หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็เฉลยความลับวิชาของโทบิ  (อ่าน 46367 ครั้ง)

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ในที่สุดก็เฉลยความลับวิชาของโทบิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 10:23:34 »
รูสึกว่ากระแสโอบิโตะจะกลับมาอีกละนะเนี่ย

ผมว่าไม่หรอก...กระแสนั้นมีอยู่ในเฉพาะ คอมเม้นในหน้ากาตูน พวกนั้นมันผมว่าความคิดเด็กๆแค่นั้น...
ลองเข้ามาที่เว็บบอร์ดก็จะรู้ว่าไม่ค่อยมีใครเขาคิดกันหรอกว่าเป็นโอบิโตะ แล้วยิ่งความสามารถมันตอนนี้ทำให้คนยิ่งไม่คิดกันเลยว่าจะใช้โอบิโตะ ส่วนเรื่องของเนตรผมว่าเนตรมันจะใช้วิชาเดียวกัน 2 ตาไม่ได้นะจริงๆแล้ว เหมือนกับ เทวีสุริยา กับ อ่านจันทรา นั้นละ ถ้าใช้ข้างเดียวกันได้ ทำไมไม่ใช้ทั้งเทวีสุริยา ไปพร้อมกันเลยละ 2 ข้าง เพราะฉะนั้นเป็นไปไม่ได้ ที่จะเป็นโอบิโตะ

ไม่งง นะ  *number1*
   จะหน้าการ์ตูนหรือในเว็ปบอร์ดมันก็เป็นความคิดเห็นของเค้านะครับจะไปบอกความคิดเด็กๆได้ไง เค้าก็วิเคราะห์ตามเนื้อเรื่องที่แสดงออกมา ซึ่งถ้าคุณเข้าใจ วิชาที่โทบิใช้คุณจะรู้ว่าทำไมเค้าวิเคาระห์ไปในแนวนั้น ซึ่งแนะนำให้อ่านที่จขกทเขียนไว้ครับ คุณจะเข้าใจว่ามันคนละเรื่องกับที่คุณเข้าใจเลย

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
Re: ในที่สุดก็เฉลยความลับวิชาของโทบิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 10:29:36 »
รูสึกว่ากระแสโอบิโตะจะกลับมาอีกละนะเนี่ย

ผมว่าไม่หรอก...กระแสนั้นมีอยู่ในเฉพาะ คอมเม้นในหน้ากาตูน พวกนั้นมันผมว่าความคิดเด็กๆแค่นั้น...
ลองเข้ามาที่เว็บบอร์ดก็จะรู้ว่าไม่ค่อยมีใครเขาคิดกันหรอกว่าเป็นโอบิโตะ แล้วยิ่งความสามารถมันตอนนี้ทำให้คนยิ่งไม่คิดกันเลยว่าจะใช้โอบิโตะ ส่วนเรื่องของเนตรผมว่าเนตรมันจะใช้วิชาเดียวกัน 2 ตาไม่ได้นะจริงๆแล้ว เหมือนกับ เทวีสุริยา กับ อ่านจันทรา นั้นละ ถ้าใช้ข้างเดียวกันได้ ทำไมไม่ใช้ทั้งเทวีสุริยา ไปพร้อมกันเลยละ 2 ข้าง เพราะฉะนั้นเป็นไปไม่ได้ ที่จะเป็นโอบิโตะ

จะหน้าการ์ตูนหรือในเว็ปบอร์ดมันก็เป็นความคิดเห็นของเค้านะครับจะไปบอกความคิดเด็กๆได้ไง เค้าก็วิเคราะห์ตามเนื้อเรื่องที่แสดงออกมา ซึ่งถ้าคุณเข้าใจ วิชาที่โทบิใช้คุณจะรู้ว่าทำไมเค้าวิเคาระห์ไปในแนวนั้น ซึ่งแนะนำให้อ่านที่จขกทเขียนไว้ครับ คุณจะเข้าใจว่ามันคนละเรื่องกับที่คุณเข้าใจเลย

มันก็จริงนั้นละครับ..ในคอมเม้นเรื่องวิเคาะห์กันแบบดิบๆเอาง่ายๆ ทำให้คนทะเลาะกัน..ดูไร้สาระ ก็เลยพูดไปตามเนื้อผ้าที่เห็นแค่นั้น.... แต่ก็ตามนั้นละ อะไรก็เกิดขึ้นได้ เราต้องเคารพความคิดเห็นของคนอื่นด้วย

ผิดประการใดข้าน้อยก็ ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย....

