หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องผลแยกส่วนของบากี้  (อ่าน 16863 ครั้ง)

notelai9

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: สงสัยเรื่องผลแยกส่วนของบากี้
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 11:35:34 »
อยากรู้กันจังงั้น ลองถามคนนี้ซิจ๊า

เขารู้อนาคต 555 สายพารามีเซีย สายเหนือธรรมชาติความสามารถสูงสุดคือเวทย์มน *love*

*dontknow*

topbo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: สงสัยเรื่องผลแยกส่วนของบากี้
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 13:49:17 »
ผมว่า ถ้าโดนหินไคโร ร่างจะไม่กลับนะครับ

จากตัวอย่าง ซามูไร อ่ะ ที่ร่างตกไปอยู่ในน้ำ ยังไม่กลับเลยครับ

เพราะว่า หินไคโร ก็ทำมาจากน้ำทะเล ดังนั้น หินไคโร กับ น้ำทะเล จึงมีคุณสมบัติเดียวกันครับ

จากกรณี บากี่ กับ ซามูไร หน้าจะเหมือนกันนะครับ

ความเห็นส่วนตัวครับ