หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755503 ครั้ง)

tong1412

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • แฟนผมคือ Boa Hancock !
ผลของมังกี้ดี ดรากอน พ่อของลูฟี่ สายโซออน เป็นมังกร มีพลังพิเศษ คือ ควบคุมดินฟ้าอากาศ เหมือนฟีนิกส์มันโก้ มันโก้ มีพลังความเร็วและการรักษา

ตอนที่ ลูฟี่เจอกับโสม๊คเกอร์ โดนโสม๊คเกอร์ไล่ล่า ใช้พลังควัน ของสายโรเกีย จะจับลูฟี่ แต่พ่อของลูฟี่มาช่วยใว้ทันโดยใช้พลังของตนเองหยุดพลังของโสม๊คเกอร์ อย่างง่ายดาย

ผู้ที่สามรถสู้กับดรากอนมีเพียง
จอมพลเซ็นโงคุ ผู้กินผลปีศาจ สายโซออน ฮิตะฮิตะ สายมนุษย์ (พระโพธิ์สัตว์) ซึ่งสามารถกักขังพลังของศัตรูใว้ในวงล้อพลังของตนเองได้ และมีพลังสามรถหยุดผลไม้ปีศาจอื่นๆ ได้อีกด้วย  *attack*

ผมว่า ดราก้อน กินผล "ลม"  เข้าไปนะ ที่ช่วยลูฟี่ ที่ ล็อคทาว อะ จับสโม็คเกอร์ได้เพราะ อาคิ แล้วก็ช่วยคนในกองขยะที่โดนไฟใหม้ที่ซาโบะพี่ลูฟี่อยู่(ที่ทำเปนทางหนีอะ)  แล้วซาโบะก็ยังไม่ตายจากที่โดนเผ่ามังกรยิงเรือแบบเผาขน  เพราะโดนดราก้อนช่วยไว้แล้วไปอยู่กับดราก้อน(เปนเพียงความคิดที่ผมวิเคราะห์เท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณ )แล้วที่ผมคิดว่าเปน "ผลลมสายโรเกีย" เพราะอีกอย่างคือมีตอนนึงที่ราชินีกระเทยชอบแซวดราก้อนเรื่องลม กับทิศทาง บนเรือดราก้อน  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 20 ส.ค. 2011 เวลา 23:16:31 โดย tong1412 »

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ทางหนีที่ภูเขาขยะเกิดจาก Death wink ของ อิวะ หนิครับ ไม่่ใช่ดราก้อน *shock*

tong1412

• *
ทางหนีที่ภูเขาขยะเกิดจาก Death wink ของ อิวะ หนิครับ ไม่่ใช่ดราก้อน *shock*

ไปดูตอนที่ 502 ก่อนแล้วค่อยพูดนะ พลังมันคล้ายกับตอนที่ช่วยลูฟี่ที่ล็อคทาวน์ (จิงมั้ย) ไม่รู้จิง อย่ามั่วครับ  ผมดูเปนร้อยรอบละ ทั้งดูทั้งอ่านจนจะเล่าได้ละ(ไม่ได้อวดรู้ แต่มันเปนความจิงที่ผมเข้าใจ)

panndora

• บุคคลทั่วไป
โดยส่วนตัวชอบผลสายฟ้าของเอเลนู ทั้งเร็วทั้งแรงอุดมไปด้วยประสิทธิภาพ แต่ก็แพ้พระเอกของเราอยู่ดี โชคดีที่ลูฟี่เป็นยาง  *haha* *haha*
ละก็ขอค้านนิดนึงนะจ้ะ เห็นหลายๆคอมเม้นท์บอกว่าเอเลนูเก่งแต่ไม่มีฮาคิ  *attack*
จริงๆแล้วเอเลนูมีฮาคินะ แต่บนสกายเปียเรียกว่า"มันโทรา"มิใช่หรอ?? *้ัdoubt* *้ัdoubt*

saxsax

• *

ไปดูตอนที่ 502 ก่อนแล้วค่อยพูดนะ พลังมันคล้ายกับตอนที่ช่วยลูฟี่ที่ล็อคทาวน์ (จิงมั้ย) ไม่รู้จิง อย่ามั่วครับ  ผมดูเปนร้อยรอบละ ทั้งดูทั้งอ่านจนจะเล่าได้ละ(ไม่ได้อวดรู้ แต่มันเปนความจิงที่ผมเข้าใจ)

ป่าวมั่วนะค้าบผมไม่เคยดูเมะหรอกครับเลยไม่รู้ว่าเพิ่มอะไรไปบ้าง เพิ่งดูตะกี้แหละเลยเห็นว่าเป็นลมพัดจริงๆ แต่ผมซื้อหนังสือเก็บไว้หมดนะชอบมาก เปิดดูเขาบอกว่าเป็นระเบิดอะ ตอนที่ 587 นะ เวลาดรากอนปรากฎตัว คุณโอดะ ชอบทำให้มีรูปสายลมพัดตลอดๆอยู่แล้วอะครับ แย้งแบบนี้ดีละคับ ผมก็แฟนคลับลูฟี่เหมือนกัน แต่ในหนังสือการ์ตูนเขาเว้นช่องให้จินตนาการเยอะกว่าอะครับ มาแชร์กันนะ ขอบคุณค้าบ

