หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระคือ ? ตามความเข้าใจ  (อ่าน 9245 ครั้ง)

JoeyBoy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มาดาระคือ ? ตามความเข้าใจ
« เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 20:49:13 »
ตอนที่ โทบิมันเล่าถึง เนตรวงแหวนกระจกนานหมื่นบุพพาชั่วนิรัน ก็คือ มันบอกเอาตาของน้องชายแล้วมันสู้กับ รุ่น 1 แต่แพ้ แต่มันเป็นอมตะ แต่มาดาระโดนชุบขึ้นมา จากการคลาดเดาของผม โทบิอาจเป็นน้องชายของมาดาระ เพราะมาดะระก็มี เนตรสังสาระเป็นของตัวเองแล้ว อาจจะเอาตาของตัวเองให้น้องชายหรือเปล่าครับ ??? (ความคิดเห็นส่วนตัวอย่าเกรียนใส่ 5+
)

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
Re: มาดาระคือ ? ตามความเข้าใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 21:15:22 »
มาดาระไม่ได้เป็นอมตะนะครับ เรื่องที่บอกว่าคนที่เบิกเนตรกระจกเงานิรันดร์ได้จะเป็นอมตะ อันนี้ไม่รู้ว่าอ้างอิงกันจากไหนนะ  *disappoint* *disappoint*

แต่มาดาระต้องการแย่งชิงพลังของฮาชิรามะครับ เหมือนกับว่าวางแผนจะจัดฉากแกล้งตายมาตั้งแต่ก่อนสู้แล้ว ไม่ใช่สู้แล้วเเพ้แต่ไม่ตายเพราะเป็นอมตะ  *dead*

ส่วนโฮคาเงะรุ่น1 โดนมาดาระหลอกได้ยังไง อันนี้ผมก็ไม่รู้นะ

Bankai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาดาระคือ ? ตามความเข้าใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 21:30:53 »
ถ้าเข้าใจไม่ผิดที่เป็นอมตะ น่าจะเป็นดวงตาที่ไม่มีวันบอดมากกว่านะ *damage*
ตาเป็นอมตะ แต่ชีวิตก็เหมือนคนปกติทั่วไปมีหมดอายุขัย มั้ง *hoho*