หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามแฟนการ์ตูนเรื่องของที่ระลึกค่ะ  (อ่าน 15567 ครั้ง)

billb

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถามแฟนการ์ตูนเรื่องของที่ระลึกค่ะ
« เมื่อ: จ. 29 มิ.ย. 2015 เวลา 21:33:12 »
พอดีว่าเพิ่งได้อ่านวันพีซจากคุณแฟน ปรากฏติดจ้า วางไม่ลงเลย เลยอยากจะเริ่มสะสมของจากการ์ตูน
เรื่องนี้ค่ะ แต่ยังไม่รู้ว่าจะเริ่มจากอะไรดี  ช่วยแนะนำหน่อยนะค้า  *้ัิbored*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: ถามแฟนการ์ตูนเรื่องของที่ระลึกค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 30 มิ.ย. 2015 เวลา 09:35:45 »
ก็คงหนีไม่พ้นโมเดลครับ ก็เริ่มจากโมเดลกลุ่มตัวละครพระเอกก่อนแล้วก็เรือ จากนั้นค่อยเป็นโมเดลที่ตัวเองชอบเป็นพิเศษหรือโมเดลของกลุ่มอื่นๆ
 *number1* *number1*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

binix

• *
Re: ถามแฟนการ์ตูนเรื่องของที่ระลึกค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 01 ก.ค. 2015 เวลา 20:19:40 »
สินค้าแนวช๊อปเปอร์ ก็น่ารักดีนะ  *hoho*

Scottyzilk

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 19 ก.พ. 2016 เวลา 11:30:01 »
การ์ตูนเรื่องนี้มีของที่ระลึกเยอะมั้ย ใครมีแนะนำบ้างคะ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 19 ก.พ. 2016 เวลา 19:31:35 »
มีเยอะมากกก.ไก่ล้านตัว

One piece world collection fanpage

One piece Figure Thailand

นี่แค่ยิบย่อยนะ ไม่รู้จะแนะนำอะไรยังไง ถ้าให้เลาเลือกสะสมเลาอยากซื้อเรือก่อนอ่ะ

แต่ก็ยังไม่ได้สะสมอะไรเลย เพราะไม่มีที่วางแบบสวยๆ อ่ะ

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Alogzasud

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2018 เวลา 10:31:15 »
วันพีชเป็นการ์ตูนที่เรื่องยาวที่สุดครับ และสนุกมาก ชอบโดฟลามิงโก้