หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece  (อ่าน 137092 ครั้ง)

555

• บุคคลทั่วไป
Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อ. 19 ก.ค. 2011 เวลา 06:43:28 »
สงสารเด็กน้อยๆที่เพิ่งหัดอ่านการ์ตูน เดากันไปเรื่อยๆ การ์ตูนเค้าไม่ได้ให้มีไว้เดาแบบที่ทำกันอยู่หรอกนะครับ
หัดทำความเข้าใจใหม่ด้วย นะเด็กๆทั้งหลาย

อย่าง วันพีซ ไม่ได้อยู่ที่ใครคือคนที่เก่งที่สุดเลย ไม่ต้องเดาด้วย เพราะมันขึ้นอยู่กับคนเขียน เท่านั้น
เพราะ เล่มแรกจนถึงปัจจุบัน ทุกคน เก่งขึ้นเรื่อยๆ เพราะงั้น คนเขียนจะหักมุมให้ใครเก่งที่สุดก็ได้
ไม่ได้จำเป็นว่า ต้องเป็น หนวดดำ หรือ ลูฟี่

ขนาด หนวดขาว = แข็งแกร่งที่สุดในโลก ( ตามการ์ตูนเด๊ะ ) ยังตายได้เลยครับ เพราะงั้นเลิกเดาได้แระใครเก่งกว่าใคร หรือตัวละครที่ยังไม่ออกมา ค่าหัวเท่าไร ความสามารถอะไร ขำมากมาย นะเนี่ย

เดาเอาเปนตอนๆดีกว่า เช่น ล่าสุด ตอนเกาะเงือกนี่ ใครจะสู้กับใคร ดูน่าเดากว่าเยอะ
หรือ ฮาคิ ราชันย์ คืออะไรกันแน่ ลูฟี่ ใช้ได้แล้วหรือยังเหอะ แล้วตอนนี้จะได้ใช้มั้ย อันนี้น่าเดากว่าเยอะ

Joar

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อ. 19 ก.ค. 2011 เวลา 10:14:05 »
เห็นด้วย ได้ใจครับ คุณ 555  *great*  *attack*

เราต้องให้กาลเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์เลิกเถียงกันดีกว่า ^^

FF501

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อ. 19 ก.ค. 2011 เวลา 14:48:54 »
สงสารเด็กน้อยๆที่เพิ่งหัดอ่านการ์ตูน เดากันไปเรื่อยๆ การ์ตูนเค้าไม่ได้ให้มีไว้เดาแบบที่ทำกันอยู่หรอกนะครับ
หัดทำความเข้าใจใหม่ด้วย นะเด็กๆทั้งหลาย

อย่าง วันพีซ ไม่ได้อยู่ที่ใครคือคนที่เก่งที่สุดเลย ไม่ต้องเดาด้วย เพราะมันขึ้นอยู่กับคนเขียน เท่านั้น
เพราะ เล่มแรกจนถึงปัจจุบัน ทุกคน เก่งขึ้นเรื่อยๆ เพราะงั้น คนเขียนจะหักมุมให้ใครเก่งที่สุดก็ได้
ไม่ได้จำเป็นว่า ต้องเป็น หนวดดำ หรือ ลูฟี่

ขนาด หนวดขาว = แข็งแกร่งที่สุดในโลก ( ตามการ์ตูนเด๊ะ ) ยังตายได้เลยครับ เพราะงั้นเลิกเดาได้แระใครเก่งกว่าใคร หรือตัวละครที่ยังไม่ออกมา ค่าหัวเท่าไร ความสามารถอะไร ขำมากมาย นะเนี่ย

เดาเอาเปนตอนๆดีกว่า เช่น ล่าสุด ตอนเกาะเงือกนี่ ใครจะสู้กับใคร ดูน่าเดากว่าเยอะ
หรือ ฮาคิ ราชันย์ คืออะไรกันแน่ ลูฟี่ ใช้ได้แล้วหรือยังเหอะ แล้วตอนนี้จะได้ใช้มั้ย อันนี้น่าเดากว่าเยอะ

...  *attack*

UchihaMadara

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อ. 19 ก.ค. 2011 เวลา 19:39:12 »

เอ่อถ้ารวมคนที่ตายด้วย-_-จะใครอีก นอกจาก หนวดขาว..ไม่ก็ โรเจอร์ 2 คนนี้ คิดง่ายๆลองจับ ใครก็ได้ 2คนมายืนบนเวที-_-

