หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาคาใจ..." One Piece 681 "  (อ่าน 29798 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ปัญหาคาใจ..." One Piece 681 "
« เมื่อ: อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 20:49:22 »
ณ วันนี้นะครับ...การ์ตูนก็ได้ออกมาให้อ่านกันเเล้ว(ปกติต้องเป็นพรุ่้งนี้ เเต่เห็นบอกว่าวันนี้มาเร็ว ไม่ทราบเพราะเหตุใด) ซึ่งบางท่านคงได้อ่านกันเเล้ว...

โดยเฉพาะ One Piece ที่มีให้อ่านกันเเล้วนะครับ...ผมก็มีปัญหาค้างคาใจเช่นเดิม...

1.ร่างกายของ เวอร์โก้ มันเป็นอะไรกันเเน่ครับ ? ซันจิ บอกว่า " เป็นเหล็ก " ถ้าเป็นเหล็ก...มันเป็นเพราะ " ผลปิศาจ " หรือ " กายาเหล็ก(ขั้นสุดยอด) " ครับ...

2.ลอว์ ไปที่ห้องนั้นเพื่อ " สิ่งที่หลับใหลอยู่ " ใ่ช่ไหมครับ ? การที่มันถูกเก็บไว้ในห้องเเละป่วนโลกใหม่ได้ มันต้องเป็น ? (ผมคิดว่าอาวุธทำลายล้าง)

3.สโมคเกอร์ กำลังมุ่งหน้าไปไหนกันเเน่ ? คิดว่าจะมีการที่ ลอว์ VS สโมคเกอร์ รอบสองไหมครับ ?

ปล.หากท่านที่ยังไม่ได้อ่าน รออ่านดึกๆนะครับ(ไปคิง เเปลเเล้วนะครับ)

ปล2.ขออภัยอย่างสูงครับ...หากมันเป็นการ Spoil เชิญติได้ครับ
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ปัญหาคาใจ..." One Piece 681 "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:26:36 »
1.เวอร์โก้น่าจะไช้รูปแบบทั้ง6แน่เลยแต่เป็นแบบที่สูงก่าวของพวก ร๊อบ รุนจิ นะ ส่วนที่ ชันจิ ปอกว่าตัวเวอร์โก้เป็นเหล็กหลืออะไรทำนองนั้น ผมว่าน่าจะเป็น กายาเหล็กขั้นสุดยอด มากก่าว นะครับ แต่ ชันจิก็เคยสู้กับ Cp9 แล้วนิ ชันจิ น่าจะรู้นะว่ามันคืออะไร แต่ไนเรื่องก็ยังไม่มีไครกินผลไม้ปีศาจ ที่เป็นเหล็กเลยนิ   *number1*

กายาเหล็ก กับ กายากระดาษ นี่ใช่ บุโซโชคุฮาคิ กับ เค็นบุนโชคุฮาคิ ป่าวครับผมว่ามันคร้ายๆกันนะ   *้ัdoubt*

แฟล็นจ สไตรค์ ทีชันจิไช้ ไช่เท้าวายุป่าว ท่าไช่ ชันจิ ก็ไช้ รูปแบบทั้ง 6 ของ Cp9 ได้ 3 ท่าแล้วชิ โช เดินชมจัน เท้าวายุ แล้ว ชันจิก็น่าจะมี บุโซโชคุฮาคิ ฮาคิแห่งเกราะ เค็นบุนโชคุฮาคิ ฮาคิแห่งการคงอยู่  *great*

2.หรือจะเป็นาอาวุธทำลายล้างอย่างที่ 3 ต่อจาก พลูตัน กับ โพไซดอน และ SDA มันคืออะไร แล้ว ลอร์ จะหักหลัง ลูฟี่ ป่าว  *้ั์noooo*

3.น่าจะไปตามหาเวอร์โก้นะ  ส่วน ลอว์ VS สโมคเกอร์ รอบสองนั้นผมว่าเป็นไปได้สูงครับ สโมคเกอร์ คงจะไม่ได้สู้กับเวอร์โก้ แน่ ไม่รีแมตกับ ลอร์ ก็คงเป็น ชีช่า  *้ั์cool*

*bye*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ปัญหาคาใจ..." One Piece 681 "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:28:07 »
1. น่าจะเป็นกายาเหล็ก+ บูโซโชคุ เข้าไปด้วย

2. ผมว่าน่าจะเป็นความลับอะไรสักอย่างที่สามารถทำให้กลุ่มคนในระดับจักรพรรดิ เดือดร้อนได้

3. สโมคเกอร์ออกตามหาแวร์โก้ เพื่อจัดการเรื่องภายใน G-5 หลังจากที่สโมคกี้จังรู้ว่า แวร์โก้ไม่ได้ทำงานให้กับกองทัพ

แถมซันจิก็ถูกหวดซะขาแทบหัก คงสู้ต่อได้ไม่นาน

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 01:17:23 »

