หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ท่านคิดว่า ใช่ หรือ ไม่

ใช่
11 (52.4%)
ไม่
10 (47.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 19

ปิดการโหวต: จ. 31 ธ.ค. 2012 เวลา 14:13:30

ผู้เขียน หัวข้อ: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 7  (อ่าน 21116 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 7
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 23:38:27 »
เอ้ ทำไมคนตอบ "ไม่" เยอะจัง  *้ั์post*

แต่ผมก็ไม่อยากหักคะแนน คนตอบผิดจังเลย  *rip* แต่ผมคิดว่านะจะ ใ....นะ up 2 you อย่างเหวงกับผมเลย  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
Re: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 7
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 00:22:23 »
เซียน Pop มาแล้ววว

ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถาม จะแบบว่าจะถามว่าตอนหน้าจะสู้ต่อหมดหรือไม่ใช้ไหม งง เหะ แบบว่าถ้าตอบว่า ไม่ จะหมายความว่ามันตัดไปตอนใหม่ใช้ไหมถ้าแบบนี้ก็ขอตอบว่าไม่ละกัน ถ้าตอบว่า ใช้ มันคือต่อจากตอนเดิมใช้ไหม..

คำตอบคือ..... ไม่ ครับ เพราะว่า มันจะตัดไปตอนคนอื่นฉากปัจจุบัน บทของคาคาชิจบแค่นี้ก่อนเพราะเขาทำให้ตาขาของคาคาชิปิดไว้แล้ว...แล้วก็จบด้วยวรีเดิมๆ ประมาณแบบว่า กรูรู้ละว่ามรีงใช้คาถาอะไรจะจัดการกับมรึงยังไง...อะไรทำนองนั้น คิดว่า อ.มาซาชิ หน้าจะหยุดไว้ก่อนตัดไปที่คนอื่นบ้าง จบสำหรับคำตอบครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 00:32:10 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

sattkon

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 00:28:06 »

ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถาม จะแบบว่าจะถามว่าตอนหน้าจะสู้ต่อ หรือ ตัดไปตอนอื่นใช้หรือใช้ไหม...ใช้ไหมครับ

เอ๊  *้ั์shock3* หลายๆคนเข้าใจคำถามผิดหรือเปล่า ตอบ ไม่ เยอะจัง

ผมจะชีแจงอีกทีนะครับ
ไม่ = ตอนหน้ามีฉากอื่นตัดมาด้วย
ใช่ = ตอนหน้าจะมีแต่ฉาก โทบิ vs พวก นารูโตะ  *worm*

อันนี้เลยครับ *number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 00:33:47 »

ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถาม จะแบบว่าจะถามว่าตอนหน้าจะสู้ต่อ หรือ ตัดไปตอนอื่นใช้หรือใช้ไหม...ใช้ไหมครับ

เอ๊  *้ั์shock3* หลายๆคนเข้าใจคำถามผิดหรือเปล่า ตอบ ไม่ เยอะจัง

ผมจะชีแจงอีกทีนะครับ
ไม่ = ตอนหน้ามีฉากอื่นตัดมาด้วย
ใช่ = ตอนหน้าจะมีแต่ฉาก โทบิ vs พวก นารูโตะ  *worm*

อันนี้เลยครับ *number1*

อ่อ... ผมเข้าใจละ คำตอบตามนี้เลยครับ

คำตอบคือ..... ไม่ ครับ เพราะว่า มันจะตัดไปตอนคนอื่นฉากปัจจุบัน บทของคาคาชิจบแค่นี้ก่อนเพราะเขาทำให้ตาซ้ายที่ใช้เนตรของคาคาชิปิดไว้แล้ว...แล้วก็จบด้วยวรีเดิมๆ ประมาณแบบว่า กรูรู้ละว่ามรีงใช้คาถาอะไรจะจัดการกับมรึงยังไง...อะไรทำนองนั้น คิดว่า อ.มาซาชิ หน้าจะหยุดไว้ก่อนตัดไปที่คนอื่นบ้าง จบสำหรับคำตอบครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 12:10:42 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 08:55:57 »
ตอบ ใช่ ค่ะ เพราะ ตอน นารูโตะ ฉะปะดะ กับโทบิ มันเกิดมาเพื่อ อนิเมะล้วนๆ คงไม่ตัดไปฉากอื่นง่ายๆค่ะ เผาธงค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 10:31:23 โดย Monkey D. Jennei »

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 09:08:55 »
ไม่ค่ะ

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

Peesargsura

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 09:46:34 »
ตอบ ใช่ ครับ เพราะผมเดา *haha*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 10:26:28 »
ตอบ ใช่ ครับซัดกันมันหยดแน่

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 11:00:40 »
ตอบ   ไม่  เพราะเดามั่ว *haha*    แต่ก็อยากให้หน้ากากโทบีแตกตอนต่อไปเลย *damage*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

sattkon

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 11:17:52 »
ไม่ค่ะ

ตอบไม่ถูกนะครับแก้ด้วย   *rip*

ปล.ถ้าใครพิมพ์แต่คำตอบ มา ผมถือว่านั่นคือ คห.ธรรมดาทั่วไปนะครับ ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย เพราะมีเหตุการบางท่าน pm มาสงสัย ผมเลยขอทุกคนกรุณาช่วยตอบตามวิธีที่ผมแนะนำด้วยนะครับ  *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 11:24:05 โดย sattkon »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 15:37:27 »
ใครยังไม่ได้เล่นบ้างเอ่ย  *้ัิalone*

อูมามิ เซนจู่

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 15:43:37 »
เราตอบ ไม่ จะเป็นจูนินได้ยัง *dontknow*
...............

อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยกิน..

• *
  • อยู่ดีกินหอย อยู่ดอยจะกินอะไร
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 16:59:12 »
อ่ะ ว่างๆ ขอผมเล่นด้วยคนดิ
ตอบ ไม่ มันน่าจะมีฉากอื่นมาเอี่ยวด้วย

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 18:51:48 »
ตอบไม่

น่าตัดไปหาพวกที่วิ่งมาหานารูโตะ  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 19:04:14 โดย nakin »

witthawat7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 22:58:13 »
ตอบ ไม่  เพราะจารเค้าจะทำให้เราค้างอีกแว้ววววววววววววววว *rip* *rip* *rip*