หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 907856 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 16:12:04 »
กลับมาอีกที มีร้านมาม่าซะแล้ว -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 17:45:19 »
ตอนแรกก็คิดแบบนี้แหล ยิ่งตอนล่าสุด จินเบ&ซันจิ vs วาดะทสึมิ ยิ่งทำให้ % มีมากขึ้นกว่าเดิม ที่จะได้จินเบมาเป็นคนที่ 10 ว่างั้นใหม *number1*
*number1* *number1* ว่างั้นเหมือนกันจ๊า  *love* *love*

DOHHH

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 22:22:54 »
หลังจากอ่านมานาน  ส่วนตัวอยากให้เป็นคัยก็ได้ ที่ไม่ไช่จินเบ

มันจะทำให้บทโซโล กับ ซันจิ หายไปนะ

เนื่องจาก จินเบ เป็น 7 เทพ อย่าลืมว่า 7 เทพ นี่คือพวกตัวโหดๆของโจรสลัดเรยนะคับ

ท่าลูฟี่ได้มาเป็นพวก นี่เหมือนกับว่าไม่ต้องลุ้นในการต่อสู้กับพวกทำมะดา ยกเว้นสู้กับพวก ระดับ จักพรรดิ นะผมว่า

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 22:32:48 »
เอ่อ .. รู้สึกว่า ผมจะไม่ได้เป็นคน โพสนะครับว่า ชิราโฮชิเห็น  *haha*

แค่อ่าน กระทู้ยังไม่ค่อยจะเข้าใจ น่าหนักใจจิงๆครับ

แต่ก็ ฮา นะ

*haha*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 22:47:27 »
เอ่อ .. รู้สึกว่า ผมจะไม่ได้เป็นคน โพสนะครับว่า ชิราโฮชิเห็น 

ผมตั้งใจ จะ quote โพสของท่านมาเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับท่าน windyzero

แต่ที่ติดมาเพราะท่าน quote ของเขามาก่อน

แค่อ่าน กระทู้ยังไม่ค่อยจะเข้าใจ น่าหนักใจจิงๆครับ

แต่ผมยอมก็ได้นะ เพราะมันฮา

*haha*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 23:37:58 »
แนวโน้ม ของ คนที่ 10 ที่หลายๆท่าน(รวมถึงผมด้วย)ได้แสดงความคิดเห็นมา ผมขอจัดอันดับก็แล้วกันนะครับ

1. จินเบ

2. โฮดี้

3. คราเคน

4. ไม่มีสมาชิเพิ่ม

ถามว่า ทำไม ผมใส่โฮดี้มาด้วย ยังมีหลายท่านที่ยังมีความคิดเห็นนี้ ก็ไม่ว่ากันครัีบ แสดงความเห็นกันได้เต็มที่

ตอนนี้ ผมตั้งประเด็นไปที่ เดคเค่น จะมีบทบาทอะไรต่อจากนี้ เสียมากกว่า อิอิ

ป.ล. ถึงจะคนละความคิดเห็น ความเข้าใจไม่ตรงกัน ก็ขอให้มีการทพเลาะกันเลยเด้อ *damage* เอาเป็นว่า มาม่าถ้วยนี้ ผมขอซดเองก็แล้วกัน *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 00:20:39 »
เอ่อ .. รู้สึกว่า ผมจะไม่ได้เป็นคน โพสนะครับว่า ชิราโฮชิเห็น 

ผมตั้งใจ จะ quote โพสของท่านมาเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับท่าน windyzero

แต่ที่ติดมาเพราะท่าน quote ของเขามาก่อน

แต่ผมยอมก็ได้นะ เพราะมันฮา

*haha*

ผมยอมรับว่า ยอมแพ้ด้วยก็ได้ว่าผมไม่ได้ดูว่าเป็นคนละคน

ก็มันเป็นquoteของผมไงครับ ผมก็มาโพสตอบ

คุณพูดว่า "ผมตั้งใจ จะ quote โพสของท่านมาเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับท่าน windyzero"

แต่ rep แรกกลับพูดว่า

ผมว่าฮานะครับ เพราะนายต้องไปอ่านตอนที่ 632 , 633 ใหม่

จะเห็นว่า มันมี 2ท่อน "ท่านฮาของผม" แล้ว "นายคือใครที่จะให้ไปอ่าน ตอนที่ 632 , 633 ใหม่"

