หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ  (อ่าน 424002 ครั้ง)

marakak

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 13:47:04 »
จบซักที  *number1*
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 20:00:59 »
จบซักที  *number1*
อาจมีคนมาต่อก็ได้ *hoho*

coma101

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 13:41:22 »
แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ

ใครรู้บ้างครับ
  หลังจากเอสตายแล้ว จิเบได้พาลูฟี่วิ้งหนีไปแต่จิเบโดน  อาคาอินุ เล่นงาน ต้อยทลุตัวจิเบแล้วโดนลูฟี่ด้วย ครับ แต่โชคดีที่ ลอร์ มาช้วยไว้ทัน ลูฟี่กลับจิเบ จึงหนีไปได้ *attack* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 23:05:03 »
กระทู้ เก่าๆๆๆ ขุดขึ้นมา ทามไม ครับ     - -"

ขอโทษที่ไม่มีมารยาท

25nov

• *
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:14:04 »
โดนอาคาอินุต่อยครับ ตอนจินเบพาหนี  *้ัิbored*

you141134

• *
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 21:13:59 »
ได้มาหลังจากเอสตาย ลูฟี่ช็อคมาก จินเบที่อยู่ใกล้ๆเลยอุ้มพาตัวจะหนี แต่พลเอกลาวาตามมา แล้วต่อยจินเบแล้วโดนหน้าอกของลูฟี่ด้วยไงครับ แล้วก็ได้รับการรักษาโดยเจ็ดเทพโจรสลัดในปัจจุบัน(ลืมชื่อ) *love*

zaragoya

• *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: อ. 19 มิ.ย. 2012 เวลา 15:45:43 »
ถ้าใครอ่าน มุม sbs (มุมตอบคำถามของญี่ปุ่น) ในเล่ม 62 ก้มีคนมาถามเหมือนท่านนี่แหละครับ อาจารแก ตอบเองเลยว่า อาคาอินุต่อยทะลุไหล่ซ้ายจินเบมาโดนครับ *number1* *number1*

nico Robin

• *
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: พ. 20 มิ.ย. 2012 เวลา 01:03:18 »
สงสัยจะโดนอาคาอินุ  *attack*มันเล่นงานหลังจากที่เอสตายแล้วนะ  เราว่า *number1*[img][/img]

โซโลดาบดำ

• *
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 23:29:46 »
 *number1*โดนโลฟันคับ

ตอนที่โดนดูดความทรงจำอ่ะคับ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 02:39:48 »
เบื่อคนมั่ววะ โดนอุซปยิงหนังสะติกใส่ตอนวอเตอร์เซเว่นตะหาก byผู้รุ้จริง

mormon

• *
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 23:04:20 »
ไม่เลิกกันซะทีเอ่านี้หลังฐานชัดๆ *number1*

โดนเต็มๆที่ท้องของลูฟี่เลย เห็นไหม

เผ่น *haha*

Jao_Nok_Noi

• *
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 13:56:34 »
ขอโทดที่ต้องขุดขึ้นมานะคับ ผมอ่านการ์ตูนจากเว็บนี้มานานมากแล้ว

แต่พอดีเพิ่งเห็นหัวข้อนี้เลยเข้ามาอ่าน เลยทนไม่ไหวต้องสมัครสมาชิกเข้ามาตอบ

พวกคุณอ่านวันพีซกันมานานแค่ไหนแล้ว แล้วเวลาอ่านอ่ะตั้งใจอ่านหรือเปล่า

เอาหลักความน่าจะเป็นมาคิดสิคับ สรุปอีกครั้งนะคับ ที่มีคนบอกว่า

1.โดนโซโลฟัน นั่นมันในanimeไม่เกี่ยวอะไรกันเลย เป็นแค่เนื้อเรื่องเสริมเฉยๆ แล้วถ้าโดนโซโลฟันจิงๆ ทำไมเพิ่งมามีแผลหลังจากที่ฝึกกับเรย์ลี่เสร็จล่ะ

