หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ลอร์ว่าจะโต้กลับเพื่อนๆคิดว่า เค้าจะทำอย่างไร? และใครขว้างจดหมายน้อยมาให้ CP?  (อ่าน 18552 ครั้ง)

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
นี่คิดว่า น่าจะเป็นพวกลูกเรือของลอร์ ที่จะทำให้เคาเตอร์แอตแทค กรี๊ดๆ  *love* *love* *love*จะได้เจอน้องหมี รึป่าวหว่า ??? *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
อาจจะเป็นแฟรงกี้ก็ได้นา *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ก็มีความเป็นไปได้ที่อาจจะเป็นพันธมิตรหรือพวกพ้องของลอว์ที่อาจจะซุ่มอยู่ในกลุ่มลูกน้อง CC ที่ใส่ชุดกันแก๊สพิษก็ได้..  *้ั์drinktea*

เพราะจากสถานการณ์ล่าสุดที่พวกลูฟี่ดูชิวๆ อันนี้เป็นเรื่องปกติของกลุ่มที่ไม่ค่อยจะเดือดร้อนอะไรอยู่แล้ว

แต่ทางลอว์ก็ดูนิ่งเหมือนกัน แล้วบอกว่าจะโต้กลับด้วย แสดงว่าต้องมีไม้เด็ดอะไรซักอย่างอยู่แล้ว

ที่เหลือก็ลุ้นกันว่าจะเป็นเซอร์ไพรส์อะไรจากเอจังน๊ออ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
ถ้าสมมุติว่า โรบิ้นที่อยู่ในกรงไม่ใช่ตัวจริงล่ะ (หมายถึง เป็นร่างแตกหน่อ)
อาจจะเป็นโรบิ้นก็ได้ที่ขว้างกระดาษให้CPอ่ะน่ะ

แต่เอาจริงๆเทใจให้โมเน่มากกว่า
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

OffeSpiN

• *
ร่างแตกหน่อไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะคิดว่าถ้าร่างแตกหน่อโดนจับใส่กุญแจมือหินไคโร..  *้ั์drinktea*

มันก็จะกลายเป็นร่างจริงร่างเดียวทันที
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ถ้าสมมุติว่า โรบิ้นที่อยู่ในกรงไม่ใช่ตัวจริงล่ะ (หมายถึง เป็นร่างแตกหน่อ)
อาจจะเป็นโรบิ้นก็ได้ที่ขว้างกระดาษให้CPอ่ะน่ะ

แต่เอาจริงๆเทใจให้โมเน่มากกว่า
เพราะว่าโมเน่น่ารักชั้ยป่าวครับ *love* *love* *love* ผมก็หลงรักโมเน่เข้าแล้วละ(เปลี่ยนจากเพโรน่าเป็นโมเน่ซะงั้น *hoho* *hoho*)
ปล. อยากให้โมเน่เป็นพวกลูฟี่จังเลย

ข้าคือ god

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
เป็นไปได้เหมือนกันนะครับไม่ว่าจะเป็น โมเน่ หรือ พันธมิตรของลอว์ เเต่ผมก็เเอบคิดว่าอาจจะเป็นพวกของซีซาร์อีกฝ่ายก็ได้ครับ

ที่ตามมาที่ Punk Hazard เพราะเห็นว่าไำม่ไว้ใจน่ะครับ  *disappoint* *disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
เออ ลืมพวกพันธมิตร ที่ลอร์เซิฟๆไว้เลย แต่ก็ยังอยากให้เป็นน้องหมีอยู่ดี *hoho* *hoho* ว่าแต่นอกใจ โบอา แฮนค็อก เค้าไปมอง โมเน่ ได้ ไงเดี๋ยวจี้มเบ้าตาแตกเลย พวกผู้ชายนี่ *้ั์punch* *้ั์punch*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ลอว์แอบปั๊มกุญแจสำรองไว้นานแล้ว เผื่อจะเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันอย่างกรณีที่ตัวเองถูกจับอย่างตอนนี้ ตอนหน้าลอว์ก็หลุดจากหินไคโรแล้วก็ช่วยทุกคน และก็สลับร่างให้

โม๊กเกอร์กับทาชิงิมาช่วยกันสู้  *haha* ง่ายไปป่ะ

ส่วนคนที่ปาไม่เวอร์โก้ ก็โมเน่ เพราะภาพที่ปาก็มาโดนด้านหน้าของชอปเปอร์คนที่อยู่ข้างหน้าก็มีแค่ 3 คนนั้นมั้ง

ขอเดาว่าโมเน่เอามือไขว้หลังแล้วปามาใส่ชอปเปอร์เพราะโมเน่รู้ตั้งแต่แรกว่าลอว์แอบซ่อนชอปเปอร์ไว้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

-The-Espada-Tony-

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไม่แน่นะครับดูจากลอร์เองก็มั่นใจว่าตอบโต้ได้แน่

อาจจะเป็นลอว์เองก็ได้นะครับที่ตอบโต้กลับเอง
ก้าวไปบนวิถีแห่งสวรรค์เพื่อปกครองทุกสิ่ง

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

notelai9

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
 *attack*โต้กลับคือการหลามยอกเอาหลามบ่ง
ดังนั้น โซโล่ๆ ทำอะไรไม่ดีไว้ก็จะโดนอย่างงั้น
เดานะครับ มันต้องเจออะไรซักอย่างที่ต้องทำให้ กรี๊ด *glad* แมลงสาป
5555 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
ผมมาเดาๆดูนะครับ

ไอเวอร์โก้อาจหักมุม มีใครเชื่อแบบผมมั่งป่ะ  *great*
ข้าคือหนวดขาว

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
ผมมาเดาๆดูนะครับ

ไอเวอร์โก้อาจหักมุม มีใครเชื่อแบบผมมั่งป่ะ  *great*
ก็อาจเป็นไปได้นะคับ เพราะคนที่ส่ง เวอร์โก้มา นั้นคือโดฟลามิงโก้ มันอาจให้เวอร์โก้ มาทำไรบ้างอย่าง (เดาเมิลกัน)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

• *
แสดงว่า ลอร์มีสายลับ(spy wine cooler) อยู่ในกลุ่ม ของซีซ่า อาจจะเป็น โมเนก็ได้ แต่เวอร์โก้นี่ไม่น่าจะใช่เพราะยังมีผลประโยชน์ร่วมมือ กับซีซ่า แต่ก็ยังอยากให้เป็นพวกน้องหมี ที่เป็นคนขว้างจดหมายอยู่ดีแหละ หมีอะไรน่ารัก พูดได้ด้วยสงสัยกินผลปีศาจหมีขาวเข้าไป อิๆ