หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905888 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: พ. 05 ต.ค. 2011 เวลา 09:28:49 »
ถ้าจำไม่ผิดสมาชิกของหนวดดำตอนนี้มี10คนแล้ว *hoho*

เลยทำให้คิดว่าน่าจะมีคนที่10แน่นอน ใจผมอยากให้เป็นจินเบจัง *number1*

ปล.ผมว่าไม่แน่ตอนนี้ถ้าสู้กันจริงๆลูฟี่อาจจะเก่งกว่าจินเบแล้วก็ได้ (ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ นะครับ) *damage*

ส่วนตัวถ้าได้พวกในเกาะเงือก จินเบก็คงมีโอกาสสูงสุดแล้วแหละครับ

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: พ. 05 ต.ค. 2011 เวลา 15:15:01 »
ประโยคที่ลูฟี่จะชวน โฮดี้ ....  hay come on man (ลูฟี่ยืนบนเรือ โฮดีอยู่พื้นปกติ)  ... แล้วโฮดี้ จะยืนหน้า จืด แล้วนึกถึงความหลังที่ตัวเองทำผิด

แล้วก็จะเดินขึ้นเรือไป ....  ( แอบดู อ.โอดะ วาดเมื่อวาน )  จิง ๆ      *dontknow* *dontknow*

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: ศ. 07 ต.ค. 2011 เวลา 08:04:21 »
จะ โฮ ไม่ โฮ ใกล้เฉลยและ  *hoho*

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: ศ. 07 ต.ค. 2011 เวลา 18:39:40 »
อยากได้ จินเบย์ มาก และน่าจะใช่ด้วย *attack*  *hoho*

aAoONn

• *
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: ส. 08 ต.ค. 2011 เวลา 06:37:13 »
ไม่ได้เข้ามานานเลยเป็นอาทิตย์ ๆเลย

แหม กระทู้นี้นี่ยาวจริงๆเลยน้า

คนที่ 10 นี่ผมอยากให้เป็นแบบว่า คนดีๆ มีฉากเท่ๆสักหน่อยก็พอละ - -"  ซึ่งพวกที่มีบทในเกาะเงือกยังไม่มีใครถูกใจซักคน

กะเลยมะอยากให้มีพวกใหม่ตอนนี้

ว่าแต่ ผมอยากเห็นฉากสู้จริงๆจังๆของพวกลูฟี่มากๆเลยล่ะตอนนี้ เนื้อเรื่องเหมือนดูอืดๆ คงเพราะเป็นช่วงภาคต่อละมั้ง

พวกเห็นพวก โซโล  ซันจิ  นามิ  โรบิน  อุซป  ชอปเปอร์ แล้วก็กัปตันลูฟี่ สู้จริงๆเลยนะ คงจะสนุกแน่ๆ

ปล. ต้องมีฉากให้ลุ้นๆ ซึ้งๆแบบตอน อารอน อาณาจักรอลาบาสตา แล้วก็เกาะลอยฟ้า + CP9 ด้วย ลุ้นโครตๆ สนุกจริงๆเรื่องนี้

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: จ. 10 ต.ค. 2011 เวลา 15:14:02 »
Details ของ Hody มีคนเขียนไว้ ละเอียดมากกก

มีตั้งแต่ตอนเด็กๆ http://onepiece.wikia.com/wiki/Hody_Jones

SoEssocool

• *
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: อ. 11 ต.ค. 2011 เวลา 10:30:45 »
สมาชิกคนมี่10ต้อง ดูวัล หล่อ เริ่ด (ไม่เกี่ยวละ)

จอมพล

• *
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: พฤ. 13 ต.ค. 2011 เวลา 14:25:18 »
โฮดี้ ก็ดีนะโหดดีชอบในเรือจะได้มีคนโหด

marangone

• *
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: ศ. 14 ต.ค. 2011 เวลา 09:32:13 »
คือ ในส่วนตัวอยากจะบอกว่า คงเป็นไปไม่ได้สำหรับ โฮดี้อ่ะครับ เนื่องจาก กลุ่ม ลูฟี่ เป็นกลุ่มที่รักพวกพ้องมาก ส่วนโฮดี้ ใช้ลูกน้องเป็นโล่เพื่อไม่ให้บาดเจ็บ

เลยคิดว่าคงไม่มีทางเป็นไปได้อ่ะครับ

savadichai

• *
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: ส. 15 ต.ค. 2011 เวลา 00:54:06 »
ผมว่าต้องเป็นคนที่มีความฝันที่จะทำอะไรสักอย่างที่เป็นสิ่งใผ่หามาตลอดเพราะในกลุ่มลูฟี่นั้นทุกคนมีความฝันที่ต้องการทำให้สำเร็จดังนั้นในตอนนี้ผมว่าคงไม่ใช่จินเบนะเพราะเท่าที่ติดตามมาจิเบไม่ได้มีความฝันในสิ่งอะไรเลยครับถ้าให้ผมเดาคงเป็นโฮดี้มั้งเพราะจากที่เนื่อเรืองดำเนินมามีสิ่งที่โฮดี้ต้องการตอนเด็กแม้ว่าอาจจะดูว่าไม่ชอบคนนั้นแต่หลังจากอ่านตอนที่องค์ชายพูดแล้วน่าจะมีความลับของโฮดี้อยู่เพราะบนเรือลูฟี่นั้นไม่ได้นับคนเพราะเก่งหรือเป็นคนดีอย่างเดียว(ผมเข้าใจเอาเองนะเพราะอดีตคนในเรือก็เคยมีชื่อเสียงไม่ดีมา)แล้วอาจเป็นลูฟี่ชวนโฮดี้ขึ้นเรือก็ได้เพราะโฮด้เองอาจต้องการค้นหาความไว้ใจกับคนและการยอมรับจากคนเพือจะได้อยู่รวมกันได้เพราะในตอนนี้โฮดี้เป็นคนที่เกลียดคนมากที่สุดใช่ไหมละครับอาจจะกลายเป็นคนที่เป็นกุญแจเชือมโยงระหว่างเงือกกับคนก็ได้เพราะโดยรวมตอนนี้มีฝีมือพอตัว+มีอดีต+มีการดำเนินเนื้อเรืองที่ให้ดูว่าโฮดีมีความลับที่คนทัวไปไม่รู้

