หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905923 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: จ. 03 ต.ค. 2011 เวลา 09:02:19 »
ผมว่า ยังม่ายน่าจะได้ใครเพิ่มมาหรอกอ่ะคับ ไม่รู้ดิ มันเร็วเกินไปอ่ะคับ หายไป2ปี ยังไปม่ายถึงไหนเลย ได้เพื่อนใหม่เพิ่มมา มัน...ม่ายรู้ดิคับ แต่ถ้ามีสิทธิ์ที่สุดก้อจินเบแหละคับ ผมเดาเอานะคับ ^^

คือที่ช่วงนี้มีการคาดการว่าจะมีพรรคพวกคนที่ 10 เยอะ เพราะว่า อ.โอดะ เค้าเคยให้สัมภาษณ์ว่า จะมีบุคคลระดับบอสขึ้นเรือไปยังโลกใหม่กับพวกลูฟี่น่ะครับ คนเลยเดาเรื่องพรรคพวกคนที่ 10 เยอะครับ

ป.ล อ.โอดะเค้าแค่บอกว่าขึ้นเรือไปโลกใหม่นะครับ อาจจะขึ้นเรือไปแบบเจ้าหญิง บีบี ก็ได้ครับ อาจจะไม่ได้เป็นพวก

ilovewater

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: จ. 03 ต.ค. 2011 เวลา 17:11:52 »
-ผมคิดว่า พรรคพวกคนใหม่ สำคัญที่หน้าที่บนเรือนะครับ
 ลูฟี่  -  กัปตัน
 นามิ  -  ต้นหน
 อุซป  -  พลปืน
 โซโล  -  พลดาบ
 ชอปเปอร์  -  หมอ
 โรบิน  -  นักโบราณคดี
 แฟรงกี้  -  ช่าง
 บรู๊ค  -  นักดนตรี
 ซันจิ  -  กุ๊ก

แล้วคนต่อไปล่ะ จะทำหน้าที่อะไร???

-โดยส่วนตัว ผมคิดว่าคงไม่มีเพิ่มแล้วล่ะ

-แล้วถ้ามีล่ะ?
 ถ้ามี(ในเกาะเงือกนี้) ผมคิดว่าคงเป็นมาดามเชอร์ลี่นะ เพราะหน้าที่ใหม่ บนเรือก็คือ นักพยากรณ์ หรือหมอดูนั่นเอง

*edit ลืมซันจิ - -"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 03 ต.ค. 2011 เวลา 19:16:36 โดย ilovewater »

marangone

• *
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: จ. 03 ต.ค. 2011 เวลา 17:56:00 »
-ผมคิดว่า พรรคพวกคนใหม่ สำคัญที่หน้าที่บนเรือนะครับ

แล้วคนต่อไปล่ะ จะทำหน้าที่อะไร???

-โดยส่วนตัว ผมคิดว่าคงไม่มีเพิ่มแล้วล่ะ

ถ้ามี(ในเกาะเงือกนี้) ผมคิดว่าคงเป็นมาดามเชอร์ลี่นะ เพราะหน้าที่ใหม่ บนเรือก็คือ นักพยากรณ์ หรือหมอดูนั่นเอง

มีเพิ่มแน่ๆครับ และนอกจากตำแหน่งบนเรือ ผมว่ายังต้องมีความฝันด้วยนะครับ ส่วนจะได้จากเกาะเงือกรึเปล่าไม่ทราบครับ (แต่โอกาสสูงมาก) แต่ที่แน่ๆ มีบุคคลระดับบอสขึ้นเรือไปโลกใหม่กับพวกลูฟี่แน่นอนครับ

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: จ. 03 ต.ค. 2011 เวลา 23:57:59 »

