หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 907945 ครั้ง)

biomastel2

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: อา. 30 ต.ค. 2011 เวลา 17:03:08 »
คนทีี่10 อาจเป็น แพนด้าแมน นะคับ ???

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: อา. 30 ต.ค. 2011 เวลา 20:30:43 »
ตามทุกเม้นทันซะที มิน่้า  มาม่าขาดตลาด เอามาต้มในนี้หมดนี่เอง 555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 22:54:47 »

*shock* Energy Steroid 1 เม็ด จะบั่นทอนอายุลงไป แล้วนี่โฮดี้มันกินเยอะแบบนี้ *dead*
เราว่าลูฟี่ไม่ต้องทำไรมากหรอก ต่อยให้มันเจ็บ ให้มันกินยาไปเรื่อยๆเดี๋ยวโฮดี้ก็ตายเอง - -"

ขuมxวาu

• *
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ย. 2011 เวลา 13:47:22 »
อิจิโกะ ชัวป้าบ
คงได้เห็นโจรสลัดปล่อยบังไคแล้้ว  *haha*

ขuมxวาu

• *
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ย. 2011 เวลา 14:16:08 »
สมมติถ้าได้ คาริบู มาเป็นพรรคพวกคนที่ 10 รับรองว่ากลุ่มหมวกฟางเทพที่สุดในโลกใหม่แน่ เพราะ

*้ั์shock2* คาริบูมีเนตรสังสาระ *้ั์shock2*
*้ั์shock3* ออกทะเลอีกแล้ว...!!  *้ั์uppercut*  *้ั์uppercut* *้ั์uppercut*
555

panndora

« ตอบกลับ #365 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ย. 2011 เวลา 19:21:45 »
*shock* โหมุขนี้เล่นไว้นานแล้วนะเนี่ย ยังมีคนย้อนกลับไปอ่านถึงนุ้นเลยหรอ *number1*

ขuมxวาu

• *
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ย. 2011 เวลา 21:17:22 »
มือไหม่หัดอ่านจร้าพี่น้อง *number1*

panndora

« ตอบกลับ #367 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ย. 2011 เวลา 23:45:39 »
รอดูว่ากลุ่มหมวกฟางจะได้สมาชิกคนที่ 10 จากเกาะเงือกรึป่าว *้ัdoubt*
แต่แอบหวังไว้โดยส่วนตัวว่า อยากให้ลูฟี่พาซูรูเมะไปด้วย ซูรูเมะน่าร๊าก!!

*love* *love* *love* *love* *love*

ขuมxวาu

• *
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 08:44:25 »
ขอผุหญิง สาวๆ สวยๆ [แต่อ.โอดะ วาด อึ๋มอยุแล้ว 555 ] *love* *love* *love* *love*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 20:03:03 »
ขอผุหญิง สาวๆ สวยๆ [แต่อ.โอดะ วาด อึ๋มอยุแล้ว 555 ] *love* *love* *love* *love*

จริงครับ  *nude* *nude*

panndora

« ตอบกลับ #370 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 21:20:23 »
ขอผุหญิง สาวๆ สวยๆ
แล้วแบบเราพอจะเป็นลูกเรือกลุ่มหมวกฟางได้มั้ยเนี่ย *haha* *haha*
*้ั์uppercut*
*damage* ขอโทษ ที่นู๋หลงตัวเอง *dead*

prangthong

• *
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 21:51:08 »
จินเบ ชัวร์ เพราะจินเบเคยสัญญากับเอสไว้  *great* *great*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 01:01:12 »
ขอผุหญิง สาวๆ สวยๆ
แล้วแบบเราพอจะเป็นลูกเรือกลุ่มหมวกฟางได้มั้ยเนี่ย *haha* *haha*
*damage* ขอโทษ ที่นู๋หลงตัวเอง *dead*

ไอยะ  *hoho*

Jesper

• *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 12:06:21 »
ขอน้องใหม่แสดงความเห็นแบบมั่วซั่วนะครับผม ^^

ที่หลายๆคนคาดเดาก็มีดังนี้
1.จินเบ 2.โฮดี้ 3.เดคเค่น 4.ฮัจจิ 5.มิสเตอร์ทู 6.ฮิราโฮชิ 7.คาริบู 8.ฟูคาโบชิ

วิเคราะห์จากสาเหตุที่ว่ามาหลักๆนะครับ

1.อ.โอดะบอกว่าจะมีคนขึ้นเรือไปด้วย เป็นระดับบอส และพวกลูฟี่เคยสู้ด้วย
- ในตอนนี้ก็มี 1.ฮัจจิ 2.โฮดี้ 3.เดคเค่น 4.มิสเตอร์ทู 5.จินเบ(เคยสู้กันเหรอ?ผมจำไม่ได้ จำได้แต่เคยทะเลาะกะลูฟี่ครั้งนึง หยวนๆได้มั้งครับ)

2.พวกของลูฟี่ต้องมีความฝัน รักพวกพ้อง และเป็นคนดี
- ในตอนนี้คงเหลือแค่ 1.ฮัจจิ (เป็นคนดี ความฝันไม่แน่ใจ แต่ลูฟี่น่าจะอยากพาไปด้วย เพราะสนิทกัน) 2.จินเบ (คนดีแน่นอน,รักพวกพ้องแน่ๆ,ความฝันคืออยากให้มนุษย์กะมนุษย์เงือกอยู่ร่วมกัน)

3.คาแรคเตอร์แต่ละคนที่ค่อนข้างชัดเจนและไม่เหมือนกัน
- 1.ฮัจจิ(จะดูคล้ายอุซบเกินไปมั๊ยครับ??) 2.จินเบ (คล้ายโรบิน)

ดังนั้นผมจึงสับสนเวอร์ๆว่าใครจะได้ขึ้นเรือไปด้วยละเนี่ย??

