หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755396 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
เรื่องของเรื่องคือมันใช้กับตัวเองได้รึป่าวนี่สิคะ ไม่เคยเห็นคุมะใช้กับตัวเองเหมือนกัน
แต่ถ้าใช้ได้ก็ต้องยอมรับเลยว่า คุณ peachmage คิดประยุกต์ใช้ได้ยอดเยี่ยมมาก ^^

peachmage

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
^
^
^
ลองคิดว่า คนธรรมดา กินผลนี้เข้าไป

อีกอย่างที่คุมะทำแบบนี้ไม่ได้ น่าจะเป็นที่คุมะเป็นหุ่นยนต์ เกิดมาเววสูง แต่ไม่สามารถอับเวลได้

CasaovaBIRD

• *
เอา แบบ ผมปีศาจ ที่ทำไห้ทุกคนรักผม มันจะดีไปปะนี้

แบบ ไม่มีข้อ ยกเว้นไรเลยอะ  มันคงเทห์ดีนะ

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
^
^
^
ลองคิดว่า คนธรรมดา กินผลนี้เข้าไป

อีกอย่างที่คุมะทำแบบนี้ไม่ได้ น่าจะเป็นที่คุมะเป็นหุ่นยนต์ เกิดมาเววสูง แต่ไม่สามารถอับเวลได้

ขอต่อยอด แนวคิดของคุณ Peachmage นิดนึงนะครับ
ผมว่า ถ้าทำได้ ประมาณนั้น เพราะไม่รู้ว่า จะใช้กับตัวเองได้รึเปล่า
งั้น เวลาสู้ ก็แค่ ผลัก"พลังชีวิต" ของคู่ต่อสู้ออกมาก็สิ้นเรื่อง อาจจะทีเดียวหมด รึลดไปทีละนิดก็โอเค จากนั้นเราก็ เก็บพลังนั้นเป็นของตัวเอง

พอมาคิดแล้วโกงจริงๆเลย ผลปีศาจนี้  *shock*
สาวก คุมะ ใช่มั้ยครับ  *haha* *haha* *haha*

neohunterza

• *

เอาตามจริงเท่าที่อ่านมาจนถึงปัจจุบัน ผลสายฟ้าพลังโจมตีรุนแรงสุด แต่คนใช่มันไม่ได้กินหญ้า มันกินฟางแห้งครับ(โง่)จะว่าเพราะเจอยาก็ไม่ได้ตอนมันใช้กระบองเหล็กทำให้เกิดความร้อนลูฟี่ก็แย่ ถ้าไม่ติดโง่ไงมันก็เมพสุด *disappoint* ปล.หนวดดำแพ้โซโลโดยท่าที่มิฮอคสอนให้คอยดู *number1*

panndora

เอาตามจริงเท่าที่อ่านมาจนถึงปัจจุบัน ผลสายฟ้าพลังโจมตีรุนแรงสุด แต่คนใช่มันไม่ได้กินหญ้า มันกินฟางแห้งครับ(โง่)จะว่าเพราะเจอยาก็ไม่ได้ตอนมันใช้กระบองเหล็กทำให้เกิดความร้อนลูฟี่ก็แย่ ถ้าไม่ติดโง่ไงมันก็เมพสุด *disappoint* ปล.หนวดดำแพ้โซโลโดยท่าที่มิฮอคสอนให้คอยดู *number1*
ก็ไม่เห็นว่าเอเนลูจะโง่ตรงไหนเลยนี่ เขาก็พูดกันไปหลายคนแล้วนะว่าเอเนลูแพ้เพราะลูฟี่เป็นพระเอก ไม่ใช่เอเนลูอ่อน

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
55 เอเนล ก็ยังไม่ตาย เหน เดินทางไปดวงจันทร์ 55 ตอนที่โดนลูฟี่ ต่อย ตก เกาะแห่งท้องฟ้า แล้วมีต่อ เปนภาพเอเนลกำลังเดินทางไปดวงจันทร์

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
เอเนลมันเดินทางไปดวงจันทร์ได้ไงอ่า ฝืนกฏแรงโน้มถ่วงของนิวตันน - -
^^

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เอเนลมันเดินทางไปดวงจันทร์ได้ไงอ่า ฝืนกฏแรงโน้มถ่วงของนิวตันน - -

http://enieslobby.com/OnePiece/300/11 เอาไปดู

panndora

พลังไฟฟ้า 200 ล้านโวลท์เชียวนะคะ เรือแม็กซีมูก็ทำจากทอง บินไปเลยเอเนลู!!

ปล.คุณ marangone หายไปไหนน้อ คิดถึงนิดๆ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ปล.คุณ marangone หายไปไหนน้อ คิดถึงนิดๆ[/size][/color]

ไม่ได้หายไปไหนครับ แอบอ่านอยู่ตลอด แค่ไม่รู้จะตอบอะไร ว่ะ ฮ่ะ ฮ่า

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ปล.คุณ marangone หายไปไหนน้อ คิดถึงนิดๆ[/size][/color]

ไม่ได้หายไปไหนครับ แอบอ่านอยู่ตลอด แค่ไม่รู้จะตอบอะไร ว่ะ ฮ่ะ ฮ่า

คุณ Marangone ทำไมทำแบบนี้ รู้มั้ยผมคิดถึงคุณแค่ไหน โอ๊ะ ไม่ใช่ละ  *haha* *haha*

dtjames1

• *
 *dontknow* ผมว่า ถ้า เก็กโคโมเลีย  มัน ไม่ ติ่งต๋อง ผมว่า  ผล  คาเงะ คาเงะ  ที่ ตัด เงา คน แล้ว ได้ความ สามารถ

มาด้วย น่าจะ เก่ง สุด แหละ ครับ ก็ ลอง ตัด เงา ของ คน ที่ คุณ ว่า เทพๆ ทั้ง หลาย แล้ว มายัด ไส่ ร่าง ของ ตัว เองดิ

คิด เอา สิ ว่า มันจะ เป็น ยังไง  *great*

ปล. ถ้า คน ใช้ ไม่ โง่ ก็ เทพ สาดๆ

panndora

*shock* ถ้าโมเลียจะตัดเงาคนเทพๆกลัวว่าจะไม่ทันได้ตัดนะสิ จะโดนอัดหงายก่อนรึป่าวอ่า *dead*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
*dontknow* ผมว่า ถ้า เก็กโคโมเลีย  มัน ไม่ ติ่งต๋อง ผมว่า  ผล  คาเงะ คาเงะ  ที่ ตัด เงา คน แล้ว ได้ความ สามารถ

มาด้วย น่าจะ เก่ง สุด แหละ ครับ ก็ ลอง ตัด เงา ของ คน ที่ คุณ ว่า เทพๆ ทั้ง หลาย แล้ว มายัด ไส่ ร่าง ของ ตัว เองดิ

คิด เอา สิ ว่า มันจะ เป็น ยังไง  *great*

ปล. ถ้า คน ใช้ ไม่ โง่ ก็ เทพ สาดๆ

ก็คงอย่างที่คุณ Pann D Ora บอกนั่นแหละครับ คงตัดพวกเทพๆยาก จริงๆถ้าคนที่โดนตัดเงาสู้กับโมเรียในที่โล่งแจ้ง คงหาคนชนะมันยากมั้งเนี่ย ยกเว้นพวกเร็วมากๆ โมเลีย แค่ให้ร่างเงา กับร้างตัวเองอยู่ห่างกัน แล้วสลับตัวกันไปมารอ เช้า ก้ จบละ  *haha* *haha*