2. ได้มาจากการฝึกกับเรย์ลี่ จะได้มาได้ยังไง เรย์ลี่คงไม่ทำอย่างนั้นแน่ หลายคนบอกก่อนที่จะฝึกกับเรย์ลี่ไม่เห็นมีแผลเลย พวกคุณอ่านจิงๆ หรือเปล่าคับ ถึงไม่เห็นว่าตั้งแต่ลูฟี่ฟื้นขึ้นมาจนตกลงฝึกกับเรย์ลี่อ่ะ ลูฟี่ไม่ได้ถอดผ้าพันแผลเลย สรุปแล้วก็ผ้าพันแผลมันพันอยู่นั้นแหละ จะเห็นได้ไงเล่า

2. สรุปเลยละกัน อยามัวเยงกันอยู่ไย คนที่ตอบว่าแผลเป็ฯกลางอกของลูฟี่มาจากอาคาอินุ แสดงว่าคุณได้อ่านการ์ตูนเรื่องนี้จริงๆ คับ ก็อาคาอินุต่อยทะลุจินเบมาโดนลูฟี่ไงคับ ใครไม่เชื่อย้อนไปอ่านได้เลย แถมอาคาอินุยังพูดอีกว่า จินเบจะช่วยคนที่มีแผลเป็นโพรงอยู่กลางอกทำไม แล้วยืนยันอีกครั้งนึงคือ ตอนที่ลูฟี่ได้ยินชื่อ อาคาอินุ ลูฟี่จะเจ็บแปล๊บๆ แผลที่หน้าอกขึ้นมาทันที (สรุปแล้วใครทำตอนนี้คงจะเลิกเถียงกันได้แล้วนะคับ)

ขอบคุณมากคับที่อ่านจนจบ...

botman

• *
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 12:16:11 »
พวกตอบ โดนโซโลฟัน แรกๆเค้าเข้าใจกันหมดแล้ว พวกมาตอบใหม่ ว่า โซโลฟันคือพวกที่ไม่ได้อ่าน มาตั้งแต่ต้น มาถึง ก็แค่อยากโชว์แล้วก็ไป ผมจัดอยู่ในเด็กไทยที่อ่านหนังสือ ไม่เกินปีละ 7 บรรทัด ครับ

notelai9

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 20:28:13 »
แผลเป็นที่ได้มาของตัวละครในวันพีซ จะทำให้ตัวลครนั้นมีประสบการและเก่งขึ้นมีตัวละครตัวเดียวที่ไม่มีแผลเป็นเลยนั่นคือโกลโรเจอร์ครับ
ส่วนแผลเป็นของลูฟี่นั้นทำให้ลู่ฟี่ใช้
∞ Haoshoku Haki - ฮาโอโชคุฮาคิ พลังแห่งการกดดันและการข่มขู่ หรือ "จิตแห่งราชันย์ผู้พิชิต"
สุดยอดของพลังนี้ คือพลังจะคงอยู่แม้เวลาต่อสู้และสามารถใช้จู่โจมศัตรูด้วยพลังที่รุนแรงเพียงจุดเดียว
จุดอ่อนของพลังนี้ ไม่ปรากฏว่าว่ามีจุดอ่อน เพราะราชันย์แพ้ไม่เป็น *number1*
แลกกับการแผลเป็นนี้ครับ
ส่วนคนที่สอนลูฟี่ใช้ฮาคิ ก็นี่เลย *attack*
ฉายา ตำนานราชันย์นรก เรย์ลี่(The Dark King หรือ Mei-O)
ค่าหัว ประมาณ 760,000,000 เบรี
อายุ Unknown
เกิด --- ปี
- เกิด 13 พฤษภาคม( 13 คือความอับโชค)
ส่วนสูง ---
เรือ โอโรแจ็คสัน (Oro Jackson)
ตำแหน่ง รองกัปตันกลุ่มโจรสลัด โกล ดี โรเจอร์(Right Hand of the Pirateking)
- ช่างประจำเรือ (Mechanic)
ผลปีศาจ ------ ไม่มีอย่างแน่นอน
อาวุธ ดาบยาว (Straight-Bladed Sword)
- พลังฮาคิทั้ง 3 รูปแบบ - Kenbunshoku Haki , Busoshoku Haki , Haoshoku Haki.
ลูกเรือ เพื่อน กัปตันโกล โรเจอร์(Gol D Roger) รองกัปตันซิลเวอร์ เรลี่(SliverRayleigh) หมอคอคคัส(Crocus) แชงครูส(Shanks) บากี้(Buggy)
เผ่าพันธุ์ มนุษย์

