หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาคาใจ..." One Piece 681 "  (อ่าน 29815 ครั้ง)

The_O

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ปัญหาคาใจ..." One Piece 681 "
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 11:01:07 »
แล้วถ้าเป็นผลเเรงดึงดูด (Gravity)ล่ะ
พอจะเป็นไปได้ไหม

เพราะดูๆเเล้วมันไม่ได้ติดแค่โลหะนะ
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ปัญหาคาใจ..." One Piece 681 "
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 12:59:23 »
แล้วถ้าเป็นผลเเรงดึงดูด (Gravity)ล่ะ
พอจะเป็นไปได้ไหม

เพราะดูๆเเล้วมันไม่ได้ติดแค่โลหะนะ

ก็อาจจะเป็นไปได้ เพราะว่าผลแม่เหล็ก น่าจะเป็นของไอนั้นนะ ชื่อไรนะจำไม่ได้ กับตันคิด  รึป่าว หรือ ยูตัส  - -
แล้วจะทำไม

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 17:44:03 »
ผมก้คิดเหมือนเดิม มันน่าจะปลุก อาโอคิยิ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 19:52:11 »
ขอบคุณทุกความเห็น-ทุกข้อสงสัยเลยนะครับ เเต่ผมก็ยังไม่วายว่า...(ดูตรงสีเเดงๆที่ผมทำไว้นะครับ)

ดูจากภาพเเล้ว...รู้สึกว่า โมเน่ จะไม่้ได้สู้กับ ลูฟี่ นะครับ...เเละผมสงสัยอีกว่า...

" ลักพาตัวมาสเตอร์ จากนั้นก็ SDA... " ดูจากคำพูดในช่องนี้ทั้งหมดเเล้ว ดูเหมือนว่า โม่เน่ จะเข้าใจ " เเผน " ของ ลอว์ เเล้วนะครับ...ซึ่งผมคิดว่า SDA เป็นกระบวนการบางอย่างที่มีคนระดับสูง เช่น 7 เทพโจรสลัด , ทหารเรือยศสูงๆ รู้ว่ามันยิ่งใหญ่เพียงใด ?

ปล.ขออภัยที่ภาพมันใหญ่เกินไปนะครับ  *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 20:34:32 »
ประโยค "ขอทวนอีกครั้ง..." เป็นเสียงประกาศหรือเสียง Operator นะ ไม่ใช่เสียงโมเน่จ้า..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Deceml3er

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 21:02:01 »
อ้างถึง
มุมซ้ายมือของรูปกระดูก นั่นคือรองเท้าของแวร์โก้
ซันจิกระดูกแตกเลยเหรอ  *shock* *shock* *shock*
เพิ่งสังเกต กระตูกร้าวเลยหรอ

ส่งสัย ซันจิ ไม่ได้ใช้ ฮาคิแห่งเกราะ มั้ง

ถ้าใช้คงไม่ถึงกับกระดูกเปราะ

มั้นใจว่าเป็นขาของซันจิ  แต่ + กันครั้งแรกก็กระดูกแตกเลยหรอ แล้วซันจิจะเอาอะไรไปสู้กับเข้าเนี่ย      แบบนี้เหมือนซันจิจะห่างชั้นจากโซโล ลูฟี่ เป็นกองเลยอ่ะะะะ *great* *great* *great*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 21:57:24 »
ประโยค "ขอทวนอีกครั้ง..." เป็นเสียงประกาศหรือเสียง Operator นะ ไม่ใช่เสียงโมเน่จ้า..  *้ั์drinktea*
อ๋อครับ...เเล้วประโยคของ โมเน่ มีความเห็นอย่างไรครับ ?  *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 22:23:05 »
อ๋อครับ...เเล้วประโยคของ โมเน่ มีความเห็นอย่างไรครับ ?  *disappoint*

โนคอมเมนท์จ้า ไม่น่าจะมีเงื่อนงำอะไร แค่ประโยคเล่าเรื่องธรรมดาของเอจัง..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 22:33:02 »

โนคอมเมนท์จ้า ไม่น่าจะมีเงื่อนงำอะไร แค่ประโยคเล่าเรื่องธรรมดาของเอจัง..  *้ั์drinktea*
สรุปคือ...โมเน่ ไม่ได้สู้กับ ลูฟี่ รึเปล่าครับ ?  *rip*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 23:05:38 »
ถ้าไม่มีอะไรมาขัดจังหวะน่าจะได้สู้นะ เพราะโมเน่เริ่มอ่านแผนลอว์ออกแล้ว ซึ่ง 1 ในแผนก็คือการจับตัว CC ให้ได้..  *้ั์drinktea*

และหน้าที่โมเน่คือปกป้อง CC ไม่งั้นตัวเองก็อาจจะซวยโดนเจ้าฟลามิงโก้เล่นได้

ถ้าเดาๆ อาจจะได้สู้กันซักพักจนคนอื่นๆ ตามมาถึง และเปลี่ยนมือ มีตัวเลือกเพียบ ทั้งโซโล นามิ โรบิ้น

แต่ดูจากทรงแล้วโมเน่น่าจะเป็นพวกสู้ด้วยสมอง ก็น่าจะเจอกับนามิไม่ก็โรบิ้น.. มั๊ง

011nb

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 00:24:36 »
ไม่อยากให้โมเน่เป็นศัตรูเลยอ่ะ *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

ข้าคือ god

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 02:00:07 »
ใครคิดเหมือนผมมั่ง ตอนที่ ซันจิ สู้กับ บอนจัง ซันจิบอกว่า
กระดูกหักตั้ง 7 ซี่ กี่ซี่ไม่รู้ลืมและ แต่จำได้ว่า 7 มั้ง ยังสู้ได้เลย
งั้นกระดูกหักแค่ขาคงไม่เป้นไรหรอกมั้ง นี่แค่ร้าวด้วย
เดียวสโม๊คเกอร์ก้คงตามมาเจอเอง และสู้แทนซันจิ