มีเพิ่มแน่ๆครับ และนอกจากตำแหน่งบนเรือ ผมว่ายังต้องมีความฝันด้วยนะครับ ส่วนจะได้จากเกาะเงือกรึเปล่าไม่ทราบครับ (แต่โอกาสสูงมาก) แต่ที่แน่ๆ มีบุคคลระดับบอสขึ้นเรือไปโลกใหม่กับพวกลูฟี่แน่นอนครับ
ถูกต้องคับ คนที่ 10 มีแน่นอนคับ เพราะลูฟี่เคยบอกไว้ตั้งแต่ภาคแรกแล้วว่าอยากมีพรรคพวกซัก 10 คน แต่เป็นใครนะหรอ ประเด็นหลักๆคือ ต้องต่อสู้ได้เพราะกลุ่มหมวกฟางไปที่ใหนต้องมี vs กันทุกคน เพราะขนาด นามิ ยังต้องออกรบ คนที่10ต้องไม่ธรรมดาด้วยเหมือนกัน และฝีมือต้องเก่งเข้าขั้นถึงจะไปโลกใหม่ได้ ถ้าไม่เก่งจะเป็นตัวถ่วงเอา ขนาด อุซบ ยังน่าเกรงขามขึ้นมากด้วย (กล้ามท้องซะ)  *number1*
แสงอุษา กองทัพอสูร

marangone

• *
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 09:18:36 »
[ถูกต้องคับ คนที่ 10 มีแน่นอนคับ เพราะลูฟี่เคยบอกไว้ตั้งแต่ภาคแรกแล้วว่าอยากมีพรรคพวกซัก 10 คน แต่เป็นใครนะหรอ ประเด็นหลักๆคือ ต้องต่อสู้ได้เพราะกลุ่มหมวกฟางไปที่ใหนต้องมี vs กันทุกคน เพราะขนาด นามิ ยังต้องออกรบ คนที่10ต้องไม่ธรรมดาด้วยเหมือนกัน และฝีมือต้องเก่งเข้าขั้นถึงจะไปโลกใหม่ได้ ถ้าไม่เก่งจะเป็นตัวถ่วงเอา ขนาด อุซบ ยังน่าเกรงขามขึ้นมากด้วย (กล้ามท้องซะ)  *number1*

อาจจะมี 11 คนก็ได้ครับ เพราะที่ลูฟี่พูดมาว่าอยากได้พรรคพวก ซัก 10 คน อาจจะไม่รวมตัวเองก้อได้นะเออ อาจจะนับแค่ลูกเรือก็ได้ เพราะงั้น อาจมี 10-11 คนก็ได้ *haha* *haha*

pooza2499

• *
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 11:10:32 »
ผมว่าเอ้ยไม่ใช่สิ แน่นอนเลย คราเคน ชัวร์ *number1*

m_izzyoo

• *
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 11:35:50 »
ผมว่า ยังม่ายน่าจะได้ใครเพิ่มมาหรอกอ่ะคับ ไม่รู้ดิ มันเร็วเกินไปอ่ะคับ หายไป2ปี ยังไปม่ายถึงไหนเลย ได้เพื่อนใหม่เพิ่มมา มัน...ม่ายรู้ดิคับ แต่ถ้ามีสิทธิ์ที่สุดก้อจินเบแหละคับ ผมเดาเอานะคับ ^^

คือที่ช่วงนี้มีการคาดการว่าจะมีพรรคพวกคนที่ 10 เยอะ เพราะว่า อ.โอดะ เค้าเคยให้สัมภาษณ์ว่า จะมีบุคคลระดับบอสขึ้นเรือไปยังโลกใหม่กับพวกลูฟี่น่ะครับ คนเลยเดาเรื่องพรรคพวกคนที่ 10 เยอะครับ

ป.ล อ.โอดะเค้าแค่บอกว่าขึ้นเรือไปโลกใหม่นะครับ อาจจะขึ้นเรือไปแบบเจ้าหญิง บีบี ก็ได้ครับ อาจจะไม่ได้เป็นพวก

ง้านก้อขอจินเบ+คราเค่นเปงตัวแถม(เอามาเปงสัตว์เลี้ยง เพราะพูดไม่ได้เหมือนช๊อปเปอร์ แต่เจ๋งดี แล้วก้อดูมีเรื่องมีราวตอนก่อนเข้ามาเกาะเงือก+ตอนนี้ก้อยังมีบทบาทอีก) อยากให้เปง2ตัวอ่ะค้าบบบ  *number1* *great* *attack*

yoyopasa

• *
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 12:18:08 »
แล้วซันจิล่ะครับ

