หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 757124 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผล ของ เอเนลู เทพสุดครับ แต่ ถ้าเลือกได้ จะกิน ผลล่องหน

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมเหรอ ไม่ขอกินผลสายฟ้าล่ะครับ คนนึง เพราะมันจะไม่ยอมให้ผมตาย -*-

ผมขอกินผลปิศาจของโรบินดีกว่า มีมือมีเท้าเพิ่มขึ้น ทำอะไรได้อีกเยอะ ฮ่าๆๆๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
 *้ั์cool* ถ้าเลือกได้จริงๆอยากกินผลสายฟ้าเนี่ยแหละคะ แล้วก็อยากมีเค็นบุนฮาคิเทพๆเหมือนเอเนลูด้วย  *้ั์cool*
เอาไว้ใช้ดักเวลาแฟนม่อสาวในมหาลัย ก็ใช้เค็นบุนฮาคิแอบฟัง ถ้ามันม่อสาวมะไหร่ก็วาร์ปไปข้างหลังแล้วตบหัวซักที *hoho* *hoho*
อ๋อ ข้อดีอีกอย่างคะ เวลาไปเรียนหรือไปเที่ยวก้ไม่เสียค่ารถตู้รถเมล์ด้วย วาร์ปไปซะเลย *lulla* *lulla*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
*้ั์cool* ถ้าเลือกได้จริงๆอยากกินผลสายฟ้าเนี่ยแหละคะ แล้วก็อยากมีเค็นบุนฮาคิเทพๆเหมือนเอเนลูด้วย  *้ั์cool*
เอาไว้ใช้ดักเวลาแฟนม่อสาวในมหาลัย ก็ใช้เค็นบุนฮาคิแอบฟัง ถ้ามันม่อสาวมะไหร่ก็วาร์ปไปข้างหลังแล้วตบหัวซักที *hoho* *hoho*
อ๋อ ข้อดีอีกอย่างคะ เวลาไปเรียนหรือไปเที่ยวก้ไม่เสียค่ารถตู้รถเมล์ด้วย วาร์ปไปซะเลย *lulla* *lulla*
อันนี้สิ ถึงจะเรียกว่าใช้ให้คุ้ม แบบเต็มพิกัด อีกข้อเสริมละกัน เอาไว้ลอกข้อสอบ 555+  *great*
แสงอุษา กองทัพอสูร

panndora

• บุคคลทั่วไป
อันนี้สิ ถึงจะเรียกว่าใช้ให้คุ้ม แบบเต็มพิกัด อีกข้อเสริมละกัน เอาไว้ลอกข้อสอบ 555+  *great*
*haha* *haha* เขาเรียกว่าประยุกต์ใช้คะ  *number1*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
อยากกิน ผลพลังจิต แบบของ Professor Xavior ( ศาสดาจารย์ X ) ใน Xmen คงสนุกดี

19453

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เอ่อ ถ้าเผื่อมี ผลนางเงือก นี่จะเป็นง่อยรึเปล่านะ  เพราะกินผลปีศาจแล้วว่ายน้ำไม่ได้ อะ 555+

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
เอ่อ ถ้าเผื่อมี ผลนางเงือก นี่จะเป็นง่อยรึเปล่านะ  เพราะกินผลปีศาจแล้วว่ายน้ำไม่ได้ อะ 555+
แบบนี้เขาเรียกว่า เคราะห์ซ้ํากรรมซัด เห้ออออออ  *disappoint*
แสงอุษา กองทัพอสูร

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ไม่แน่นะครับ ผลนางเงือก ถึงว่ายน้ำไม่ได้ แต่ยังหายใจในน้ำได้ ไม่ตายง่ายๆหรอกมั้ง ยกเว้น จะตกทะเลที่ลึกจนโดนแรงอัดของน้ำ ทำให้ตายซะเอง -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

monky m

• *
ผลน้ำท่วมไง

ไม่เห็นหรอท่วมทั้งประเทศ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ถ้าไม่นับเฉพาะ ผลที่มีในวันพีซ ผมขอเลือก ผลกรรมแห่งความดี จะได้ทำความดีเยอะๆ

*hoho* *hoho* *hoho* อูย...แอ๊บเลย

windyzero

• *
ขอกินผลที่ปลูกต้นไม้ให้โตเ็มที่ถายใน 1 นาทีได้ก็แล้วกัน ถ้างั้นน่ะ -*-

anan

• *
ผลปิกะปิสิเร็วสุดๆน่าจะเทพ

anan

• *
ผลปิกะปิกะสิเร็วสุดๆน่าจะเทพสุด

godzilla555

• *
  • http://image.ohozaa.com/view/35e8s
ชอบ "โกมุ โกมุ"(ยาง) ที่สุด ผลที่มันท่าเยอะ ลีลาเยอะ ยิ่งชอบ โดยเฉพาะ กังกอริกา(ปืนกลยางยืด) ท่าเยอะเท่าไหร่ ยิ่งอยากได้มากเท่านั้นเหอๆ