หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755499 ครั้ง)

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
*shock*เราบอกว่าอ่อนแรงแค่เวลาอยู่ในน้ำทะเลนะ มะได้บอกว่าโดนจับใส่หินไคโร *dead*
หินไคโรน่าจะสกัดพลังของผลปีศาจอยู่แบบชะงักงันนะจ้า
เหมือนตอนที่พวกหมวกฟางกับ ผู้พันสโมคเกอร์โดนจับขังกรงหินไคโรในคาสิโนของครอคโคไดล์ไง
สโมคเกอร์แปลงตัวเองเป็นควันเพื่อออกจากกรงไม่ได้ หรือตอนที่เอสโดนจับขึ้นแท่นประหารก็แปลงเป็นไฟหนีไปไม่ได้

มันพูดยากอ่ะ พลังของทะเลกับพลังของหินไคโร มันค่อนข้างจะซับซ้อนน่าดูเลย คงมีสมการแปรผันเยอะพอดู *dead*
อย่างเช่นมัลโก้เป็นสายโซออนใช่มั้ยละ พอโดนจับใส่หินไคโรก็แปลงร่างเป็นนกฟีนิซ์ไม่ได้
แต่ตอนอย่างตอนช็อปเปอร์จมน้ำทะเลพลังของผลปีศาจก็ยังคงอยู่ ไม่ได้เปลี่ยนกลับเป็นกวางนี่นา
ทั้งๆที่ก็เป็นสายโซออนเหมือนกัน

เอาจริงๆแล้ว เราก็ไม่เข้าใจเหมือนกันนะเนี่ย เป็นเรื่องที่ค่อนข้างอธิบายยากน่าดู
แต่ผลกระทบที่ตามมาแน่ๆเวลาที่ผู้มีพลังปีศาจตกลงไปในทะเลก็คือ 1. ว่ายน้ำไม่ได้ 2. หมดแรง

ใช่ครับ หินโคโรค่อนข้างซับซ้อนมาก เพราะเป็นวิทยาการที่คิดขึ้นและพัฒนาโดย ดร. เวก้าพังค์ น่าจะผ่านการทดลองอะไรมาเยอะ ทำให้ถ้าโดนหินสัมผัสตัวแล้ว จะไม่สามารถใช้พลังได้อะครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
แน๊ะ!! หินไคโร มันก็มีของมันอยู่แล้วพบได้ในทะเลเขตหนึ่ง ไม่ได้ถูกเวก้าพังค์พัฒนาขึ้นมาจ้ะ
มันเป็นหินที่ปล่อยพลังแห่งทะเลออกมาเพราะจุดนี้แหละที่เราสงสัย
เพราะสโมคเกอร์บอกว่าหินไคโรก็เหมือนทะเลอัดเม็ด แต่เท่าที่ดูเหมือนหินไคโรจะมีประสิทธิภาพดีกว่าทะเลจริงๆนิดหน่อยนะ

ปล.อีกอย่างนึงจะว่าไปแล้ว ก้เคยเห็นแต่ลูฟี่นี่แหละที่ยังใช้ความสามารถใต้น้ำได้อยู่ เพราะว่าเป็นยางรึป่าวอ่า โอยมีเรื่องให้ปวดหมองอีกแล้ว

*้ัread* *้ัread* *้ัread* *้ัread* *้ัread*
เดี๋ยวลองกลับไปหาอ่านดูก่อน อิอิ

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เอ.... ไม่รู้สิครับว่า ผลอะไรแกร่งสุด

แต่เป็นไปได้อยากกิน ผลปีศาจขนนก ครับ
มันเป็นผลปีศาจที่ผมคิดขึ้นเองนะ เป็นสายพารามิเซีย สามารถงอกขนนกออกมาตามร่างกายได้ สามารถงอกจนกลายเป็นปีกนกได้ แถมยัง ควบคุม สี รูปร่าง ความแข็งความอ่อนของ ขนนกได้ด้วย
ท่าหลักๆ คือ สร้างปีก สร้างเกราะ(สร้างขนนกชนิดแข็ง สีดำมาคุมร่างกาย)  *dontknow*

