หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟาน เดอ เดคเค่น จะโดนกำจัดง่ายไปหน่อยมั้ง  (อ่าน 6896 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
มันมีบทบาทค่อนข้างเยอะ ตายง่ายไปไหมครับ  *disappoint*

ผมขอตั้งประเด็นจากตอนล่าสุดนี้หน่อยนะครับ ผมว่า ฟาน เดอ เดคเค่น ยังไม่ตายครับ *dontknow*

เพราะถ้าหากเดคเค่นตาย เรือก็จะร่วงลงมาทับเกาะ

แล้วก็ ขอวิเคราะห์จากความสามารถผลปีศาจของเดคเค่นด้วยครับ

มือซ้าย ใช้สัมผัสตัวเป้าหมาย ที่ต้องการจะกำจัด ส่วนมือขวา จับอาวุธแล้วปาไปยังเป้าหมาย และอาวุธจะตามเป้าหมายตลอด จนกว่าจะโดนเป้าหมาย

แต่ผมติดใจตรงนี้ครับ เดคเค่น ปกติจะสวมถุงมือที่มือข้างซ้าย ผมว่า เงื่อนไขอีกอย่างของพลังนี้ก็คือ

ถ้ามือซ้ายไปสัมผัสคนอื่น เป้าหมายจะเปลี่ยนไปทันที ตอนนี้ ผมคิดว่า ชิราโฮชิ ปลอดภัยในระดับหนึ่งแล้วล่ะครับ เพราะเดคเค่น เปลี่ยนเป้าหมายมาเป็น โฮดี้แทน *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

aAoONn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ฟาน เดอ เดคเค่น จะโดนกำจัดง่ายไปหน่อยมั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 17 ก.ย. 2011 เวลา 15:31:31 »
กระทู้นี้ ตั้งขึ้นเพื่อ ต้องการให้คนอื่นแสดงความคิดเห็นไรอ่ะ - -

ต้องการแค่จะบอกให้รู้ หรือจะให้ตอบว่า เห็นด้วย/ไม่เห็นด้วย

ถ้าอย่างนั้นผมขอตอบว่าไม่เห็นด้วย

ถามว่าทำไมน่ะหรอ ขี้เกียจพิมพ์ -,- คงเคยอ่านกระทู้อื่นๆที่ผมพิมพ์ไปเยอะแล้วละมั้ง

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
Re: ฟาน เดอ เดคเค่น จะโดนกำจัดง่ายไปหน่อยมั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 17 ก.ย. 2011 เวลา 18:01:51 »
อืมไม่ไช่นะครับ แต่ความสามารถมันคือ มันจะจดจำเป้าหมายได้แค่2คนเท่านั้น เท่าที่มือมันมีอ่านะ แต่มือที่มันสวมถุงมือคือขวาครับไม่ไช่ซ้าย
ที่มือขวามันสวมถุงมือคือมันใช้มือขวาแตะ ชิราโฮชิเอาไว้ มันก็เลยไม่อยากให้มือขวามันไปแตะอย่างอื่นโดยไม่ตั้งใจเลยต้องสวมถุงมือเอาไว้
ความสามารถมันก็มีแค่นี้ละ  *dontknow*
แสงอุษา กองทัพอสูร

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 22 ก.ย. 2011 เวลา 10:58:13 »
ตามท่าน Akatsuki เลยครับ