แล้วจะให้ผมเข้าใจว่าไงล่ะท่าน หรือว่า นาย คือ windyzero ทั้งๆที่ บอกว่า ไม่เกี่ยวกับท่าน windyzero

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 12:55:30 »
หลังจากอ่านมานาน  ส่วนตัวอยากให้เป็นคัยก็ได้ ที่ไม่ไช่จินเบ

มันจะทำให้บทโซโล กับ ซันจิ หายไปนะ

เนื่องจาก จินเบ เป็น 7 เทพ อย่าลืมว่า 7 เทพ นี่คือพวกตัวโหดๆของโจรสลัดเรยนะคับ

ท่าลูฟี่ได้มาเป็นพวก นี่เหมือนกับว่าไม่ต้องลุ้นในการต่อสู้กับพวกทำมะดา ยกเว้นสู้กับพวก ระดับ จักพรรดิ นะผมว่า
ก็ใช่อ่านะ แต่ที่จะไปมันโลกใหม่นะ ตัวละครที่ยังไม่เปิดเผยก็มีอยู่มาก แถมถ้าใครไม่แน่จริงก็อยู่ที่โลกใหม่ไม่ได้หรอก แต่อย่าลืมนะการฝึก2ปีของ โซโลและซันจิ ยังไม่ได้โชเลย จะด่วนสรุปไปมันยังเร็วเกินไป ถึงจะเป็น7เทพแต่ฝีมือก็ไม่เท่ากันซะหมด เมื่อย่างก้าวเข้าไปโลกใหม่อาจจะเป็นแค่ รุกกี้ หน้าใหม่ก็ได้  *dontknow*
แสงอุษา กองทัพอสูร

kimlovenam

• *
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 13:23:32 »
 *rip*ผมว่าพวกคนที่ 10 ต้องเป็น มาดาระ แน่เลยครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 13:56:13 »

ก็ใช่อ่านะ แต่ที่จะไปมันโลกใหม่นะ ตัวละครที่ยังไม่เปิดเผยก็มีอยู่มาก แถมถ้าใครไม่แน่จริงก็อยู่ที่โลกใหม่ไม่ได้หรอก แต่อย่าลืมนะการฝึก2ปีของ โซโลและซันจิ ยังไม่ได้โชเลย จะด่วนสรุปไปมันยังเร็วเกินไป ถึงจะเป็น7เทพแต่ฝีมือก็ไม่เท่ากันซะหมด เมื่อย่างก้าวเข้าไปโลกใหม่อาจจะเป็นแค่ รุกกี้ หน้าใหม่ก็ได้  *dontknow*
อย่างคุณ Akatsuki ว่าแหละ โซโลซันจิ ยังไม่ได้โชว์เลย เผลอๆที่ไปฝึกมา 2 ปีนี่ ตอนนี้อาจจะสูสี 7 เทพโจรสลัดแล้วก็ได้
แถมโลกใหม่อย่างโหดเลย ฝีมือคนในโลกใหม่ต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้ว เพิ่มคนเก่งๆมาซักคนมันก็ดีนะ ได้คนเก่งมาเลยดีกว่าไปฝึกใหม่ให้เก่งขึ้น

สำหรับเราตอนนี้ตัดโฮดี้ทิ้งแล้วละ เพราะฝีมือมันต่างชั้นกับพวกลูฟี่เกินไป ไม่ต้องนับถึงลูฟี่หรอก เอาตอนสู้กับโซโล ถ้าไม่ได้ปล่อยให้น้ำท่วม
ปานนี้โฮดี้อาจจะโดนโซโลฟันตายไปแว้วก็ได้จ้า ขนาดลงน้ำยังโดนฟันปางตายต้องอัพยาจนหัวหงอกซะปานนั้น  *disappoint* *disappoint*

aAoONn

• *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 16:42:41 »

อย่างคุณ Akatsuki ว่าแหละ โซโลซันจิ ยังไม่ได้โชว์เลย เผลอๆที่ไปฝึกมา 2 ปีนี่ ตอนนี้อาจจะสูสี 7 เทพโจรสลัดแล้วก็ได้
แถมโลกใหม่อย่างโหดเลย ฝีมือคนในโลกใหม่ต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้ว เพิ่มคนเก่งๆมาซักคนมันก็ดีนะ ได้คนเก่งมาเลยดีกว่าไปฝึกใหม่ให้เก่งขึ้น