"แม้รู้ว่ามีศัตรูอยู่ข้างหน้า............จงมุ่งตรงไปข้างหน้าอย่าหวาดหวั่น
..........และจงเชื่อมั่นในตัวกัปตัน........."
กล่าวโดย รองกัปตัน ซิลเวอร์ เรย์ลี่
เรย์ลี่ในการเป็นอาจารย์ของลูฟี่ผู้ที่จะขึ้นมาเป็นราชาโจรสลัดในอนาคต โดยในเนื้อเรื่องที่ปรากฏในตอนนั้น เรย์ลี่เป็นเพียงคนเดียวที่ปรากฏว่าเค้าสามารถใช้พลังฮาคิทั้ง 3 ชนิดได้อย่างชำนาญ
☀ Kenbunshoku Haki - เค็นบุนโชคุฮาคิ พลังแห่งการคงอยู่และการสังเกตุหรือ "จิตแห่งการผูกมัด"

สุดยอดของพลังนี้ คือการที่สามารถใช้ควบคู่กับพลังของผลปีศาจได้อย่างเช่นที่ เอเนล ใช้พลังไฟฟ้าได้กว้างขึ้น
จุดอ่อนของพลังนี้ คือการที่ไม่สามารถทำนายการโจมตีที่ศัตรูไม่ได้นึกคิดมาก่อนหรือก็คือไม่สามารถคาดเดาอนาคตแบบสุ่มๆ ไม่แน่นอนได้
Ω Busoshoku Haki - บุโซโชคุฮาคิ พลังแห่งความตั้งใจและอาวุธหรือ "จิตแห่งเกราะ"
สุดยอดของพลังนี้ คือจะสามารถผสานพลังฮาคิชนิดนี้เข้ากับอาวุธชนิดต่างๆได้ทั้งดาบอย่างเช่นที่ มิฮอว์คใช้และลูกกระสุนปืนอย่างเช่นที่ เบน เบ็คแมนใช้
จุดอ่อนของพลังนี้ คือการที่ผู้ใช้ไม่สามารถใช้พลังทั้งเกราะและอาวุธพร้อมกันได้
∞ Haoshoku Haki - ฮาโอโชคุฮาคิ พลังแห่งการกดดันและการข่มขู่ หรือ "จิตแห่งราชันย์ผู้พิชิต"
สุดยอดของพลังนี้ คือพลังจะคงอยู่แม้เวลาต่อสู้และสามารถใช้จู่โจมศัตรูด้วยพลังที่รุนแรงเพียงจุดเดียว
จุดอ่อนของพลังนี้ ไม่ปรากฏว่าว่ามีจุดอ่อน เพราะราชันย์แพ้ไม่เป็น
คำตอบอยู่ในตัวของมันเองอยู่แล้วครับ
ส่วนโซโล กับซันจิและช็อบเปอร์ สามคนนี้ใช้ฮาคิได้ สองระดับครับคือ ☀ Kenbunshoku Haki - Ω Busoshoku Haki -
แต่การใช้ฮาคิจะมีผลต่อ ร่างกายครับ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยใช้กัน
แต่ไมมีผลกับลูฟี่เพราะเป็นยางยืด  *hoho*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: ส. 11 ส.ค. 2012 เวลา 22:28:49 »
จากการฝึก นั้นละคับ แต่ไม่รุว่าได้มายังไงตอนไหน
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM