หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า จาร โอดะ เกิดตายขึ้นมา แฟนๆวันพีชคิดว่าจะมีคนสารต่อไหม แร้วเนื้อหาจะเปลี่ยนรึป่าว  (อ่าน 21295 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
บร๊ะเจ้าโอดะ ! คุณต้องไม่ตายนะ  *great*

ผมไ่ม่อยากให้เป็นเเบบนั้นหรอกครับ เพราะ้เดี๋ยว One Piece ของเรามันจะเสียเค้าเรื่อง

เหมือนกับ Hunter X Hunter น่ะครับ...เพราะงั้น

ผมขอให้ อ.โอดะ สุขภาพเเข็งเเรง ไม่ป่วย ไม่เจ็บ ไ่ม่ไข้

เขียน One Piece ไปจนกว่าโลกจะเเตกเลยนะครับ

*disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าอาจารก็คงบอกพล็อตเรื่องกับผู้ช่วย แล้วผู้ช่วยก็สานต่อละมั้งครับ แต่ก็ขอให้อาจารย์อายุยืน วาดการ์ตูนสนุกๆมาให้เราได้อ่านอีกเยอะๆละกันครับ  *number1*
ถึงจะบอกก็ไม่มีเหมือนที่ตัวอาจารย์แกเขียนหรอก ไม่มีทางแน่นอน

lezy_tonight

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อืม *้ัิbored*

ผมว่าถึงจะมีพล็อตเรื่องจิงๆก็เถอะ 

ผมว่าการใส่อารมณ์ลงในลายเส้นแต่ละเส้นคงทำได้ไม่ดีเท่าที่อาจารย์ทำหรอก *attack*

เพราะแนวทางการวาดของนักเขียนแต่ละคนไม่เหมือนกันหรอก *great*

แต่ผมว่าอาจารย์แกยังไม่ยอมตายหรอกจนกว่าจะวาดวันพีชจบ *้ั์drinktea*

ผมว่าแกคงจะอายุยืนไปอีกหลายๆ ปี นั่นแหละ เพราะกว่าวันพีชจะจบคงอีกนาน *number1*

ผมว่าเผลอๆ จารย์แกอายุจะยืนเกิน 100 ปี ด้วยซ้ำ  *haha*

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมก็ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรง  ยุเป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้พวกเรา ไปนานๆ *love*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมนี่ล่ะคับที่จะเขียนแทนอ.โอดะเอง  ^^

จะเขียนให้ท่านคิดเปนเจ้าแห่งโจรสลัดซะเลย  หมั่นไส้ลูฟี่ละ  *haha* *haha* *haha*

หรือไม่ก้ ต้องเอาDNAของตระกูลเซ็นจูมาปลูกถ่ายใส่จารย์โอดะล่ะคับ

หรือไม่ก้ของตระกูลอุสึมากิ  มันจะทำให้อายุยืนขึ้น 

ปล.ขออภัยสำหรับบางท่านที่ไม่ได้อ่านนารูโตะนะคับ  ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 22:08:12 โดย Augustz »

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ผมนี่ล่ะคับที่จะเขียนแทนอ.โอดะเอง  ^^

จะเขียนให้ท่านคิดเปนเจ้าแห่งโจรสลัดซะเลย  หมั่นไส้ลูฟี่ละ  *haha* *haha* *haha*

หรือไม่ก้ ต้องเอาDNAของตระกูลเซ็นจูมาปลูกถ่ายใส่จารย์โอดะล่ะคับ

หรือไม่ก้ของตระกูลอุสึมากิ  มันจะทำให้อายุยืนขึ้น 

ปล.ขออภัยสำหรับบางท่านที่ไม่ได้อ่านนารูโตะนะคับ  ^^
ฝันของ ท่านกัส จงไม่เป็นจริง ฮ่ะๆ  *haha* *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
ตอนนี้ อ.แกน่าจะอายุประมาณ 30-40 ประมาณนี้เองไม่ใช่หรอ

ชื่อ : เออิจิโร่ โอดะ

เกิด : 1 มกราคม พ.ศ. 2518 (ค.ศ.1975)

สถานะ : สมรสแล้ว กับ"อิบานะ ชิอากิ" เมื่อเดือนพฤศจิกายน ปี 2004

สถานที่เกิด : จังหวัดคุมาโมโตะ ประเทศญี่ปุ่น

กรุ๊บเลือด : A

สิ่งที่ชอบ : เพลงสวีเดน กาแฟรสเยี่ยม ตัวต่อเลโก้ และดูหนัง

สิ่งที่เกลียด : จิ้งจก แมงมุม แมลงสาบ

นักวาดการ์ตูนในดวงใจ : อาจารย์อากิระ โทริยาม่า

การ์ตูนในดวงใจ : ดราก้อนบอล

คลับที่เข้าร่วมตอนอยู่มหาลัย :คลับฟุตบอล 

กลุ่มโจรสลัดที่ชอบที่สุด (ชีวิตจริง) : เอ็ดเวิร์ด ทีช (นำ2ชื่อนี้มาสร้างเป็นตัวละคร "หนวดดำ"และ"หนวดขาว") 

หนังที่โปรดปราน : 7ซามูไร และ โลกแปลกของแจ็ค 

ผลปิศาจที่อยากกิน : ผลแยกส่วน 

ถ้ามีกลุ่มโจรสลัดของตัวเอง จะตั้งชื่อว่า : กลุ่มโจรสลัดฟุงบาริ ( Funbari Kaizokudan ) 
 *number1*

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
คงมีแต่อย่าเลย ฝห้อาจารย์แกอยู่ยงคงกระพันไปเรื่อยๆแหล่ะดีละ
เราก้ออย่ายอมแพ้อย่าแก่ก่อนจบนะเพื่อนๆ

Aofapp

• *
บางทีตอนจบอาจจะเขียนเสร็จแล้วก็เป็นได้  *dontknow*

21141

• *
กระทู้นี้แช่งอาจารแกเกินไปนะ เพราะฉนันอย่าพูดถึงดีกว่า เดียวมันจะเป็นจิงปล่อยๆๆๆมันลงไป

prince_fenris

• *
    • punzas.net

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
กระทู้นี้แช่งอาจารแกเกินไปนะ เพราะฉนันอย่าพูดถึงดีกว่า เดียวมันจะเป็นจิงปล่อยๆๆๆมันลงไป

อะไรมันก็เกิดขึ้นได้ เขาแค่บอกว่า'ถ้า'โอดะตายขึ้นมา ... มันไม่ได้แช่งให้เขาตายเลย ทำความเข้าใจใหม่ด่วนครับ
 *dontknow* *dontknow*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Sherva

• *
เราว่าคงจะมีร่างเรื่องและตัวละครไว้แล้วแหละคะ ยังตอน CP9 ก็ได้ยินมาว่าแกร่างไว้ เป็นสิบ ปี ก่อน ถึงเกาะนั้นด้วยซ้ำ
แต่ก็ขอให้แกอยู่กับเราไปนานๆ  *great* *great* *great*

BlackNomYen

• *

หมวกฟางน้อย

• *
อ่ะไม่รู้นะว่าเรา หรือ แกจะตายก่อน เรื่องจบ แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้ 30 แล้ว *dead*

Earthquake

• *
ชาบู ชาบู ขอให้อายุยืนนาน *number1* *number1* *number1*