การสันนิษฐานามั่วซั่วของผม มี 3 อันหลักๆครับผม ^^
1.โดยส่วนตัวผมก็ว่าถ้าจะได้มาเป็นพวกก็น่าจะเป็นลุงจินเบเนี่ยแหละครับ ดูมีประโยชน์สุดในการเข้าสู่โลกใหม่ และติดคำสัญญากับเอสที่ต้องดูแลลูฟี่ แต่การพาลูฟี่หนีก็น่าจะเพียงพอแล้วกับคำสัญาญา เลยน่าจะเป็นดังข้อ 2 (มั้ง?)
2.อีกความคิดนึงผมว่ายังไม่ได้พวกใหม่หรอกนะ ลุงจินเบน่าจะอยู่ปกป้องเกาะเงือก
3.อีกความคิดที่ผมว่ามีโอกาสน้อยสุด คือ คนที่ติดเรือไปน่าจะเป็นโฮดี้ เพราะผมเดามั่วซั่วว่า พอจบตอนนี้โฮดี้่น่าจะเจ็บหนักเพราะโดนลูฟี่เล่นงาน+อัพยาเยอะเกินไป แต่ไม่ถึงกับตาย ระหว่างรักษาตัวลุงจินเบก็มาพูดอบรมให้ข้อคิดกับโฮดี้เรื่องมนุษย์ไม่ใช่สิ่งมีชีวิตที่เลวร้ายอะไร และสามารถอยู่ร่วมกันได้ เลยอยากให้โฮดี้ลองติดเรือลูฟี่เพื่อไปรู้จักมนุษย์ให้มากขึ้น แต่คงไม่ได้เป็นพวกของลูฟี่หรอกนะผมว่า เพราะหน้าตาดูชั่วร้ายเกินไป (รึพอจบตอนหน้าตาโฮดี้จะดูน่ารัก?? 555+) และแอบคิดเล็กๆว่า โฮดี้ไม่ได้ฆ่าราชินีหรอกแต่เป็นคนอื่นมากกว่า เพราะผมอ่านหน้าที่โฮดี้บอกว่า โฮดี้เป็นคนฆ่า ผมมีความรู้สึกว่า ไม่ใช้โฮดี้หรอก (โฮดี้น่าจะมีเหตุผลที่เท่มากๆตามประสาอาจารย์โอดะที่ทำให้ต้องพูดแบบนั้น)

ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบอ่านวันพีชมากๆนะครับ แต่ผมเชื่อว่าข้อมูลผมไม่แน่นเท่าคนอื่นในบอร์ดนี้แน่ๆ เลยอยากให้คนที่ข้อมูลแน่นๆ ยกเหตุผลในการณ์เข้าร่วมกลุ่มหมวกฟางแ้ล้วค่อยๆตัดออกที่ละคนดูอ่ะครับ น่าจะได้สมาชิกคนนั้นออกมานะครับผม ^^

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 13:38:52 »
^
^
^

อ.โอดะ เค้าให้สัมภาษณ์ แค่ว่า จะมีบุคคลระดับบอส ขึ้นเรือไปโลกใหม่ด้วยนะครับ ไม่ได้บอกว่า เคยสู้กับพวกลูฟี่ด้วย

อันนั้นเป็นการวิเคราะห์ขึ้นมาเองจากสุดยอดกูรู วันพีซของเมืองไทยครับ ซึ่ง คนเลยเอาไปคิดว่า ต้องเคยสู้กับพวกลูฟี่ด้วยครับ ซึ่งแค่เป็นการวิเคราะห์
ของท่าน TLK เค้าครับ จากบอร์ดเพื่อนบ้านเรานั่นเอง แล้วเค้าก็อธิบายไปแล้วครับว่าเค้าวิเคราะห์ขึ้นมาเอง

ป.ล จินเบเคยสู้กับลูฟี่นะเออ แล้วโรบินมาแยกร่างมาห้ามไว้ ^^

ป.ล 2 หลายคนรวมถึงผมเค้าก็วิเคราะห์กันไปแล้วนะครับ ลองไปอ่านดูในหน้าก่อนๆได้ครับ

ป.ล 3 ผมโฮดี้โอกาส 0% เพราะใช้ลูกน้องรับการโจมตีแทนตัวเอง ซึ่งตรงข้ามกับกลุ่มลูฟี่ที่รักพวกพ้องมากมาย ยังไงๆ ก็คงไม่ได้เข้ากลุ่มแน่นอนครับ