หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูฟี่ (Luffy) vs จินเบ (Jinbei) ใครจะชนะ  (อ่าน 27895 ครั้ง)

red devil

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ลูฟี่ (Luffy) vs จินเบ (Jinbei) ใครจะชนะ
« เมื่อ: พฤ. 16 มิ.ย. 2011 เวลา 23:58:46 »
ลูฟี่ (Luffy) vs จินเบ (Jinbei)

คุณคิดว่าใครจะชนะ และจินเบจะได้เป็นพวกหรือไม่

peterpan

• *
Re: ลูฟี่ (Luffy) vs จินเบ (Jinbei) ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 00:00:12 »
ลูฟี่ชนะคร๊าบบบบ

ใช้ฮาคิ + เกียร์ 3 หุหุ

boss

• *
Re: ลูฟี่ (Luffy) vs จินเบ (Jinbei) ใครจะชนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 00:05:41 »
ไม่ได้สู้มั่ง มีคนมาห้ามก่อน

357

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 00:21:40 »
ผมว่าต้องได้สู้อะ แต่คงไม่จบอะ แต่ได้ซัดกันแน่ๆ จะได้โชว์ว่าลูฟี่เก่งแค่ไหน

mask

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 00:26:29 »
ไม่เข้าใจ มันจะสู้กันทำม้ายยยย

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 00:28:23 »
ไม่เข้าใจ มันจะสู้กันทำม้ายยยย

ผมว่าจินเบก็เก่งกว่า พวกนี้อยู่แ้ล้ว
แต่ที่ลูฟี่ไม่ยอมอยู่เฉย เพราะมายุ่งกับพวกพ้องมากกว่า เลยต้องลงมือช่วยเอง
ไม่ไว้ใจใคร

วิดวะกำหลังเขา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 22 มิ.ย. 2011 เวลา 13:42:58 »
ผมว่าลูฟี่เก่งกว่านะครับ

แต่การต่อสู้กันครั้งนี้มันคงไม่จบลงอะ ถ้าสู้กันไป ลูฟี่ก็เสียกำลังไปเปล่าๆ

แล้วอีกอย่างถ้าลูฟี่ไม่ชนะจินเบ ลูฟี่ก็ไปช่วยพวกโซโลไม่ได้ พรรคพวกลูฟี่ก็ต้องตาย

แล้วอีกอย่างนึงนะ  ผมว่า ลูฟี่ต้องมีการพูดอะไรกับจินเบในระหว่างการต่อสู้ และจินเบก็จะเป็นฝ่ายตามลูพี่ไปช่วยพวกโซโลและจัดการโฮดี้

chow

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 22 มิ.ย. 2011 เวลา 18:52:37 »
เราจะได้เห็นความแตกต่างของระดับเจ็ดเทพ กับ ลู่ฟี่ว่ามันแตกต่างกันมาก  การต่อสู้จะจบลงอย่างรวดเร็วโดยลูฟี่แทบไม่ต้องออกแรง

Armmy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 22 มิ.ย. 2011 เวลา 21:07:49 »
ผม ว่า นะ ครับ จินเบเก๋า กว่า อยู่ แล้ว แต่ใจจริงๆ ก็เชีย ลูฟี่ อ่า นะ    ^ ^

dodo

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 20:10:24 »
อาจารย์ โอดะ ต้องการให้เห็นว่า ลูฟี่เก่งกว่า ระดับเจ็ดเทพโจรสลัดหลายเท่า จนพอจะเทียบ 4 จักรพรรดิ์ *number1*
โฮดี้ตอนหลังคาดว่า แดกยาบ้าเพิ่มพลัง เป็น1ถังไม้

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 12:55:25 »
อาจารย์ โอดะ ต้องการให้เห็นว่า ลูฟี่เก่งกว่า ระดับเจ็ดเทพโจรสลัดหลายเท่า จนพอจะเทียบ 4 จักรพรรดิ์ *number1*
โฮดี้ตอนหลังคาดว่า แดกยาบ้าเพิ่มพลัง เป็น1ถังไม้
ถ้าคิดแบบนั้น การ์ตูนวันพีชเจ๊งแล้วละ

az_kun

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 13:49:38 »
ลูฟี่เก่งกว่าจินเบอยู่แล้ว *haha* แต่คงไม่มากนัก *disappoint*

เดามั่ว

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 19:38:19 »
ตามความคิดมั่วๆเลยนะ
เราว่าลูฟี่กับจินเบฝีมือสูสีกันเพราะยังไงจินเบก็ได้เปรียบเพราะอยู่ในน้ำ แต่เพราะพลังใจและความพยายามของลูฟี่ก็อาจจะชนะจินเบได้ ส่วนพวกของลูฟี่ บรูคน่าจะตามเจ้าปลาดาวนั่นมาช่วย และพอจินเบกับลูฟี้สู้เสร็จ โซโล บรูค อุซปหลุดออกมาได้ ทุกคนก็ต้องไปช่วยพระราชาและประเทศพร้อมกันที่ปราสาทโดยมีองค์หญิงเรียกสัตว์ทะเลบิ๊กๆ ออกมาและจัดการพวกกบฎโดยมีพี่น้องสามทหารเสือช่วย ส่วนพวกลูฟี่น่าจะหนีไปโดยไม่สู้อะไรกับพวกเงือกมาก *great*ยาวไปไหน...55+

eleven

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 23:06:36 »
ลูฟี่มี ฮาคิราชันย์  คุณสมบัติเกราะสามารถป้องกันการโจมตีของจินเบ ได้ จินเบไม่มีฮาคิ

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 27 มิ.ย. 2011 เวลา 23:12:44 »
ถ้าจะให้ตอบจริง สู้บนบกลูฟี่ชนะชัว100% เนื่องด้วยมีเกีย+ฮาคิ แต่ในน้ำมันเกมส์พลิก จินเบชนะชัว คนที่สู้กับจินเบได้ง่ายสุดก็ อาโอคิยิ เหมือนที่เขาพูดกับจินเบว่า นายน่าจะรู้ถึงพลังของฉันนะ
แสงอุษา กองทัพอสูร