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

chainoi

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 10:32:42 »

มันก็จริงนั้นละครับ..ในคอมเม้นเรื่องวิเคาะห์กันแบบดิบๆเอาง่ายๆ ทำให้คนทะเลาะกัน..ดูไร้สาระ ก็เลยพูดไปตามเนื้อผ้าที่เห็นแค่นั้น.... แต่ก็ตามนั้นละ อะไรก็เกิดขึ้นได้ เราต้องเคารพความคิดเห็นของคนอื่นด้วย

ผิดประการใดข้าน้อยก็ ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย....
ชัดเจน   *number1* *number1* *number1* *number1*

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 10:51:49 »
แล้วที่ รุ่น4 ส่งกระสุนวงจักร ลงกลางหลัง โทบิ หละ ใช่วิธีเดียวกันรึเปล่า หรือเป็นเพราะไวเกิน โทบิ กลืนร่างไม่ทัน *้ัdoubt*
คนละวิธีกันคับ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=cartoonzen&month=16-07-2010&group=1&gblog=100
จะเห็นได้ว่าตอนรุ่น4 โทบิมั่นใจว่าตัวเองถึงก่อน จึงไม่ย้ายร่างตัวเองไปต่างมิติ แต่ชั่วพริบตารุ่น4หายไปที่มีดด้านหลังแล้วลงมือโจมตีใส่โทบิ
แต่ของคาคาชิ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เป็นจากโจมตีโทบิในอีกมิติที่โทบิหลบเข้าไป
http://www.mangareader.net/naruto/596/16
นี่คือบทสนทนาภาษาอังกฤฤษ  คาคาชิ แกส่งมันไปอีกมิติด้วยคามุยรึ!!

ตอนมันสู้กับรุ่น 4 มันก็ใช้นะตอนที่รุ่น 4 ปามีดทะลุหัวมันไปตอนนั้นมันก็อยู่ในโหมดล่องหนอยู่ ก็อย่างที่รุ่น4บอก ต้องวัดกันที่ความเร็วถ้าจะสู้กับโทบิ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 12:12:37 »
 *haha* อย่าให้ความคิดเด็กๆเป็นจริงก็แล้วกัน
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

LM

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 12:50:14 »
การโจมตี โทบิ ของ คาคาชิ คงประมาณว่า

พอโทบิ วาปสลายร่างตัวเองเข้าไปในมิติ คาคาชิก็ ใช้คามุย วาปกระสุนวงจักร ตามเข้าไปในมิติ

ประมาณนี้แหละ

เพราะคาคาชิคิดว่า โทบิมันใช้แค่วิชาเดียว คือ  วาปเข้าไปในมิติ แล้ววาปออกมาจากมิติด้วยความไว จนมองไม่ออก มันคือวิชา ย้ายมิติ แค่วิชาเดียว ไม่ใช้ สลายร่าง แล้ว คืนร่าง

ถึงโทบิมันจะสลายร่างไป แต่ร่างจริงมันก็ยังเข้าไปอยู่ในอีกมิตินึงเท่านั้นไม่ได้หายไปโดยสิ้นเชิง

ก็แค่ มันเข้าไปในมิติ ก็ตามไปโจมตีมันในมิติ เท่านั้น

ประมาณนี้แหละมั้ง

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 12:53:54 »
งั้นก้อแปลว่ามีคาคาชิคนเดียวที่จะสามารถจัดการโทบิใช่หรือป่าวคับ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 12:57:58 »
เป็นอย่างงี้เองหรือ ที่ อ.มาชาชิ บอกจะเพิ่มบทให้ คาคาชิ อ. คงจะเพิ่มบทให้ คาคาชิ มีส่วนร่วมในการจัดการกับ โทบิ สินะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 13:02:50 »
ตอนอ่านจบใหม่ๆผมก็ไม่เข้าใจเลยว่าคาคาชิทำอะไรยังไง *haha* *haha* *haha*
แต่พออ่านความเห็นหลายๆท่านแล้วทำให้ผมพอจะเข้าใจขึ้นมาบ้าง  แต่ยังไม่เคลียร์ *disappoint*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

apinun

• *
  • เจอคนเก่ง...จงเรียนรู้จากเขา เจอคนงี่เง่า...ให้เอามาสอนตัวเอง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 13:36:18 »
การโจมตี โทบิ ของ คาคาชิ คงประมาณว่า