แล้วสู้กัน ใครจะชนะ หนวดขาวบ้าง??ไม่นับโรเจอร์-_-คิดง่ายๆ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อ. 19 ก.ค. 2011 เวลา 21:31:09 »
ซาโบ มัน ผมเหลือง เฟร้ย  *haha*  ลอว์มันผมดำหรือน้ำตาลเนี่ยแหละเฟร้ย *dontknow*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: อ. 19 ก.ค. 2011 เวลา 22:33:35 »
ทุกคนต้องอ่านหัวข้อกระทู้ก่อนนะครับว่า ตอนนี้ใครเก่งสุด ต้องเอาคนที่มีตัวตนในเรื่องก่อนและรู้พลังของคนๆนั้น แต่จะให้เลือกก็เลือก พระเอกของเรื่อง ลูฟี่ มั้งตอนนี้หาคู่ต่อสู้ที่สูสียิ่งมีน้อยลง เพราะเรียน ฮาคิมาครบหมด และข้อสำคัญเป็นคนที่ไม่ยอมแพ้ง่ายๆ สู้เพื่ออุดมคติของตังเอง แถมมีเกียร์ที่เพิ่มพลังขึ้นให้เป็นหลายเท่า ทั้งพลังความเร็ว พลังโจมตี เพิ่มขึ้นมากหลายเท่าเลย และพลังที่ไปฝึกมา2ปียังไม่ได้โชเลย แต่ได้โชไปแล้วตอนแรก โจมตีแปซิฟิต้าที่เป็นวิวัทนาการณ์อีก50ปีข้างหน้า จนพังโดยใช้หมัดเดียวจอด ตอนยังไม่ฝึกใช้เกียร์ก็แล้วลุมก็แล้ว กว่าจะจัดการได้ซักตัวลำบากเห้อ แปลว่า การฝึกมา2ปีไม่เสียปล่าวเลย  555+ *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 19 ก.ค. 2011 เวลา 22:55:26 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

kozovo

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พ. 20 ก.ค. 2011 เวลา 00:06:54 »
คนเก่งสุดก็คือ คนที่กินผลล่องหนครับ ชื่อไรจำไม่ได้
เก่งขนาดที่ว่าเข้าไปดูนามิอาบน้ำในห้องน้ำได้อย่างสบายเลยอ่ะ
รึจะมีใครทำได้แบบนั้นมั่งอ่ะ..5555     

777

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ศ. 22 ก.ค. 2011 เวลา 22:49:19 »
เด็กน้อยมีจินตนาการ ปล่อยให้เพ้อบ้างก็ดี แต่อย่าเพ้อเป็นจริงเป็นจังมากไป ถึงขนาดต้องมาเถียงแค่ออกความคิดเห็น

KRIT_GTR

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ส. 23 ก.ค. 2011 เวลา 10:55:06 »
คุณอิงกับความเป็นจริงมากเกินไปแล้ว  มันคือการ์ตูนสร้างมาเพื่อความสนุกสนาน และเพื่อให้เห็นความสามัคคี มิตรภาพต่างๆ  ถ้าอิงกับความจริงมากไปมันก็ไม่ใช่แล้วครับ เช่น ถ้าความมืดสุดยอดจริง คุณจุดเทียน ความมืดก็หายแล้ว สายฟ้าไร้เทียมทาน แม็กม่าเผ่าได้ทุกอย่าง แสงเร็วที่สุดใครจะหยุดการโจมตี่ได้ เรือบ้าอะไรดำนํ้าได้ คนลงไปที่ความลึกขนาดนั้นถูกแรงกดจนเลือดออกทางจมูกตายแล้วมั้ง 9ล9 นี่คือความจริงครับ

อย่าลืมว่ามันคือการ์ตูน เขียนเพื่อความสนุกสนาน คนเขียนจะให้ แมลงวันแปลงร่างเป็นมังกร ยังได้

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ส. 23 ก.ค. 2011 เวลา 15:00:23 »
ก็นี่มันคือ กระทู้การ์ตูน การออกความคิดเห็นหรือขัดแย้งกันมันก็เป็นเรื่องปกติ กระทู้นี้ต้องการความคิดเห็นของ หัวข้อกระทู้ ให้ทุกคนแลกเปลี่ยนความคิด แล้วคนที่มาว่ามาด่าทำเพื่ออะไร ไม่ออกความคิดเห็นแล้วยังมาว่าคนอื่นเขา ลองกลับไปดูตัวเองก่อนว่าไม่ตอบกระทู้แล้วมาป่วนกระทู้คนอื่น ทำเพื่ออะไร กระทู้นี้เป็นกระทู้ให้ออกความคิดเห็นของการ์ตูนเรื่องนี้ ถ้าเป็นเรื่องจริงจะมาตอบกระทู้ทำไมละ ก็คนเราทุกคนรู้ๆกันอยู่แล้ว *hoho*
แสงอุษา กองทัพอสูร