LastZeRo

• *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 13:37:26 »
ผมว่าถ้าเป็นโฮดี้จริงๆ อ.เค้าต้องแต่งให้มันดูเหมาะกับการเข้าร่วมกลุ่มลูฟี่อยู่แล้วอ่ะครับ (ไม่แน่ใจฟันธงไม่ได้ เป็นตัวเอกของเรื่องด้วย *dead*)
ส่วนจินเบ น่าจะอยู่ดูแลเกาะเงือกต่ (โอกาสน้อย)อ โฮชิก้อคงไปด้วยไม่ไหว แต่ก้อยังมีโอกาส (ว่ายน้ำตามเอา  *hoho*)
เจ้าชายฟุกาโบชิ ก้อน่าจะได้ แต่เป็นถึงเจ้าชายก้อน่าจะปกป้องชาวเงือกอ่ะน่ะ (โอกาสน้อย)
ฟาน เดคเค่น โอกาสน้อยมาก เด๋วมันไปขว้างของใส่ใครอีก  *haha* (โอกาสน้อย)
คาริมู ไอ้ตัวนี้ ผมฟันธงเลยว่า ต้องมีบทบาทช่วงท้าย ท่าทางจะต้องโกงสุดๆ  แถมความสามารถดูงั้นๆ(ไม่มีโอกาส)
ฮัทจิน อีกตัวที่พอมีหวัง สมเหตุสมผลที่สุดในเนื้อเรื่องขนาดนี้  *number1*
ส่วนตัวเจ้าหมึกคราเค่นผมว่า มันไม่เหมาะจาอยู่กลุ่มลูฟี่เท่าไร ถ้าบทต้องไปสู่บนเกาะหรือในเมือง
แล้วจาให้มานเฝ้าเรือเฉยๆหรอ อย่าเอามาดีกว่าครับ มาแล้วบทมันตัน

เท่าที่คิดมา โอกาส่นาจะเป็น โฮดี้ 40% ฮัทจิ 40% โฮชิ10% จินเบ 5% ฟุกาโบชิ5%
ตามนี้แหล่ะ แต่ต้องติดตามผลงาน อ. ต่อไป อาจจะไม่ใช่ 6 คนที่พูดถึง หรือ อาจะไม่ได้ใครเลยก้อได้น่ะ
การ์ตูน โค่นปากกาเซียนมาหลายสำนักแล้ว  *haha*

hippo_53

• *
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 17:00:59 »
สรุปบนเกาะเงือกไม่มีใครเหมาะสมเป็นพรรคพวกคนที่สิบเลย   *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 21:14:52 »
สมมติถ้าได้ คาริบู มาเป็นพรรคพวกคนที่ 10 รับรองว่ากลุ่มหมวกฟางเทพที่สุดในโลกใหม่แน่ เพราะ

*้ั์shock2* คาริบูมีเนตรสังสาระ *้ั์shock2*
*้ั์shock3* ออกทะเลอีกแล้ว...!!  *้ั์uppercut*  *้ั์uppercut* *้ั์uppercut*

Laaylay

• *
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 22:04:53 »
คร่าเค้นไง เอาไว้ลากเรือ 555 *shock*

banks555

• *
  • ตอนนี้มันคือยุคสมัยของตู 555
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 23:16:52 »
ถ้าจำไม่ผิดสมาชิกของหนวดดำตอนนี้มี10คนแล้ว *hoho*

เลยทำให้คิดว่าน่าจะมีคนที่10แน่นอน ใจผมอยากให้เป็นจินเบจัง *number1*

ปล.ผมว่าไม่แน่ตอนนี้ถ้าสู้กันจริงๆลูฟี่อาจจะเก่งกว่าจินเบแล้วก็ได้ (ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ นะครับ) *damage*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 23:54:28 »
ถ้าจำไม่ผิดสมาชิกของหนวดดำตอนนี้มี10คนแล้ว *hoho*

เลยทำให้คิดว่าน่าจะมีคนที่10แน่นอน ใจผมอยากให้เป็นจินเบจัง *number1*

ปล.ผมว่าไม่แน่ตอนนี้ถ้าสู้กันจริงๆลูฟี่อาจจะเก่งกว่าจินเบแล้วก็ได้ (ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ นะครับ) *damage*
แค่มี ฮาคิ ก็ถือได้ว่าได้เปรียบไปแล้วก้าวหนึ่ง สู้กันจริงๆ ก็เหมือนที่พูดนั่นละ ลูฟี่ชนะใส ถ้าไม่โดดลงน้ำไปซะก่อน  *cheers*
แสงอุษา กองทัพอสูร

pooza2499

• *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: พ. 05 ต.ค. 2011 เวลา 08:53:27 »
 *number1*