marangone

• *
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: ส. 15 ต.ค. 2011 เวลา 08:54:55 »
ผมว่าต้องเป็นคนที่มีความฝันที่จะทำอะไรสักอย่างที่เป็นสิ่งใผ่หามาตลอดเพราะในกลุ่มลูฟี่นั้นทุกคนมีความฝันที่ต้องการทำให้สำเร็จดังนั้นในตอนนี้ผมว่าคงไม่ใช่จินเบนะเพราะเท่าที่ติดตามมาจิเบไม่ได้มีความฝันในสิ่งอะไรเลยครับถ้าให้ผมเดาคงเป็นโฮดี้มั้งเพราะจากที่เนื่อเรืองดำเนินมามีสิ่งที่โฮดี้ต้องการตอนเด็กแม้ว่าอาจจะดูว่าไม่ชอบคนนั้นแต่หลังจากอ่านตอนที่องค์ชายพูดแล้วน่าจะมีความลับของโฮดี้อยู่เพราะบนเรือลูฟี่นั้นไม่ได้นับคนเพราะเก่งหรือเป็นคนดีอย่างเดียว(ผมเข้าใจเอาเองนะเพราะอดีตคนในเรือก็เคยมีชื่อเสียงไม่ดีมา)แล้วอาจเป็นลูฟี่ชวนโฮดี้ขึ้นเรือก็ได้เพราะโฮด้เองอาจต้องการค้นหาความไว้ใจกับคนและการยอมรับจากคนเพือจะได้อยู่รวมกันได้เพราะในตอนนี้โฮดี้เป็นคนที่เกลียดคนมากที่สุดใช่ไหมละครับอาจจะกลายเป็นคนที่เป็นกุญแจเชือมโยงระหว่างเงือกกับคนก็ได้เพราะโดยรวมตอนนี้มีฝีมือพอตัว+มีอดีต+มีการดำเนินเนื้อเรืองที่ให้ดูว่าโฮดีมีความลับที่คนทัวไปไม่รู้

จริงๆ ก็อย่างที่ผมบอกไปอ่ะนะครับ โฮดี้มันเป็นพวกได้ยากมากเนื่องจากใช้ ลูกสมุนเป็นโล่รับการโจมตีแทนตัวเอง ตรงนี้แหละครับที่ทำให้ผมคิดว่าเป็นไปได้ยากมากที่จะมาเข้าพวกกับกลุ่มลูฟี่

ส่วนเรื่องจินเบ ก็ถ้าจะให้พูดเรื่องความฝัน ก็อาจเป็นต้องการทำให้คนกับเงือกอยู่ร่วมกันข้างบนได้อ่ะครับ

ป.ล ส่วนจะเป็นจินเบ รึ โฮดี้ ก็ไม่รุได้ แต่ส่วนตัวคิดว่า โฮดี้เป็นไปได้น้อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: ส. 15 ต.ค. 2011 เวลา 13:41:33 »
สงสัยนิดนึงขอถามหน่อยจ้า เห็นหลายๆคอมเมนท์บอกว่าโฮดี้มีความฝัน เราอยากรู้ว่าฝันของโฮดี้คืออะไร??
เพราะตามความเข้าใจของเราโฮดี้ต้องการที่จะให้เงือกปกครองมนุษย์ หรือเราเข้าใจผิด!!
ถ้าต้องการให้เงือกปกครองมนุษย์นี่ออกแนวกระหายอำนาจมากกว่าฝันนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 15 ต.ค. 2011 เวลา 15:47:54 โดย panndora »

marangone

• *
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: ส. 15 ต.ค. 2011 เวลา 14:11:11 »
สงสัยนิดนึงขอถามหน่อยจ้า เห็นหลายๆคอมเมนท์บอกว่าโฮดี้มีความฝัน เราอยากรู้ว่าฝันของโฮดี้คืออะไร??
เพราะตามความเข้าใจของเราโฮดี้ต้องการที่จะให้เงือกปกครองมนุษย์ หรือเราเข้าใจผิด!!

*number1* +1

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: จ. 17 ต.ค. 2011 เวลา 10:34:58 »
ฟานเดอร์ เดคเค่น ก็มีความฝันนะ คือ อยากอยากแต่งงานกับ ชิราโฮชิ ไงแต่โดนปฏิเสธ
พอจะเป็นคนที่ 10 ได้ไหม

poonx9x8x7x6

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 11:25:52 »
เดา  ยาก  นะครับ   ใครจะไปรู้ความคิด   คนเขียน *disappoint*