หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ  (อ่าน 423952 ครั้ง)

apoptoxin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: อา. 24 ก.ค. 2011 เวลา 17:44:52 »
ตามที่ คุณ KRIT_GTR กล่าวมา ครับ

ตอนแรก โดนโซโลฟันก่อน แล้ว หลังจากนั้น ตอนไปช่วย เอส ที่คุก โดน พลเอกอาคาอินุ ต่อย ทะลุผ่านตัว จินเบมา คับ

ท่าดูจากรอยแผล มันเป็นรูๆ นะ  โดน แม๊กม่าของอาคาอินุ แหละ คับ

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: อ. 26 ก.ค. 2011 เวลา 01:50:15 »
ได้ข้อสรุปและ แผลกากบาทคือโซโลฟันที่ทุกๆคนบอกนั่นแหละ และทำไมมันใหญ่ขึ้นก็คือ โดนพลังหมัดของ อาคาอินุ หรือไอ้หมาแดง ถากๆหน้าอกไป ไปดูตอนที่ 487 ซับไทยนะ จะเห็นแผลเต็ม2ตาเลยว่ามันเป็นรูปกากบาท (กำลอกคำพูดคนอื่นหมดเลย) 5555+  *hoho*
แสงอุษา กองทัพอสูร

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ศ. 29 ก.ค. 2011 เวลา 10:48:59 »
ตอนล่าสุด ตอน 633 แผลกลางอกลูฟี่ ก็ยังเป็นแค่รอยฟัน.... ไม่มีรอยแผลกลมๆตรงกลางอก
 สงสัยรอยแผลกลมๆกลางอกคงจะหายสนิทแล้ว... ไม่ได้เป็นแผลเป็น  หุหุ...

nuearthza

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พ. 10 ส.ค. 2011 เวลา 21:49:52 »
น่าจะเป็นตอนที่ไปฝึกกับ เรลลี่ มากก่าน่ะ เพราะ ตอน เอส ตายสังเกตุ ได้เลยว่า ลูฟี่ยังไม่มีแผลที่หน้าอก

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: อา. 14 ส.ค. 2011 เวลา 09:27:00 »
ขอเสริมด้วย โดนอาคานุอิ ต่อยครับ ที่บอกตอนเอสตาย ไม่มีแผลนั้น เพราะมันเพิ่งโดนต่อยแผลเลยยังสด อยู่ ไม่เปนแผล เป็น หลัง จากนั้นก้อมีผ้าพันแผล ก่อนโผล่มาเปน แผล เป็น  อาคานุอิ ต่อ ยฟันธง 100 เปอเซ็น ห้าม เถียง นะ จบ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sikk

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: อา. 14 ส.ค. 2011 เวลา 12:19:26 »
โดนตอนที่จินเบอุ้มลูฟี่หนีครับ แล้วอาคาอินุตามมาต่อยทะลุไหล่จินเบ แมกม่าเฉี่ยวหน้าอกลูฟี่ไปอ่ะครับ  *great* 100%  *hoho*

+อีก 100% ครับ

กลับไปอ่านดูแล้ว อาคาอินุมันพูดกับจินเบว่า

"เพราะมีแกเกะกะ เลยพลาดไปนิด...
ถ้าทะลวงหัวใจซะ
ป่านนี่ก็สบายไปแล้ว ใช่มั้ยละจินเบ

เจ้านั่นมีแผลเป็นโพรงที่หน้าอกแบบนั้น
ยังคิดจะปกป้องอีกหรือไง
ใกล้จะตายอยู่รอมร่อแล้วแท้"

ผมสนับสนุนความเห็นของคุณลูฟี่น้ำนะครับ
และก็ไม่เห็นด้วยกับความเห็นเรื่องการนำเอา คอมมิคส์ กับ อนิเมะ มารวมกัน เพราะเนื้อเรื่องหลัก จะอยู่ในแบบคอมมิคส์นะครับ เนื่อเรื่องในอนิเมะ จะเป็นเนื้อเรื่องเสริม
และอาจารย์โอดะ ไม่ได้ทำอนิเมะเองนะครับ มีทีมงานอีกทีมที่ทำ อาจารย์โอดะเป็นที่ปรึกษาให้เฉยๆ สังเกตจากลายเส้นของการ์ตูนจะคนละเรื่องกันเลย
เพราะฉะนั้น สิ่งที่อยู่ในตอนที่เสริมเข้ามา จึงไม่ควรนำมาเชื่อมโยงกันกับตัวเนื้อเรื่องหลัก

แล้วถ้ายังเถียงกันไม่เลิกอย่างนี้ก็ยังหาข้อสรุปไม่ได้ซักทีหรอกครับ
ผมว่าไปหาที่อยู่ของ บริษัท ชูเอฉะ หรือที่ทำการของอาจารย์โอดะแล้ว ส่งจดหมายหรืออีเมล์ไปถามเลยดีกว่า
แต่ต้องส่งเป็นภาษาอังกฤษนะ คำถามนี้น่าสนใจ อาจารย์โอดะอาจจะตอบลง SBS เล่ม 63 ก็ได้
แต่ก่อนจะส่งภาษาอังกฤษ ผมขอให้ช่วยไปฝึกภาษาไทยให้มันแน่นก่อนนะครับ อ่านมาทุกความเห็น รู้สึกว่ามีหลายคนใช้ภาษาไทยได้ชุ่ยมากครับ

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: อา. 14 ส.ค. 2011 เวลา 18:57:07 »
ไปโหลดตอนที่ 487 มาไงคับ จาได้เห็นกันจะๆ จะได้ไม่ต้องเถียงกันอีก ตอนนี้ไขความกระจ่างให้หมดเลย *dead*
แสงอุษา กองทัพอสูร

dear

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: อ. 16 ส.ค. 2011 เวลา 20:26:40 »
โดนแมกม่าของอาคาอินุ

takky

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: พ. 17 ส.ค. 2011 เวลา 19:53:21 »
+อาคาอินุ ทำ อีก 100% ครับ

discount

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ศ. 19 ส.ค. 2011 เวลา 03:28:59 »
คงเป็นแผลที่ได้จากการฝึก ฮาคิ มา     เหมือนที่หน้า อะ มาไง มะรุ

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: อา. 21 ส.ค. 2011 เวลา 16:29:17 »
แผลที่หน้า โดนโจรภูเขาตอนแรกๆเลยครับ  *hoho*

legendonline

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: อ. 30 ส.ค. 2011 เวลา 20:11:56 »
แผลที่ท้องลูพีทำขึ้นเลียนแบบโซโลไง ฮ่าๆ... คือไม่อยากน้อยหน้าเลยเอาเป็น กากบาท หึหึ ล้อเล่น คลายเครียดน่ะครับ

inoombaa

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ศ. 02 ก.ย. 2011 เวลา 00:51:29 »
โดนอาคาอินุต่อย100% ไปดูได้>>>http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/onepiece_TH/2_578_10.html
                                       >>>http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/onepiece_TH/2_578_11.html

*number1*

JaunConstantine

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 04:48:34 »
แผลรูปXโดนโซโลข่วนมาคร้าบ ส่วนไอ้แผลเป็นที่ได้มาตอนหลังเป็นแผลจากไฟไหม้น้ำร้อนลวก ลูฟี่ใช้ฮีรูดอยทาแล้วก็ไม่หายคร้าบ *hoho* *hoho*

luffy fotos

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 11:29:45 »
อยากรู้่้เหมือนกัน:D