สำหรับเราตอนนี้ตัดโฮดี้ทิ้งแล้วละ เพราะฝีมือมันต่างชั้นกับพวกลูฟี่เกินไป ไม่ต้องนับถึงลูฟี่หรอก เอาตอนสู้กับโซโล ถ้าไม่ได้ปล่อยให้น้ำท่วม
ปานนี้โฮดี้อาจจะโดนโซโลฟันตายไปแว้วก็ได้จ้า ขนาดลงน้ำยังโดนฟันปางตายต้องอัพยาจนหัวหงอกซะปานนั้น  *disappoint* *disappoint*

เห็นด้วยนะครับ 7 เทพโจรสลัดก็คือโจรสลัดเก่งๆ ที่ทางกองทัพเรือและรัฐบาลโลก คิดว่าเป็นตัวอันตราย ก็เลยจะทำสัญญากันให้มาทำงานให้กับกองทัพเรือ

ในการตามล่าโจรสลัดอื่นๆ และก็คงเพื่อลดปัญหา ไม่ให้โจรสลัดพวกนี้ไปก่อความผิดเพิ่มน่ะครับ

( ถึงส่วนใหญ่จะทำความผิดที่ปิดบังไว้ เช่น ครอกโคไดล์ ตั้งองค์กรลับ โดฟลามิงโก้ ร้านค้าทาสมนุษย์ โมเรีย สร้างซอมบี้เพื่อเพิ่มอำนาจ ฯลฯ )

และมันก็เลยมีพวกกองทัพเรือที่ไม่พอใจในการให้ตำแหน่งนี้ เช่น จอมพลเรือเซ็นโงคุ พลเอกคิซารุ สโมคเกอร์ เป็นต้น

แต่ถึงอย่างนั้น มันก็คงยังมีโจรสลัดอีกเยอะนะครับ ที่ไม่ยอมเข้าร่วมกับรัฐบาล พวกที่ไม่สนใจตำแหน่งนี้ และด่าว่าเป็นสุนัขรับใช้รัฐบาลก็เยอะ

พวกที่ชอบลุยเป็นกลุ่มๆ ทำตามใจตัวเอง อยู่กับพวกพ้อง แบบลูฟี่ ก็ต้องมีอีก เอส หมัดอัคคี เองก็เคยถูกรัฐบาลชวนเป็นเจ็ดเทพตั้งแต่เด็กๆด้วย

สรุป  ผมว่าใครอยู่ในตำแหน่งเจ็ดเทพนี้ ฝีมือก็คงไม่ธรรมดาแน่ แต่ก็ไม่เท่ากันทุกคนนะ อย่างคร๊อคโคไดล์ เทียบกับ จูลาคีล มิฮอว์ค (ตาเหยี่ยว) 

ฝีมือยังห่างกันเยอะ คร๊อคโคไดล์แพ้ให้พวกลูฟี่ ที่เป็นรุกกี้เพิ่งออกเดินทาง กับตาเหยี่ยวฝีมือระดับแซงคูสผมแดง สี่จักรพรรดิ ( เคยท้าสู้กันอ่ะนะ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 17:13:19 โดย aAoONn »

aAoONn

• *
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 16:47:43 »
ขอเบิ้ลนะ เพราะมันยาวและพูดคนละเรื่องกัน

ก็คือใครจะว่าไง อย่าลืมว่า ผมเชียร์เพโรน่า ง่ะ  *love*  ผมเองก็ไม่เห็นด้วยกับ โฮดี้ เพราะมันออกแนวเป็นตัวโกงมากกว่า

แล้วก็อาจจะเป็นเพราะว่าส่วนตัวผมไม่ชอบ character ของจินเบ ชิราโฮชิ   ก็เลยอยากให้เป็นคนใหม่ไปเลย หรือไม่ก็ตัวละครเก่าๆที่เคยชอบๆ

*hoho* *hoho*   

ยังไงก็อยู่ที อ.โอดะ ว่าจะแต่งยังไง ก็เลิกดราม่าเถอะครับ เห็นมีหลายโพสยังเถียงกันอยุ่ ต่างคนต่างใจ การลุ้นหรือการจินตนาการต่อไม่มีใครผิดหรอกครับ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 18:32:15 »
โฮดี้ ....  แอบดูต้นฉบับของ เออิจิโระ โอดะ มาเมื่อวาน        *dontknow*

reborn1150

• *
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 19:04:22 »
โฮดี้ ....  แอบดูต้นฉบับของ เออิจิโระ โอดะ มาเมื่อวาน        *dontknow*
*shock* จริงอะ

windyzero

• *
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 23:44:57 »
ใช่เหรอ