หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ  (อ่าน 423979 ครั้ง)

Snack_Eye

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • เอลโทล [ทัณฑ์เทพ]
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 10 มิ.ย. 2011 เวลา 07:14:02 »
ผมคาดว่าน่าจะได้รับตอนที่ฝึกกับเรย์ลี่มากกว่า
มันน่าจะเฉลยตอนที่ลูฟี่สู้กับโฮดี้นะ เพราะว่าพลังของลูฟี่น่าจะเยอกกว่าโฮดี้ด้วยซ้ำ

ปากกาขนนก

• บุคคลทั่วไป
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 10 มิ.ย. 2011 เวลา 09:38:26 »
โดนอากาอินุชก..ตอนที่จินเบอุ้มพยายามพาหนี..(ตอนไปช่วยเอสน่ะ..อ่านให้ละเอียดแล้วดูAnime ประกอบจะเข้าใจเอง)..555+

ช่างบ้านนอก

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 10 มิ.ย. 2011 เวลา 20:12:24 »
ผมว่า โดน ลอว์โขมยเอาไตไปขายข้างหนึ่งแน่ๆเลย คืออ้างจากคำพูดของ สแครชแมน อาฟู ว่า"..ลอว์ ผู้ชายคนนั้นมันขึ้นชื่อเรื่องความโหด...ม..." ก็คงจะโหด...มแบบว่า รักษาเสร็จก็เอาอวัยวะภายในเป็นค่าจ้างไงครับ ก็ฉายาเขา "หมอศัลยกรรมแห่งความตาย" นี่ครับ ไม่รู้มันวางยาอะไรลูฟี่หรือเปล่า หุหุ ตายแน่ๆลูฟี่....

kob

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 13 มิ.ย. 2011 เวลา 13:03:50 »
สู้กับ โซโล เพระโซโลโดนโขมยความทรงจำ (จำชื่อตอนไม่ได้) ก่อนที่จะเดินทางไป water 7(พบกับแฟ้งกี้)

AoF SBB

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 14 มิ.ย. 2011 เวลา 22:38:24 »
ปัญญาอ่อน...อะ

คนที่ไท่รู้ไปซื้อ one piece เล่ม 1 ถึง ปัจจุบัน

เอาไปต้มแดกซะไอ้ ฟาย!!!!!!!!!!!!!!!!!!

กูพูดจริงๆ นะเนี่ย

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

มีไรไหมคับ ผมนี้แหละซื้อการ์ตูน วันพีช ครบทุกเล่ม ใหนยังนารูโตะอีก ใหนยัง รีบอร์น ครบทุงเล่ม
ทำไม่คับตังผม มันไปหนักส่วนใหนคุญ คุยอ่านในเวปไปแหละอ่านมายุกกะคนที่เค้าสนับสนุนคนเขียน
อย่างพวกผมเลย คนที่ซื้อครบไม่ได้มีผมแค่คนเดียวหลอก ไอ่คุณ นะมันก้ดีแต่ปากว่า ไม่มีปัญญา ไปช่วยใครได้หลอกปากว่า อ่าน แต่ไม่สนับสนุนมันก็ได้เท่านั้น แถมในหนังสือมันมีมุมตอบ SBS คุณคงไม่รู่หลอกมั่ง
กบในกะลาชัดๆ นี้ด่าเพื่อคนที่ไม่ได้อ่านกระทู้ด้วย โชคดีว่ะเพือน

meehowk

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 15 มิ.ย. 2011 เวลา 16:21:49 »
อยากรู้ความรับของ D คืออะไร? ดี ลูฟี่ , ดี ทีช, ดี โลเจอร์, ดี กาฟ   มันต้องมีความลับของพลัง

Rasiel

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 15 มิ.ย. 2011 เวลา 18:05:20 »
โดนโซโลฟัน  ตอนความจำเสื่อม *attack*

SeXxY_YeD

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 15 มิ.ย. 2011 เวลา 19:52:19 »
โดนอาคาอินุ ต่อย ตอน สงคราม ที่มารีนฟอร์ด โดยที่ จินเบเอาตัวบังไว้ให้ แต่หมัดทะลุตัวจินเบไป แล้วไปโดนหน้าอก ลูฟี่ จ๊ะ

SeXxY_YeD

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 15 มิ.ย. 2011 เวลา 19:54:48 »
มั่วทั้งนั้นเลยนะ

ไปดู onepiece ภาค 5 แผ่นที่ 7 - 8 ดูดิ

แผลเป็นลูฟี่เกิดจาก โซโล ฟัน ลูฟี่ ต่างหาก

สาเหตุเกิดจากตอนนั้น กลุ่มลูฟี่โดนแย่ชิงความจำไป

ทำให้ทุกคนจำอะไรไม่ได้...       ไม่เชื่อไปดูดิ !!
  บ้าหรือป่าว รอยนั้นมีอยู่นานแระ ลองดูดีๆ มานจะเปงแฉกๆ แล้วมีกากบาททับไว้ นั้น คือ แผลที่ โดนอาคาอินุ ต่อย แล้วทับลงแผลเดิม ที่โซโล เคยฟังไว้

popza3008

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 18 มิ.ย. 2011 เวลา 21:31:12 »
เราว่าโดนตาเหยี่ยวฟันมากกว่ามั้งค่ะ ตอนที่สู้กันที่มารีนฟอดอ่ะ  *number1*

kkim

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 19 มิ.ย. 2011 เวลา 09:25:04 »
โดนโซโลฟัน

Tsunasavada27

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 19 มิ.ย. 2011 เวลา 11:02:24 »
อยากรู้ความรับของ D คืออะไร? ดี ลูฟี่ , ดี ทีช, ดี โลเจอร์, ดี กาฟ   มันต้องมีความลับของพลัง
ดี ซาลัวแถมเข้าไปตอนเล่าประวัติโอฮาร่าโดนถล่มนะงับ

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 20 มิ.ย. 2011 เวลา 11:05:03 »
เราว่าโดนตาเหยี่ยวฟันมากกว่ามั้งค่ะ ตอนที่สู้กันที่มารีนฟอดอ่ะ  *number1*
ไม่ได้โดนฟันเลยนะ ไออ่านมาใหม่เลย ชิ่วๆ

THE

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 20 มิ.ย. 2011 เวลา 14:48:26 »
ลูฟี้ แทงตัวเอง หรือไงเนี้ยละ ตอนแลกๆเลย เจอกะ กลุ่มโจรเสือภูเขา ที่ แช้งคูส มาช่วย อ่ะ  ตอนก่อนที่ แช้งจะแขนขาด อ่ะ
- -"

amson

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 20 มิ.ย. 2011 เวลา 17:57:12 »
โดนอากาอินุชก..ตอนที่จินเบอุ้มพยายามพาหนี..(ตอนไปช่วยเอสน่ะ..อ่านให้ละเอียดแล้วดูAnime ประกอบจะเข้าใจเอง)..555+
ถูกกครับ