หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าตอนไหนใน One Piece เศร้า ซึ้ง อิน สะเทือนใจมากที่สุด (มีภาพ)  (อ่าน 26661 ครั้ง)

Add

• บุคคลทั่วไป
ตอนโนแลนด์ อ่า เส้าา T^T *glad*

Joar

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สำหรับผมเศร้าสุด ตอนบอกลาโกอิ้งแมรี่ (มีเพลงประกอบ, หิมะตก ช่างเป็นฉากที่ประทับใจมากครับ) และ
ตอนรองลองมาคือตอน ACE ตายครับ

ไม่ว่ายังไงสำหรับผมการสูญเสียทั้งของรักและคนที่เรารักเป็นเรื่องน่าเศร้าเสมอครับ... *disappoint*

รูฟี่คุง

ตอนแฮนค็อก ไปชอบลูฟี่อ่ะคับ ผมหล่ะเศร้า เพราะผมหลงรักแฮนค็อก เค้าแล้วอ่ะจิ  *glad* *glad* *glad*

gooddays.

ตอนไหนเหรอ...

ตอนประวัติวัยเด็กโรบิน
เท่าที่จำได้ ครั้งแรกที่ได้เห็นภาพ ถึงกลับสะเทือนใจไปเลยครับ ยิ่งได้อ่านเนื้อหายิ่งน้ำตาคอเบ้า
เพราะถ้าลองจินตนาการณ์ตามว่าเรามีชีวิตวัยเด็กแบบนี้ มันคงสะเทือนใจน่าดู

เด็กที่เกิดมาและเริ่มที่จะเรียนรู้สิ่งใหม่ๆที่เข้ามาในชีวิต แล้วเกิดมา ต้องมาอยู่กลับครอบครัวขอญาติ
ที่เอาแต่ใช้งาน ไม่เคยให้ความรักที่อบอุ่นแบบครอบครัว (ไม่ต่างอะไรกับซินโดเรล่า)
ถ้าเราเป็นเด็กคงจะตั้งคำถามในใจว่า แล้วพ่อแม่เราละ แค่คิดก็แน่นไปทั้งหน้าอกแล้วครับ
(แบบปวดๆว่า ทำไมเราถึงไม่ได้รับแบบเค้า) ตามมุมมองของเด็กวัยนั้น ไม่ว่าจะครอบครัว
ความรักจากอกแม่ ความสนุกในการวิ่งเล่นของเด็ก หรือความสุขจากเทศการณ์

แต่ก็ยังดีที่ยังมีกลุ่มคนที่มองเห็นมุมความเดียวดายของเด็กคนนี้ นั้นคือกลุ่มนักประวัติศาสตร์
พวกเค้าได้มอบการเรียนรู้ และรอยยิ้มเค้าไปแทรกในส่วนสึกของจิตเด็กคนนี้ เพื่อให้มันก่อตัว
และขยายตัวออกมาแทนทีความเศร้าหมองในใจเด็ก