พอโทบิ วาปสลายร่างตัวเองเข้าไปในมิติ คาคาชิก็ ใช้คามุย วาปกระสุนวงจักร ตามเข้าไปในมิติ

ประมาณนี้แหละ

เพราะคาคาชิคิดว่า โทบิมันใช้แค่วิชาเดียว คือ  วาปเข้าไปในมิติ แล้ววาปออกมาจากมิติด้วยความไว จนมองไม่ออก มันคือวิชา ย้ายมิติ แค่วิชาเดียว ไม่ใช้ สลายร่าง แล้ว คืนร่าง

ถึงโทบิมันจะสลายร่างไป แต่ร่างจริงมันก็ยังเข้าไปอยู่ในอีกมิตินึงเท่านั้นไม่ได้หายไปโดยสิ้นเชิง

ก็แค่ มันเข้าไปในมิติ ก็ตามไปโจมตีมันในมิติ เท่านั้น

ประมาณนี้แหละมั้ง

ชอบแนวคิดคุณครับ  สนับสนุนๆ *้ั์respect* *้ั์respect*

ปล. หวังว่าคุณLM คงจะไม่สูบบุหรี่ยี่ห้อLM นะครับ  ตั้งชื่อซะผมอยากบุหรี่เลย *haha* *haha*
เราจะต้องตายไปพร้อมกัน>_<

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 13:40:21 »
งั้นก้อแปลว่ามีคาคาชิคนเดียวที่จะสามารถจัดการโทบิใช่หรือป่าวคับ
ต้องบอกว่าคาคาชิตอนนี้เป็นคนเดียวที่สามารถโจมตีโทบิในอีกมิติได้
แต่ถ้าบอกว่าจัดการได้หรือสู้ได้ คงแล้วแต่การพลิกแพลงของคนใช้วิชาแต่ละคน(การคิดลูกเล่นของคนเขียนนั่นแหล่ะ)

ผมเขียนกระทู้นี้ก็เพราะ ตอนอ่านจบคิดว่าเดวคงต้องมีคนเดาหรือตีความอะไรไปผิดทางอีกก็เลยมาโพสอธิบายเพิ่ม
คิดว่าคงเดารูปแบบวิชาของโทบิที่คนแต่งต้องการสื่อไม่ผิดแล้วนะ เดวหน้าแหก เอิ๊กๆๆ

magicmo

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 13:52:07 »
 *haha* *haha*ไกล้ถึงเวลาที่จะได้รู้ความจริงเหละ *great*

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 14:10:42 »
คาคาชิ คงสู้ไม่ได้นานหรอก ใช้ตามากเดะกะตายเอง ปรกติมันใช้ย้ายมิติได้แค่ 4-5 ทีเอง

นี่มันใช้ได้หลายครั้งขนาดนี้ก็ ปาฏิหาริย์มากแล้ว

แต่ก็แอบคิดว่าเป็นโอบิโตะเหมือนกันนะจากตอนล่าสุด

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 14:55:36 »
ทำไม คาคาชิ ไม่ใช้ คามุย สะลายหน้ากากของ โทบิ วะ  ถ้าเป็นไอ่เจ้าขี้แยละก็ งานนี้เงิบกันทั้งแคว้น *haha* *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 14:55:44 »
คาคาชิ คงสู้ไม่ได้นานหรอก ใช้ตามากเดะกะตายเอง ปรกติมันใช้ย้ายมิติได้แค่ 4-5 ทีเอง

นี่มันใช้ได้หลายครั้งขนาดนี้ก็ ปาฏิหาริย์มากแล้ว

แต่ก็แอบคิดว่าเป็นโอบิโตะเหมือนกันนะจากตอนล่าสุด

รู้สึกว่าตามันจะปิดไปละนะ ไม่รุ้พักตา หรือ ตาบอด หรือ ตาหมดแรงจากการใช้งานเยอะ 555 ตอนล่าสุดตอนท้ายมาดๆเนีย

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov