หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ  (อ่าน 423992 ครั้ง)

One piece FC

• บุคคลทั่วไป
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ส. 02 ก.ค. 2011 เวลา 22:40:34 »
อะคะนุคิ ต่อยครับ ขโมยความจำอะไร ???? ไม่มี๊ ~~~

ถ้าโซโลฟัน แผลคงไม่ใหญ่หรอกกก แล้วทำไมเพิ่งมีหลังจาก 10 ปี ต่อมา

ถ้าอ้างว่า ก็ตอนอื่นไม่ได้ถอดเสื้อนิ

ลูฟี่เป้นคนชอบไม่ติดกระดุมเวลา วิ่ง ยืน เดิน ต้องเห้นสิ

แผลโดนฟันมีโอกาสหายครับ ถ้าไม่ลึก แต่แผลไฟไหม้ นี้เป็นแผลเป็นแน่นอนครับ เหมือนโดนท่อ มอไซค์นั้นแหละ

One piece FC

Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ส. 02 ก.ค. 2011 เวลา 22:46:48 »
อะคะนุคิ ต่อยครับ ขโมยความจำอะไร ???? ไม่มี๊ ~~~

ถ้าโซโลฟัน แผลคงไม่ใหญ่หรอกกก แล้วทำไมเพิ่งมีหลังจาก 10 ปี ต่อมา

ถ้าอ้างว่า ก็ตอนอื่นไม่ได้ถอดเสื้อนิ

ลูฟี่เป้นคนชอบไม่ติดกระดุมเวลา วิ่ง ยืน เดิน ต้องเห้นสิ

แผลโดนฟันมีโอกาสหายครับ ถ้าไม่ลึก แต่แผลไฟไหม้ นี้เป็นแผลเป็นแน่นอนครับ เหมือนโดนท่อ มอไซค์นั้นแหละ

เพิ่มเติมน่ะครับ ไม่ได้โดนต่อยตอน Ace ตายครับ แต่โดนต่อย ตอนที่สลบไปแล้ว นอนที่จินเบอุ้มอยู่นั้นแหละครับ เผลอ ๆ จินเบอาจจะมีด้วยครับ เพราะ อ.เออิจิโรอธิบายไว้ว่า  จินเบโดนต่อยทะลุไปโดนลูฟี่ ดูได้จากตอนที่ลูฟี่โดนยกขึ้นเตียงบนเรือของ ลอวว์ ลูฟี่เลือดออกที่หน้าอกเยอะมากเลยครับ

ก็ไขกระจ่างกันแล้วน่ะครับ ถ้าสงสัยอะไรถาม หรือ แย้งได้เลยครับ

MOS

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: อา. 03 ก.ค. 2011 เวลา 14:33:34 »
โชโล ไปฝึกกับตาเหยี่วนิเลยโดนฟันตายบอดไปข้าง

carisavakukc

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: อา. 03 ก.ค. 2011 เวลา 17:22:33 »
โซโล

ไม่เอ่ย

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: จ. 04 ก.ค. 2011 เวลา 11:11:41 »
โดน อิปโป ต่อย ครับเจอเด็มชี่ย์ โรลว์ ของอิปโปในยก 4 *้ั์notlisten*

Noum KK

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: อ. 05 ก.ค. 2011 เวลา 18:30:19 »
ที่เดากันมาผิดทุกคนคร๊าบ เห็นไม่กี่คนที่บอกว่า โซโล

คำตอบนั้นถูกคับ บางคนอาจถามต่อไปว่า ไปฟันกันตอนหนัย ทำไมไม่เคยเห็นแผลมาก่อน

อันนี้ผมบอกได้แค่ว่า โซโลฝันลูฟี่ ตอนถูก ไอ่เจ้าปลาหมึกขโมยความจำ ตอนที่เท่าไหร่ผมจำไม่ได้ จำได้แค่ว่า ผมดูภาค5 เกาะก่อนที่จะเจอ เกาะWater 7 ไอ่พวกต่อเรือ และCP9

คมกริช

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พ. 06 ก.ค. 2011 เวลา 01:42:50 »
ผมดูลู่ฟีจากภาค 1 2 3 4 5 6 7 8 เอสตายภาค 8 โจรสะสลัดหนวดขาว ไปช่วยเอสไม่ทันและลู่ฟีโกงมากๆเลย