tong1412

• *

ป่าวมั่วนะค้าบผมไม่เคยดูเมะหรอกครับเลยไม่รู้ว่าเพิ่มอะไรไปบ้าง เพิ่งดูตะกี้แหละเลยเห็นว่าเป็นลมพัดจริงๆ แต่ผมซื้อหนังสือเก็บไว้หมดนะชอบมาก เปิดดูเขาบอกว่าเป็นระเบิดอะ ตอนที่ 587 นะ เวลาดรากอนปรากฎตัว คุณโอดะ ชอบทำให้มีรูปสายลมพัดตลอดๆอยู่แล้วอะครับ แย้งแบบนี้ดีละคับ ผมก็แฟนคลับลูฟี่เหมือนกัน แต่ในหนังสือการ์ตูนเขาเว้นช่องให้จินตนาการเยอะกว่าอะครับ มาแชร์กันนะ ขอบคุณค้าบ

ผมต้องขอโทดคุณsaxsax ด้วยครับที่ว่าหาว่ามั่ว  เพราะบางครั้งคนที่อ่านหรือดูหรือได้รับสือที่สนใจในเรื่องเดียวกัน  แต่ก็เข้าใจไม่ตรงกันถึงจะเปนเรื่องเดียวกันมีเยอะแยะครับ  ขอโทดจิงๆ จากใจครับ  ^^   *glad*

KhunARMY

• *
เทเลพอตครับ เหมือนหนังจัมเปอร์อะ

รับรองเมพขิงๆ

ลองคิดดู เอามาทำประโยชน์ได้มากที่เดียว 555+

saxsax

• *

legendonline

• *
ผมชอบผล กิโลกิโลนะ ถ้าประยุกต์ใช้อีกหน่อยล่ะก็เก่งดีเหมือนกัน แต่อย่างว่านั้นแหละ ไม่ว่าจะเป็นผลไม้ปิศาจแบบไหน อยู่ที่คนกินต่างหากจะดึงคุณสมบัติของมันได้มากน้อยขนาดไหน ถ้าหากได้ผลเก่งเทพแบบลูฟี่แต่ใช้ไม่เป็นก็ช่วยไม่ได้เหมือนกัน อ้อ...ผมเองก็ชอบผลมิซุมิซุ(ผลน้ำ) เหมือนกันนะครับ ถึงจะแพ้ทางสายฟ้าแต่ถ้าหากเราใช้เป็นล่ะก็ เราสามารถสร้างโล่น้ำออกมาเพื่อรับพลังสายฟ้าทั้งหมดได้โดยที่เราไม่เป็นอะไรเลย

tong1412

• *
อ้อ พี่ผมมาโพสผมรู้ละว่าลืมอะไร  ลืมตอบว่าถ้าให้เลือกกินได้จะกินผลอะไร  ขอ ตอบว่า  ผมอยากกินผล "ละไม้" สุด  เมพสุดงับ  เพราะอิ่มท้องแถมได้ประโยชน์ 555+

darkwut

• *
ผลชาวไซย่า ครับ  *great* ถ้ามี เหอะๆ

ผลความร้อนครับ ความร้อนทำให้เกิดลม  ความร้อนทำให้น้ำระเหย การเป็นไอ ไอน้ำรวมตัวกันการเป็นเฆม เฆมรวมตัวกันจนมีความชื่นมากๆจะกลายเป็นฝน หรือ หิมะ ลูกเห็บ  ถ้ามั่วก็ขอโทษด้วยนะครับ เหอะๆ

golfza760

• *
ผลอะไรก็อยู้ได้นานแค่1อายุคน จะดีกว่ามั้ย ท่าเราอยู่ได้ไม่มีวันสิ้นอายุ     

ผลของผู้หญิง คนที่ถูกบอกว่ามีค่าหัวเกิน100ล้าน ที่มีอยู่11คนอ่ะ

ตอนนี้ถูก 1ในพันเอกจับตัวไป คนที่มีพลังเป็น ลาวา 

ความสามารถของผลปีศาสที่คิดว่าดีที่สุดเเละอยากได้คือ  สามารถลดหรือเพิ่มอายุได้
ไม่ว่าจะเป็นตัวเองหรือคนอื่นก็ทำได้  แบบนี้ก็ไม่มีเเก่เลย ฮ่าๆๆ *haha* *haha*

ToNZigzag

• *
ผล แม่เหล็กของยูทัสครับ ผมว่ามันประยุกต์ใช้ได้หลากหลายดีนะ    ผลที่อยากกินก็ ผลล่องหนของนายอับซาลอมครับ ไม่ก็ ผลประตูของบรูโน่ จะได้ไปหาสาวๆตอนอาบน้ำได้ทุกเมื่อ 5555555555+

mo123p

• *
ผล โบมุ โบมุ แปลตรงตัวว่า ระเบิด  โหดมาก ท่านำมาประยุกใช้ ระเบิดตายห่าหมด *number1*

luffy fotos

• *
ขอกินผลบอมบอม ชอบตรงแม้แต่ขี้มูกก้อเป็นระเบิด 555555