หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ  (อ่าน 424835 ครั้ง)

LieBe

• บุคคลทั่วไป
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พ. 29 มิ.ย. 2011 เวลา 17:04:58 »
โดน โซโล ฟัน ครับ ตอนที่ลงมาจากเกาะแห่งท้องฟ้า จะมีอยุ่ในหนังการ์นตูนครับ ถ้่่าจำไม่ผิด

anisana

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 10:59:19 »
โดนตอนที่สงครามที่ช่วย เอสไง ที่โดนท่านพลเอกลาวา ต่อยทะลุตัวจินเบ แล้วมาโดนลูฟีไงครับ

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 12:16:12 »
แผลที่หน้าอก ที่ปรากฏ ในภาคใหม่นี้มันเป็นรูป กากบาท นะคะ ถ้าเป็นแผลที่พลเอกต่อยทะลุจินเบมา กะต้องเป็นวงกลมกลางอกจิ อิๆ  *great*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 12:56:32 »
โดน โซโล ฟัน ครับ ตอนที่ลงมาจากเกาะแห่งท้องฟ้า จะมีอยุ่ในหนังการ์นตูนครับ ถ้่่าจำไม่ผิด
ในหนังการ์ตูนกับในหนังสือการ์ตูนไม่เหมือนกันหรอกนะ

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 13:25:27 »
ในหนังการ์ตูนกับในหนังสือการ์ตูนไม่เหมือนกันหรอกนะ

ช่ายค่ะ ในอนิเมะ มักจามีส่วนเพิ่มเข้ามาเสมอ อาจจะไม่ตรงกับใน คอมมิก เพราะ ฉนั้น อย่าไปอิงมาก *dontknow* อย่าเถียงกันเลย ดูให้สนุก อ่านให้สนุกกันดีกว่า (แต่เค้ากะยังคิดว่ามาจากการฝึก 2 ปี อยู่ดีล่ะ ิอๆ) *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

ผู้รู้คับ

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 21:37:59 »
แผลกากบาทหน้าอกของลูฟี่ได้มาจาก ตอนที่ ทุกคนไปอยู่บนเกาะแห่งหนึ่งที่มีม้าน้ำคอยดูดความทรงจำอยู่เพื่อหวังจะกลายเป็นมังกร เขาดูดความทรงจำของเกือบทุกคนยกเว้นลูฟี่ แล้วดูดของโซโลด้วย หลังจากดูดความทรงจำของโซโลแล้วก็ เป่าหูให้โซโลไปจัดการกับลูฟี่ ซึ่งตอนลูฟี่เจอกับโซโล ก็ไม่คิดว่าโซโลจะสู้กับตนเลยไม่ทันตั้งตัว โซโลใช้ท่าอะไรไม่รู้ ไม่รู้ดาบปราบยักป่าว ฟันทะลุตัวลูฟี่จนเป็นรอยกากบาทที่กลางตัว แล้วหลังจากนั้นลูฟี่ก็เลยสู้กับโซโล ปะทะกัน แล้วก็ผมก็จำไม่ได้แล้ว555 กระจ่างหรือยังละคับ ถ้าไม่เชื่อก็ย้อนกลับไปอ่านกันดูเอาเองก็แล้ว กัน พิมพ์กันเหนื่อยเลย

oun

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 21:41:33 »
 *love* กด like  คุณเจนี่  ครับ

Hihihi

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 21:57:02 »
แหม่หลงคิดว่าได้มาจากตอนฝึกตั้งนาน. คิดว่าจะได้มีตอนพิเศษมาให้อ่านเพิ่มซะอีก *dontknow*

Monky D Luffy

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤ. 30 มิ.ย. 2011 เวลา 23:58:48 »
็้ก็ไม่อยากจะเถียงน่ะ ถ้าอ่านแต่การ์ตูนไม่รู้หลอกน่ะ แผลครั้งมาจากอาจจะมาจากโซโลถ้าจำไม่ผิดมันเป็นแผลที่ไม่ใหญ่โตอะไร แต่มาโดนอาคาสุกิ ซ้ำอีกทีตอนช่วยเอส เลยใหญ่และเห็นได้ชัดขึ้น ดูเท่ขึ้น ผมทั้งอ่านทั้งดูเลย ถ้าดูหาโหลดได้จากเว็บบิท ออกมาทุกอาทิตย์เลย

bosskun

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ศ. 01 ก.ค. 2011 เวลา 12:22:20 »
ผมรู้คับว่าไปโดนอารายมา

หลังจาากที่เอสโดนอาคาอีนุกำลังจะต่อยลูฟี่แต่เอสมากันให้จึงทำให้ลูฟี่เสียสติไปอาคาอีนุก็จะต่อยลูฟี่ตอนที่เสียสติแต่จินเบก็มาช่วยทันแต่อาคนอีนุก็ต่อยจินเบลาวาของอาคาอีนุเลยทะลุไปโดนที่ลูฟี่ด้วยนี่แหละคับคือแผลเป็นที่ ท้องของลูฟี่    *number1*ไม่เชื่อลองไปหาอ่านดูนะคับ

summer

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ศ. 01 ก.ค. 2011 เวลา 14:19:50 »
แผลตัว X โดนโซโลฟันคับ ตอนโซโลโดนขโมย ความทรงจำ แล้วก็สู้กัน

slipknut

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ศ. 01 ก.ค. 2011 เวลา 18:05:34 »
ดูดิครับ แผลจากมาจาก zoro ครับ

Luffy VS Zoro

ประมาณนาทีที่ 1.09

Crime

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ศ. 01 ก.ค. 2011 เวลา 23:30:20 »
โดนพันเอกหมาแดงต่อยไม่ใช่เร้ออ

โอดะ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ศ. 01 ก.ค. 2011 เวลา 23:52:43 »
โดนอาจารย์โอดะ วาดขึ้นมาครับ  *attack*

phethy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ส. 02 ก.ค. 2011 เวลา 21:14:08 »
ผมว่าเคยดู ว่าโดนโซโล ฟันตอนโดนขโมยความจำนะ  แต่ถ้าโดน อะคะอินุต่อย ทำไม เปนรอย X งง - -*