Monky D Luffy

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พ. 06 ก.ค. 2011 เวลา 02:18:32 »
http://th.image.ohozaa.com/i/27f/enieslobby.jpg ไปดูอาวเองคับ แผลบนของโซโล หลังจากนั้นโดนอาคาอินุ ซัดลาวาใส่ แผลล่าง

เหนื่อยใจ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พ. 06 ก.ค. 2011 เวลา 12:40:23 »
รู้แต่ว่าหลายๆคนในบอร์ดนี้ใช้ภาษาไทยได้ "กาก" มากครับ

phethy

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พ. 06 ก.ค. 2011 เวลา 20:18:45 »
http://th.image.ohozaa.com/i/27f/enieslobby.jpg ไปดูอาวเองคับ แผลบนของโซโล หลังจากนั้นโดนอาคาอินุ ซัดลาวาใส่ แผลล่าง

ก็คือแผลเดิมที่โซโลฟัน แล้วโดนอาคะอินุต่อย เลยใหญ่ขึ้นสินะ   *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พ. 06 ก.ค. 2011 เวลา 23:06:17 »

ขอแปะให้แล้วกันครับ -*- *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

DeMoNiAc

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ศ. 08 ก.ค. 2011 เวลา 09:16:28 »
โทษทีเถอะครับ  คนที่บอกว่าอย่าไปเอาเรื่องภาคการ์ตูนมาอ้างอิง

คิดหน่อยสิครับ  ภาคการ์ตูนก็ต้องเอาจากในหนังสือมาทำ ก็จริงอาจมีเพิ่มนั่นเพิ่มนี่เข้าไป 

แต่ส่วนที่เพิ่มคงไม่ได้ไปทำลายเนื้อเรื่องหรอก  ถ้าเพิ่มแล้วเสียเนื้อเรื่อง เขาคงไม่เพิ่ม ไม่เสริมเข้าไปหรอกครับ

ส่วนตัวคิดว่า ภาคการ์ตูน  เป็นตัวอธิบายรายละเอียดของเรื่องได้เกือบหมดนะ

ถ้าให้ดีต้องดูแบบที่เป็นภาษาญี่ปุ่นต้นฉบับที่ยังไม่ผ่านการแปล น่าจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องที่สุด (ถ้าอ่านญี่ปุ่นออก หรือ ฟังออก)

ใครชอบดูภาคการ์ตูน แนะนำดูออนไลน์ที่นี่  watchop.com  เป็นซาวน์ญี่ปุ่น ซับอังกฤษ  ออกทุกวันอาทิตย์ครับ มีงดเป็นบางสัปดาห์

kon

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ส. 09 ก.ค. 2011 เวลา 03:34:49 »
ต้องดูในอะนิเมะคับ ตอนที่จินเบช่วยลูฟี่ออกมาจากสงคราม จินเบโดนอาคาอินุต่อยทะลุไหล่แล้วไปโดนหน้าอกลูฟี่

Joar

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: อา. 10 ก.ค. 2011 เวลา 17:28:44 »
ถ้าดูจากอะนิเมะ ตอนที่สู้กับโซโล เป็นแผลจริงนะ แต่แผลหายไม่เป็นแผลเป็น ลองสังเกตุตอนที่ลูฟี่ถูกส่งตัวไปที่เกาะอะเมซอน ลิลลี่ใหม่ๆสิ ตอนนั้นเขาถอดเสื้อด้วยจะไม่มีแผลเป็น

แต่แผลที่เห็นในตอนนี้เกิดจากที่อาคาอินุชกทะลุไหล่ของจินเบแล้วมาโดนลูฟี่ (ด้วยพลังแมกม่า) ก็เลยเกิดแผลเป็น

ขอสนับสนุน คุณลูฟี่น้ำนะ  *้ั์drinktea*

yo[MY]

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: อ. 12 ก.ค. 2011 เวลา 16:25:49 »
เราว่าน่าจะเป็นตอนฝึกกับเรลี่นะ

เรลี่ย์เล่นแรง อิอิ
ตอนนี่ไง ตอนที่ อาคาอินุหน้าแมว ต่อยจินเบ แล้วทะลุโดน ลูฟี่
ง่า ไม่ได้สังเกต หลอครับ