Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

5 คนที่แข็งแกร่ง ของแฟรรี่เทล ลองจัดกันใหม่

หน้า: << < (4/5) > >>

dr.love:

ถ้าสู้พร้อมกัน5คนผมว่าตัดเกรย์ใส่เวนดี้แทนก็เยี่ยมครับเพราะมีทั้งช่วยรักษาอาการบาดเจ็บและสามารถเพิ่มพลังโจมตีได้อีกด้วยจะเทพมากๆเลย แต่ถ้าจับคู่ตามที่เห็นไว้นั้น ผมว่ามิร่าเจนก็น่าจะยังดีกว่าเกรย์ครับ ตัวอื่นๆก็เหมือนเดิมแล้วกันครับ

blackswan:

น่าจะเอาลูซี่มาด้วย *number1* >< อยากให้ลูซี่อัดพวกมันกลับบ้าง
ถึงอย่างอิบ้ามิเนอร์วาต้องถูกเอลซ่าตบก็เถอะ
แต่กิลนี้มันรู้สึกจะดูถูกStellar spirits summoner(ผู้อัญเชิญเทพแห่งดวงดาว)มากไปหน่อยละ
อยากให้ลูซี่เอาแผนที่ดาราศาสตร์(อุลราโนเมเทรีย)ตบหน้ามันมากกว่า  *attack* *damage*
ถ้ามีภาพนั้นให้เห็นคงจะน่าสะใจไม่น้อยเลย *haha*

Num:

ผมว่า ทีมนี้เระ โหดเระ 3ใน5 ได้ถูกอะไรไม่รู้ ของอุลเทียร์ ทำให้พลังในตัว บลาๆๆๆๆๆ
 ลักซัค ไม่ต้องพูดถึงเก่งซะขนาดนั้น
กาชิว ถ้าดูดีๆ ผลของการฝึกยังไม่ปรากฎแต่ตอนแรกๆที่ส๔้กะลัคซัค ก้อโหดใช่ย่อยนะ
ถ้า กาชิวกะ นัตซึ ช่วยกันสู้เข้ากันได้ดีมากเลย

prince_fenris:

--- อ้างจาก: housejang ที่ จ. 23 ก.ค. 2012 เวลา 22:55:06 ---"แกร่ง" กับ "เก่ง" ไม่เหมือนกันนะคะ

ถ้าแกร่งละก็ ขอบอกว่า ลูซี่ละกันนะคะ เห็นโดนกระทำมาเยอะ แล้วก็ รอดตายทุกครั้ง!

--- End quote ---

*haha* *haha* *haha* นึกแล้วสงสารลูซี่

prince_fenris:

--- อ้างจาก: PLovely ที่ อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 00:52:15 ---ผม ขอ ตอบแบบลำเอียงเลยนะครับ  *dontknow* อยากให้ กิลดาซมาด้วยอะครับ ถ้ากิลดาซมาด้วย
ก็จะได้เป็น 1.กิลดาซ 2.ลัคซัส 3.เอลซ่า 4.มิร่า 5.มิสกัน
ผมคิดว่าอย่างนี้ นะครับ ไม่รวม สกิลเมพพระเอกนะครับ
 *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead*

--- End quote ---

มาคารอฟเคยพูดไว้นะ ว่าเรื่องรางวัลน่ะ ถ้าอยากได้จริงๆให้กิลดาซ หรือไม่ก็มิร่าเจนไปเอาให้ก็ได้

จากที่พูดก็หมายความว่า ถ้าจะเอาแค่ชัยชนะกับเงินรางวัล มาคารอฟมั่นใจในตัวกิลดาซกับมิร่าเจนมากๆ

แต่การแข่งขันในครั้งนี้ มันต้องมีอ่ะไรแฝงอยู่มากกว่าแค่ชัยชนะกับเงินรางวัล ซึ่งมาคารอฟคงคาดการณ์เอาไว้แล้ว *dontknow* *dontknow*

หน้า: << < (4/5) > >>

Go to full version