มันคงจะเท่ดีนะ เพราะที่เหลือก็ใช้แค่ความสามารถก็พอละ  *great*

saxsax

• *
แน๊ะ!! หินไคโร มันก็มีของมันอยู่แล้วพบได้ในทะเลเขตหนึ่ง ไม่ได้ถูกเวก้าพังค์พัฒนาขึ้นมาจ้ะ
มันเป็นหินที่ปล่อยพลังแห่งทะเลออกมาเพราะจุดนี้แหละที่เราสงสัย
เพราะสโมคเกอร์บอกว่าหินไคโรก็เหมือนทะเลอัดเม็ด แต่เท่าที่ดูเหมือนหินไคโรจะมีประสิทธิภาพดีกว่าทะเลจริงๆนิดหน่อยนะ

ปล.อีกอย่างนึงจะว่าไปแล้ว ก้เคยเห็นแต่ลูฟี่นี่แหละที่ยังใช้ความสามารถใต้น้ำได้อยู่ เพราะว่าเป็นยางรึป่าวอ่า โอยมีเรื่องให้ปวดหมองอีกแล้ว

*้ัread* *้ัread* *้ัread* *้ัread* *้ัread*
เดี๋ยวลองกลับไปหาอ่านดูก่อน อิอิ

ใช่ครับ หินไคโร เป็นหินประเภทหินประภาคาร(หินโสโครก)ที่ปล่อยพลังของน้ำทะเล ถูก ดร. เวก้าพังค์ พัฒนาเป็นรูปแบบต่างๆครับ เคยอ่านเจออยู่ครับแต่จำไม่ได้ว่าเล่มไหน เดี๋ยวว่างๆไว้ไปดูให้นะครับ

saxsax

• *
อ๊ะ เล่ม 45 ตอน 433 ครับ โชคดี เปิดละเจอเลยพอจำได้คร่าวๆ  *love*

panndora

*love* ที่คุณsaxsaxบอกมาคอนแรก คือหมายถึงมาพัฒนาให้เป็นกุญแจมือ อาวุธ อะไรแบบนี้ใช่ปะ
ตอนแรกที่อ่านคุณsaxโพสท์ นึกว่าคุณsaxหมายถึง ดร.เบก้าพังค์เป็นคนสร้างมาน่ะ เข้าใจผิดไปหน่อยจ้า Sorry!!

ขuมxวาu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อ๊ะ เล่ม 45 ตอน 433 ครับ โชคดี เปิดละเจอเลยพอจำได้คร่าวๆ  *love*
ห๊ะ เดี๋ยวเปิดอ่านจักหน่อย อิอิ ลืมไปหมดแร้ว 555 *haha*

saxsax

• *
ถูกต้องนะค้าบบบ  *number1*

ขuมxวาu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
แล้วถ้าชอปเปอร์โดนจับดัวยหินไคโร จะะเป็น กวางอะปล่าว

panndora

แล้วถ้าชอปเปอร์โดนจับดัวยหินไคโร จะะเป็น กวางอะปล่าว
*number1* สงสัยเหมือนกัน แต่ตกทะเลแล้วก็ไม่กลับเป็นกวางนะ ข้องใจเนาะ

saxsax

• *
สงสัยมานานและ ..

ถ้า แพนโดรา ตกทะเลบ้างจะเป็นยังไงนะ  *haha* *haha* *haha*

panndora

ตกทะเลก็เปียกนะซิ ฮี่ๆ *hoho*

saxsax

• *
ไอยะ เปียกเป็นด้วย  *glad* *glad*

panndora

ไอยะ เปียกเป็นด้วย  *glad* *glad*
ก็ไม่ได้กินผลปีศาจเข้าไปซะหน่อย ตกทะเลก้เปียกเฉยๆไม่หมดแรง *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 15:52:14 โดย panndora »

manskaclub

• *
อันนี้ ผมคิดขึ้นเอง นะ

เป็นผลสายโรเกีย สายลม สร้างลมพายุไรแบบ นี้ ลองจินตนาการ ถ้า ให้คิดท่าคงโหดน่าดู