปืน - ผู้กล้าแห่งท้องทะเล
ซันจิ - กุ๊ก - ออลบลู
ชอปเปอร์ - หมอ - เป็นหมอที่รักษาได้ทุกโรค
โรบิน - นักโบราณคดี - รู้ถึงประวัติศาสตร์ 100ปี แห่งความว่างปล่าว โพเนกรีฟ
แฟรงค์กี้ - ช่องซ่อมเรือ - เรือที่ตนเองสร้างขึ้นสามารถ แล่นไปได้ทุกที่ในโลก
บรู๊ค - นักดนตรี - ไปหาลาบูนอีกครั้ง

ผมยกตัวอย่างก่อนละกัน
ถ้าเอาแบบดูจริงจังหน่อยก็
จินเบ - หน่วยสอดแนมใต้ทะเล - มนุษย์กับเงือกสามารถอยู่รวมกันได้
ถ้าเอาแบบหลุดโลกก็
มาดาม เชอร์ลี่ย์ - ทำนายเหตุการณ์ - อยากทำนายเหตุการณ์ได้ทุกเรื่องบนโลก  *haha* *haha* *haha*

อยากจะรู้ไอเดียเพื่อนๆอ่ะครับ เผื่อจะมีของใครตรงกับอ.โอดะ ก็ได้ 555

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 10:10:42 »
ความคิดเห็นผมก็มีแค่นี้แหละครับ

ตัวตลก(ยังไม่รู้ว่าจะเป็นใคร)-สร้างความสนุกสนานให้คนทั่วโลก

หรืออาจจะเป็นนักมายากล-สร้างความสุขให้กับทุกคนบนโลกด้วยมายากล

ก็มีแค่นี้แหละ ส่วนชื่อ ผมไม่รู้หรอก เพราะมันจะมีตัวตนในเรื่องรึเปล่ายังไม่รู้เลย T-T

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 10:27:34 »
ความคิดเห็นผมก็มีแค่นี้แหละครับ

ตัวตลก(ยังไม่รู้ว่าจะเป็นใคร)-สร้างความสนุกสนานให้คนทั่วโลก

หรืออาจจะเป็นนักมายากล-สร้างความสุขให้กับทุกคนบนโลกด้วยมายากล

ก็มีแค่นี้แหละ ส่วนชื่อ ผมไม่รู้หรอก เพราะมันจะมีตัวตนในเรื่องรึเปล่ายังไม่รู้เลย T-T

ก็ไม่แน่นะครับอาจจะเป็นไปได้ก็ได้ ตัวละครชื่อ เมจิคเชี่ยน เมจิคเชี่ยน กินผล เมจิคเชี่ยน เมจิคเชี่ยน ฮ่า ฮ่า

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 18:29:51 »
จริงๆที่ผมถามเนี่ย เพราะว่า ทุกคนบนเรือ จะมีตำแหน่ง กับความใฝ่ฝันกันหมดครับ เลยคิดว่าพรรคพวกคนต่อไปก็น่าจะมีด้วย

ลูฟี่ - กัปตัน - เจ้าแห่งโจรสลัด
โซโล - รองกัปตัน(มั้ง) - นักดาบอันดับ 1 ของโลก
นามิ - ต้นหนเรือ - วาดแผนที่โลกด้วยตัวเอง
อุซป - พลแม่นปืน - ผู้กล้าแห่งท้องทะเล
ชอปเปอร์ - หมอ - เป็นหมอที่รักษาได้ทุกโรค
โรบิน - นักโบราณคดี - รู้ถึงประวัติศาสตร์ 100ปี แห่งความว่างปล่าว โพเนกรีฟ
แฟรงค์กี้ - ช่องซ่อมเรือ - เรือที่ตนเองสร้างขึ้นสามารถ แล่นไปได้ทุกที่ในโลก
บรู๊ค - นักดนตรี - ไปหาลาบูนอีกครั้ง

จินเบ - หน่วยสอดแนมใต้ทะเล - มนุษย์กับเงือกสามารถอยู่รวมกันได้
มาดาม เชอร์ลี่ย์ - ทำนายเหตุการณ์ - อยากทำนายเหตุการณ์ได้ทุกเรื่องบนโลก  *haha* *haha* *haha*

อยากจะรู้ไอเดียเพื่อนๆอ่ะครับ เผื่อจะมีของใครตรงกับอ.โอดะ ก็ได้ 555
แบบคนนี้พูดก็มีเหตุผล เอาจินเบมาเป็นพวกสอดแนม เอาปลามาเป็นพวกให้หมดเลย พูดกับปลาได้ด้วยไม่ไช่หลอ หรือว่าพูดได้แต่นางเงือกหว่า จำไม่ได้ใครรู้ก็บอกด้วยน้า *dontknow*
แสงอุษา กองทัพอสูร

marangone

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 24 ก.ย. 2011 เวลา 09:54:13 »

แบบคนนี้พูดก็มีเหตุผล เอาจินเบมาเป็นพวกสอดแนม เอาปลามาเป็นพวกให้หมดเลย พูดกับปลาได้ด้วยไม่ไช่หลอ หรือว่าพูดได้แต่นางเงือกหว่า จำไม่ได้ใครรู้ก็บอกด้วยน้า *dontknow*

จินเบสามารถพูดกับปลาได้ครับ น่าจะพูดได้กันทั้งเผ่าพันเงือกเลยนะครับ