หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หากไม่นับกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง ชอบตัวละครตัวไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 13012 ครั้ง)

kazaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
.
.

ขอไม่เอากระแสหลักนะครับ เช่นพวก กลุ่มลูฟี่ เจ็ดเทพโจรสลัด สี่จักรพรรดิ์ หรือว่าโรเจอร์ อะไรประมาณนั้น

ขอพวกที่เคยผ่านๆมาแล้วยังรู้สึกชอบ จำแม่น หรือประทับใจ

ส่วนตัวผมชอบ โยซากุกับโจนี่ ครับ (แค่ชื่อก็จำกันแทบไมได้แล้วสินะ) เป็นนักล่าค่าหัว ลูกน้องโซโลสองคน ที่ออกมาในภาคอารอนครับ (มีตอนภัตตาคารบาราติเอ้ของซันจินิดหน่อย) ในใจตอนนั้นยังอยากเชียร์ให้มาเป็นพวกของลูฟี่เลย จนถึงตอนนี้ก็ยังอยากให้โผล่ออกมาบ้าง ผมว่าเป็นคู่หูที่มีสไตล์ดี

จริงๆแล้ว หมอคอคคัส (คนที่ดูแลลาบูนตรงทางเข้าแกรนด์ไลน์) ก็ชอบครับ เป็นหมอประจำเรือราชาโจรสลัด ท่าทางจะไม่ธรรมดา

แล้วคุณล่ะครับ ชอบตัวไหนกันบ้าง ที่ไม่ใช่ตัวหลักๆ (เท่าที่เคยอ่านๆมา ท่าทางเพโรน่าคนจะชอบเยอะ ผมก็คนนึงที่ชอบเหมือนกัน)

.
.

panndora

• บุคคลทั่วไป
ชอบคุณมากิโนะ น่ารัก+ใจดี  *number1* *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
สโมคเกอร์ครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
ชอบ ร็อบ ลุจจิ ตอนที่สู้กับ ลูฟี่ มันมากๆ เท่าที่ผ่านมาศึกครั้งนี้ขอยกให้ที่ 1 เลย สำหรับความมัน  *number1* *number1*
แสงอุษา กองทัพอสูร

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ชอบหมาดัชชุนปืนใหญ่ คับ  ที่เวลาจามแล้วยิงปืนใหญ่ออกมาอ่ะ  ตอนอาณาจักรอาราบัสต้า แนวดี

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
 *love* โบอา แฮนค๊อค อยู่แล้วอ่ะค่ะ สวย เก่ง หยิ่ง

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

aAoONn

• *
มีหลายตัวละครนะ

ชอบมากที่สุดในผู้หญิง  เพโรน่า ครับผม เป็นตัวละครที่ดูแล้วประทับใจมาก ตลกดี มีสีสัน ความสามารถแปลกใหม่ ที่สำคัญน่ารักดีครับ อยู่ในภาคเก๊กโค โมเลีย

ชอบมากที่สุดในผู้ชายก็ ฮายาบุซา เปรู  นักรบผู้แข็งแกร่งที่สุดแห่งอบาลาสตา รูปร่าง ร่างกาย การแต่งตัว การประทับหน้า เท่ดีครับ ที่สำคัญยอมตายเพื่ออนาจักร ( แต่ไม่ตาย )

ชอบมากที่สุดในสัตว์  กาลู นกเป็ดน้ำ แห่งอนาจักรอลาบาสตา เป็นนกแท้ๆ แต่ฉลาดมาก ตลกดี ไม่ค่อยทำตามเจ้านายสั่ง แต่ก็รักเจ้านายมากที่สุด ยอมตายได้เพื่อเจ้านาย(แต่ไม่ตาย )

นอกจากนั้นก็มีตัวที่ชอบอื่นๆอีกครับ เช่น วีวี เจ้าหญิงแห่ง อบาลาสตา  / โบอา แฮนคอก ผู้ปกครองเกาะ อเมซอนลิลี่  / เรือตรีทาชิงิ ทหารแห่งกองทัพเรือ 

ก็นะส่วนมากจะผู้หญิงละมั้ง - - อย่าเพิ่งคิดลึกนา ฮ่าๆๆ ผมชอบความสดใสของตัวละครเหล่านี้น่ะ

JaunConstantine

• *
มีหลายตัวละครนะ

ชอบมากที่สุดในผู้หญิง  เพโรน่า ครับผม เป็นตัวละครที่ดูแล้วประทับใจมาก ตลกดี มีสีสัน ความสามารถแปลกใหม่ ที่สำคัญน่ารักดีครับ อยู่ในภาคเก๊กโค โมเลีย

ชอบมากที่สุดในผู้ชายก็ ฮายาบุซา เปรู  นักรบผู้แข็งแกร่งที่สุดแห่งอบาลาสตา รูปร่าง ร่างกาย การแต่งตัว การประทับหน้า เท่ดีครับ ที่สำคัญยอมตายเพื่ออนาจักร ( แต่ไม่ตาย )

ชอบมากที่สุดในสัตว์  กาลู นกเป็ดน้ำ แห่งอนาจักรอลาบาสตา เป็นนกแท้ๆ แต่ฉลาดมาก ตลกดี ไม่ค่อยทำตามเจ้านายสั่ง แต่ก็รักเจ้านายมากที่สุด ยอมตายได้เพื่อเจ้านาย(แต่ไม่ตาย )

นอกจากนั้นก็มีตัวที่ชอบอื่นๆอีกครับ เช่น วีวี เจ้าหญิงแห่ง อบาลาสตา  / โบอา แฮนคอก ผู้ปกครองเกาะ อเมซอนลิลี่  / เรือตรีทาชิงิ ทหารแห่งกองทัพเรือ 

ก็นะส่วนมากจะผู้หญิงละมั้ง - - อย่าเพิ่งคิดลึกนา ฮ่าๆๆ ผมชอบความสดใสของตัวละครเหล่านี้น่ะ
ผมก็ชอบเปรูเหมือนกัน  *love* *love*

ToNZigzag

• *
ชอบ Van augar ''เจ้าเหนือเสียง'' หรือพลแม่นปืนของกลุ่มหนวดดำครับ. เท่ดี เชื่อมั่นในสิ่งๆหนึ่งอย่างแรงกล้า(โชคชะตา) และยิงปืนได้ไวกว่าเสียง จากระยะไกลอีก ในอนาคตผมว่าเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวของอุซปเลยหละ

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
ชอบ Van augar ''เจ้าเหนือเสียง'' หรือพลแม่นปืนของกลุ่มหนวดดำครับ. เท่ดี เชื่อมั่นในสิ่งๆหนึ่งอย่างแรงกล้า(โชคชะตา) และยิงปืนได้ไวกว่าเสียง จากระยะไกลอีก ในอนาคตผมว่าเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวของอุซปเลยหละ
คงจะได้ปะทะกันแน่ละ เพราะเมื่อไปโลกใหม่กลุ่มลูฟี่ต้องได้เจอกับกลุ่มหนวดดำชัว และหนวดดำคงไม่ปล่อยให้ลูฟี่มีชื่อเสียงมากกว่าตนเป็นแน่ อุซปอาจจะด้อยกว่ามือปืนทางด้านหนวดดำนิดหนึ่ง แต่เรื่องความโชคดีของอุซปเป็นอันดับ 1 อยู่แล้ว  *dontknow*
แสงอุษา กองทัพอสูร

dewhamster

• *
ชอบ ซาโบ (พี่ลูฟี่) อ่านตอนนี้แล้วประทับใจ  *number1*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมชอบ LAW เท่ห์ดี