หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 908426 ครั้ง)

f.se.a

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #555 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 17:43:36 »
หรืออาจจะเหมือนตอนแฟรงกี้มั้ยครับ
ปล อยากได้จินเบ   *disappoint* *disappoint*

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #556 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 17:49:52 »
เสียดายๆๆๆ 55555+ แต่ที่จริงถ้าไม่ใช่จินเบยังมีโอกาศเป็นชิราโฮชิครับ เพราะยังมีความสามารถที่ยังไม่ได้รู้อีกเยอะ
แต่ติดตรงที่ว่าตัวใหญ่จนเอาขึ้นเรือไปไม่ได้นี่จิ้ คิดว่าสุดท้ายจะเป็นจินเบป่ะครับ ??

ผมคิดว่าจินเบไม่มีภาระอะไรเหลือที่เกาะแล้วนะ 55
^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #557 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 18:17:50 »
เย้ๆๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #558 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 22:45:03 »
649 มาแล้ว!! *glad*

ส่วนเรื่องจินเบยังไม่แน่นะคะ เพราะจินเบพูดประมาณว่ายังติดพันภาระอะไรซะกอย่างอยู่เลยไปไม่ได้
ถ้าภาระนั้นมันหมดไปก่อนที่ลูฟี่จะออกจากเกาะเงือกก็ยังมีสิทธิ์คะ อิอิ (ยังพยายามให้เ็นจินเบอยู่อีก 55)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 22:48:13 โดย panndora »

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #559 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 22:53:14 »
อาวุธโบราณ "โพไซดอน" อยู่ใน กทม.เรานี่เอง 5555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

windyzero

• *
« ตอบกลับ #560 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 03:48:13 »
เท่าที่อ่านแล้วโอกาสหักมุมเป้น องค์หญิงมีค่อนข้างสูง

เนื่องจากมีพลังในตำนาน และเนปจูนอาจจะกลัวว่าถ้าเรื่องนี้ถูกแพร่งพรายออกไป

องค์หญิงและเกาะเงือกกาจจะเป็นอันตรายได้ ซึ่งอาจจะขอร้องให้ลูฟี่พาโฮชิไปด้วย

เพื่อที่จะได้มีคนปกป้องดูแลองค์หญิง

ป.ล. ความคิดผมยังเหมือนเดิมนะ แต่ มาแนวนี้ รู้สึกมันน่าจะมีความเป็นไปได้

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #561 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 08:25:08 »
เรื่องจินเบ เดี๋ยวให้ โรบิน บิด พวกองุ่น สัก 2 ที ก็ยอมขึ้นแล้วครับ  *haha*

alohapote

• *
  • What is love ???
    • http://www.facebook.com/alohapote
« ตอบกลับ #562 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 08:44:51 »
ผมว่า จินเบ คงไม่ไปกับลูฟี่หรอก ถ้ารู้ว่าองค์หญิงเป็นอาวุธ โบราณ อ่ะ (มั่ว)  *shock* *shock*

Neyo

• *
« ตอบกลับ #563 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 09:35:44 »
สรุปแล้วจะได้ ใครมา ลงเรือ ละเนี่ย หรือว่า ไปลุยต่อเรื่องจอยบอย แล้วเจอคนใหม่ แล้ว ทำให้ต้องพาไปด้วย

ไม่งั้น ย่อส่วน เจ้าหญิงเงือก ซะ

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #564 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 10:40:05 »
ตอนนี้ติดอยู่ 3 อย่างที่ยังเคลียร์ไม่ได้

1. ภาระของจินเบ
2. ชิราโฮชิ = อาวุธโบราณ โพไซดอน (ตอนแรกนึกว่า คนที่มีธีมเป็น โพไซดอน คือเนปจูน แต่กลายเป็นชิราโฮชิแทนเหรอนี่ = = ธีมเทพสายฟ้าซุส เอเนล ธีมฮาเดส หัวหน้าผู้คุมที่อิมเพลดาว)
3. เจ้า คาริบู ที่ยังหาตัวไม่เจอ...

ปล. ถ้าได้ ชิราโฮชิมา ก็จะมี คนที่เก็บอาวุธอันตรายไว้กับตัวเพิ่มอีก 1 คน ก่อนหน้านี้คือ แฟรงกี้และโรบิน ที่รู้จักพูลตัน

กำลังคิดอยู่เลยว่าจบง่ายไปรึเปล่า มีอะไรให้ลุ้นต่ออีกแล้วนะ ท่าน อ.โอดะ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #565 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 11:12:10 »
ตอนนี้ติดอยู่ 3 อย่างที่ยังเคลียร์ไม่ได้

1. ภาระของจินเบ
2. ชิราโฮชิ = อาวุธโบราณ โพไซดอน (ตอนแรกนึกว่า คนที่มีธีมเป็น โพไซดอน คือเนปจูน แต่กลายเป็นชิราโฮชิแทนเหรอนี่ = = ธีมเทพสายฟ้าซุส เอเนล ธีมฮาเดส หัวหน้าผู้คุมที่อิมเพลดาว)
3. เจ้า คาริบู ที่ยังหาตัวไม่เจอ...

ปล. ถ้าได้ ชิราโฮชิมา ก็จะมี คนที่เก็บอาวุธอันตรายไว้กับตัวเพิ่มอีก 1 คน ก่อนหน้านี้คือ แฟรงกี้และโรบิน ที่รู้จักพูลตัน

กำลังคิดอยู่เลยว่าจบง่ายไปรึเปล่า มีอะไรให้ลุ้นต่ออีกแล้วนะ ท่าน อ.โอดะ

สุดยอดละ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #566 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 13:58:34 »

เอเนลนี่น่าจะมาจาก 雷神(ไรจิน) เทพสายฟ้าของชาวญี่ปุ่นมากกว่านะเพราะมีกลองอัสนีที่กลางหลัง
ส่วนมาเซลันนี่เหมือน ซาตาน มากกว่า ฮาเดส นะ
แต่เนปจูนนี่สิมันเหมือน โพเซดอน จริงๆแถม เนปจูนก็เป็นชื่อโรมัน ของโพเซดอนด้วย  *้ัdoubt*

peachmage

• *
« ตอบกลับ #567 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 14:52:23 »
เจ้าหญิงคนต่อไป เฮ้ย ไม่ใช่ เจ้าหญิงจะเป็นลูกน้องของเจ้าเเห่งโจรสลัดคนต่อไป รอลุ้นอยู่น้าาาา

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #568 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 21:18:31 »
- ในกรณีของจินเบ ถ้าแก้ปมก่อนออกจากเกาะได้ก้อคงไปกับพวกลูฟี่ครับ หรือต่อให้ยังแก้ไม่ได้
   จินเบก้อยังตามไปโลกใหม่ได้ เพราะคนนี้ว่ายน้ำเก่งมากกก

- ถ้าเป็นชิราโฮชิมีทางเดียวคือสามารถย่อส่วนตัวเองได้ เพราะจากขนาดยังไงก้อเข้าเรือไม่ได้ครับ

น่าจะอยู่เกาะเงือกอีกสักพัก เบื่อแล้วน้ะ 5555555
^^

takky

• *
« ตอบกลับ #569 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 09:51:32 »
ผมก็ติดใจเจ้าคาริบูเหมือนกัน แต่ก็ไม่เห็นมีใครสนใจเลยแม้กระทั่งกล่องสมบัติที่หายไป เนปจูนไม่เห็นตกใจอะไรเลย

อีกอย่าง มโนภาพ ที่ มาดาม เชอร์เลย์ เห็นยังไม่เกิดขึ้นเลย