จากรูปไม่แน่ใจนะ ว่าใช่ขาเวอร์โก้ เกิดรอยแตก จากการประทะกับซันจิ หรือเปล่า

แต่ผมคิดว่า ร่างกายแข็งๆ น่าจะเป็น ความสามารถของผลปีศาจมากกว่า

เพราะ ซันจิก็รู้ดีว่า รูปแบบทั้ง6 กายาเหล็กเป็นแบบไหน เคยสู้กับตัวจิ้งจอกมาแล้ว

ในศึก Cp9 *dead*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 02:00:40 »
มุมซ้ายมือของรูปกระดูก นั่นคือรองเท้าของแวร์โก้ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 03:29:02 »
ส่วนตัวผมคิดว่า เดียวสโม๊คเกอร์ออกไปตามหาเวอร์โก้ และเจอ ก้อาจจะบอกซันจิ
ว่าหลบไป เวอร์โก้ ชั้นจัดการเอง นายไปหาพรรคพวกของนายเถอะ
อยากให้เป้นนี้นะ เพราะถ้าซันจิแพ้ มันจะน่าเกียจ อุส่าฝึกมาตั้ง 2 ปี
แถมเจอกับ นรก อีก 5555 ต้องให้ดูดีหน่อย

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 03:30:09 »
1. เป็นได้หลายกรณีคือกายาเหล็ก + ฮาคิ หรือพลังของผลปีศาจ หรืออาจจะเป็นชุดเกราะพิเศษอะไรทำนองนั้นรึเปล่า ?  *้ั์drinktea*

2. SDA น่าจะเกี่ยวข้องโดยตรงกับสิ่งที่หลับไหลที่ว่านั่นแง๋มๆ

3. เป้าหมายของเจ้าควันคือเวอร์โก้ค่อนข้างชัดเจน เรื่องแก้มือกับลอว์คิดว่าอาจจะไม่มีโอกาส
ถึงมีโอกาสก็คิดว่าเจ้าควันคงรักษาคำพูด เพราะถ้าบวกกับลอว์ ลูฟี่คงเอาด้วย งานใหญ่..

มาถึงตอนนี้เดาไรไม่ออกเลย ลูฟี่ก็โดนโมเน่ขัดจังหวะอีก ดูท่าทางจะร้ายไม่เบาด้วย น่าจะมีพลังพิเศษแง๋มๆ

ส่วน SDA นี่ยากมากอาจจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องเมื่อ 4 ปีก่อนและโยงไปถึงเวก้าพังค์

ทางด้านซันจิก็กำลังเข้มข้นเลย ถึงตอนนี้จะดูเป็นรองอยู่ แต่ก็พอได้ลุ้นเหมือนกัน

แอบแปลกใจกับภาพปกตอน ทำไม G-5 มันโทรมขนาดนั้น หรือว่าในช่วงเวลาเดียวกันนี้ G-5 กำลังโดนโจมตีอยู่ ?
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 04:26:05 »
ข้อแรก ผมว่าน่าจะเป็นกายาเหล็กบวกกับฮาคิเกราะเหมือนกันครับ ส่วนความสามารถผลปิศาจผมว่าเวอร์โก้ยังไม่โชว์ฝีมือเลย แค่ลองเชิงดูมั้ง

ข้อสอง ถ้าตามที่แปล มีเสียงประกาศว่าลอว์อยู่ข้างในห้องสร้าง SDA ถ้าเป็นตามนี้ก็ตัดคนไปได้เลย ผมขอเดาว่าเป็นเชื้อโรคละกันครับ

ข้อสาม ผมว่าน่าจะไม่มีรีแมตครับ

แต่ท้ายสุดไม่ว่า ไอ SDA คืออะไร ผมขอเดาว่าลูฟี่อาจจะทำลายเรียบ  *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 06:31:57 »
อ้างถึง
มุมซ้ายมือของรูปกระดูก นั่นคือรองเท้าของแวร์โก้
ซันจิกระดูกแตกเลยเหรอ  *shock* *shock* *shock*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 07:21:43 »
สนุกจิงๆเริ่มจะ มันละ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

benzvip1

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 07:54:13 »
เป็นพลังจากผลปีศาจคับ

และอาจจะเป็นผลแม่เหล็ก ดูจากช้อนติดแก้มมันเมื่อตอนที่แล้ว

เดานะคับ แต่ผมมั้นใจมาตั้งแต่เห็นชอบติดแก้มมันละ

หลายคนบอกว่ากาว ยังไงผมก็ว่าแม่เหล็ก

ปล. ผลแม่เหล็กชัวปาป    *haha* *damage* *dead*
แล้วจะทำไม

dogdog

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • - คิดจะพัก คิดถึง kid cat -
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 08:13:24 »
หรือจะเป็น แม่แฮมเบอเกอร์ เพราะเห็นติดแก้มเหมือนกันน่ะ แหะๆๆ  *hoho*
- BLX -

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 09:52:06 »
อ้างถึง
มุมซ้ายมือของรูปกระดูก นั่นคือรองเท้าของแวร์โก้
ซันจิกระดูกแตกเลยเหรอ  *shock* *shock* *shock*
เพิ่งสังเกต กระตูกร้าวเลยหรอ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

benzvip1

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 10:18:01 »
อ้างถึง
เพิ่งสังเกต กระตูกร้าวเลยหรอ

ส่งสัย ซันจิ ไม่ได้ใช้ ฮาคิแห่งเกราะ มั้ง

ถ้าใช้คงไม่ถึงกับกระดูกเปราะ
แล้วจะทำไม

krizalids

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 10:55:53 »
กำลังสนุกเลย เดาแล้วกันน่าจะมาจากผลปีศาจนะ เป็นเหล็ก ส่วนแม่เหล็กน่าจะเป็นของคิด
แต่เอ๊ะ กายาเหล็กระดับนี้น่าจะมี งั้นคงไม่ใช่ผลปีศาจแล้วละ *haha* *haha* *haha*
(เริ่มจะสับสน)
หาเรื่องหรา