1234

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: อา. 24 ก.ค. 2011 เวลา 02:49:44 »
การ์ตูนเค้าก็สร้างมาจากจินตนาการนั่นแหละค่ะ
คนที่อ่านไปมันก็ต้องอินอยู่แล้วไม่งั้นก็ไม่รู้สึกสนุกหรอกจะอ่านไปทำไม
การที่นำหัวข้อต่างๆในกา์ร์ตูนมาถกเถียงกันมันก็เป็นเรื่องปกติไม่เห็นจะเพ้อตรงไหน
ส่วนไอ้เรื่องอะไรจริงไม่จริงคนเราก็รู้ๆกันอยู่แล้ว(แอบลอกนิดๆ)
ถ้าไม่พอใจก็ช่วยไปเกรียนบอร์ดอื่นเถอะค่ะ *dontknow*

pananokia

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พ. 27 ก.ค. 2011 เวลา 13:34:32 »
ไครที่คิดว่า เอเนล เก่งสุดกูว่างี่เง่า บรรลัย เลย ฮาคิที่ใช้ ก็ใช้ เปน แค่ อย่างเดียว จาก 3 อย่าง พูดอยู่นั่นแหละ สายฟ้า ลงทะเล

ถ้าโคตรแมร่ง อาโอคิยิ แมร่ง ทำทะเล เปนน้ำแข็ง แมร่ง จะทำอะไรได้อีก หรือ ที่แน่ ๆ คนที่เก่ง กุว่า จอมพลเซ็นโงคุนู้น พลังแมร่งน่ากลัว จิง ๆ

ไม่ใช่เก่งแค่พลัง พระพุทธองค์ นะ ... แมร่งยังฉลาดอีก เถียงสิ

กุเหนด้วยกับหลาย ๆ คนนะ ที่บอกว่าหลายคนยังไม่โชว์ ฝีมือ และ จะวัดกันที่ผลปีศาจอย่างเดียวไม่รู้หรอก

ผมกะคิดงั้น แต่ถ้าถามความเหนไครเก่งสุด ยังไง กุกะตอบ เซ็นโงคุ - -*

UchihaMadara

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤ. 28 ก.ค. 2011 เวลา 22:55:30 »
ไครที่คิดว่า เอเนล เก่งสุดกูว่างี่เง่า บรรลัย เลย ฮาคิที่ใช้ ก็ใช้ เปน แค่ อย่างเดียว จาก 3 อย่าง พูดอยู่นั่นแหละ สายฟ้า ลงทะเล

ถ้าโคตรแมร่ง อาโอคิยิ แมร่ง ทำทะเล เปนน้ำแข็ง แมร่ง จะทำอะไรได้อีก หรือ ที่แน่ ๆ คนที่เก่ง กุว่า จอมพลเซ็นโงคุนู้น พลังแมร่งน่ากลัว จิง ๆ

ไม่ใช่เก่งแค่พลัง พระพุทธองค์ นะ ... แมร่งยังฉลาดอีก เถียงสิ

กุเหนด้วยกับหลาย ๆ คนนะ ที่บอกว่าหลายคนยังไม่โชว์ ฝีมือ และ จะวัดกันที่ผลปีศาจอย่างเดียวไม่รู้หรอก

ผมกะคิดงั้น แต่ถ้าถามความเหนไครเก่งสุด ยังไง กุกะตอบ เซ็นโงคุ - -*

-_-ถ้าคุณว่า เซ็นโงุค เจ๋งสุด งั้นผมแย้ง คนระดับเดียวกันคือ กาฟ...

อายุพอกัน...

ในยุค ทอง ของ 2คนนี้ ถือได้ว่าเป็นสุดยอดวีรบุรุษ แห่งกองทัพ...

เซ็นโงคุ กับ กาฟ จะเทพคนละแบบ

กาฟ จะด้าน กำลัง<<มากมายมหาศาล

เซ็นโงคุ สมอง..สมองในที่นี้ไม่ใช่การต่อสู้แต่เป็น กลยุท คับ แยกให้ออกด้วย

ต่อให้ฉลาด ไอคิว 800 แต่ไม่มีประสบการณ์การต่อสู้ก็คงสู้เทพๆไม่ได้หรอก...

กาฟเคยไล่โรเจอร์?ผลงานเพียบแต่เซ็นโงคุ ฉลาด^^รอบคอบ ใจเย็น ซึ่งไม่ใช่แนว บู๊แต่เป็น บุ๋นฮับ^^

...ใครเทพสุดผมยกให้ แชงค์คับ^^ อยากเห็นแค่3คนเท่านั้น แชงค์ หนวดดำ หลังTime SKip ดราก้อน^^ พลเอกตัดไปคับไม่เจ๋งพอ

itonza

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ส. 30 ก.ค. 2011 เวลา 01:20:20 »
นามิครับ สาวสสวยสุดเซ็กซี่ เก่งสุดๆ  *love*

pananokia

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ส. 30 ก.ค. 2011 เวลา 17:11:45 »
รอ ความ คิดเหน คนอื่น ๆ ต่อ  *attack* ผม อ่ะ อยากอ่าน แต่เชื่อเหอะ พอกับเอเนล ได้และ ขอ คนที่คิดจิง ๆ