หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่า แชงคูส มีพลังของผลไม้ปีศาจเพราะว่า...?  (อ่าน 61828 ครั้ง)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ย เรย์ลี่ว่ายน้ำไปเกาะสตรีได้(ตอนที่เอสตายแล้ว) แล้วเรย์ลี่ไม่มีผลปิศาจเหรอ (ไอ้เราก็นึกว่ามี เห็นไอ้หนวดดำมันบอกว่าผลปิศาจผลไม้แห่งความมืด)
เรย์ลี่ว่ายน้ำได้ทั้งๆที่(อาจจะ)มีพลังผลปิศาจ งั้นแชงคูสก็อาจจะมีพลังของผลปิศาจด้วยนะ!!

งงหรือว่าสับสนอะไรรึเปล่าเนี่ยพี่ชาย..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Aofapp

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ย เรย์ลี่ว่ายน้ำไปเกาะสตรีได้(ตอนที่เอสตายแล้ว) แล้วเรย์ลี่ไม่มีผลปิศาจเหรอ (ไอ้เราก็นึกว่ามี เห็นไอ้หนวดดำมันบอกว่าผลปิศาจผลไม้แห่งความมืด)
เรย์ลี่ว่ายน้ำได้ทั้งๆที่(อาจจะ)มีพลังผลปิศาจ งั้นแชงคูสก็อาจจะมีพลังของผลปิศาจด้วยนะ!!

ฉายา"ราชันย์แห่งความมืด เรย์ลี่" ไม่ได้กินผลปีศาจแห่งความมืดซะหน่อย - -

ความสามารถที่เป็นหนึ่งไม่เป็นรองใครคือ พลังฮาคิทั้ง 3รูปแบบโดยทักษะที่เค้ามีนั้นแสดงให้เห็นว่าเค้าสามารถใช้มันได้อย่างเชี่ยวชาญ ถึงขีดสุด กว้างไกลโดยสามารถจำแนกพลังของคน 500คนได้อย่างง่ายดาย หรือจะใช้พลังเฉพาะเจาะจงไปยังเป้าหมายเพียงหนึ่งเดียวทำให้พลังมีความรุนแรงมากขึ้น  จนในปัจจุบันความแข็งแกร่งที่เค้ามีไม่เห็นว่าจะมีผู้ใดสามารถเอาชนะเค้าได้

จุดอ่อน : ในบางครั้งแสดงให้เห็นถึงความโชคร้ายที่คาดไม่ถึงจนมองได้ว่าไม่ว่าศัตรูหรือใครที่อยู่ใกล้อาจจะดวงซวยไปด้วยเมื่ออยู่ใกล้ตัวเค้า

http://pirateonepiece.blogspot.com/2010/03/blog-post_7906.html

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
เด๋วก่อน ไครว่าผมเมา ?

ตอนไล่ปลาแชงคูสไช่ราชันฮาคิไม่ไช่เหรอ ??? คุณเหนไช่ดาบเหรอ ??????
...............................................

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

เรย์ลี่ มีฉายาว่า ราชาแห่งความมืดครับ

ส่วนผลปิศาจความมืด เป็นของ หนวดดำครับ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

มั้วสุดๆ เลยนะนายอะ

เรย์ลี่ ไม่มีพลังผลปีศาจแน่นอน ผลไม้แห่งความมืด ก็ที่ไอหนวดดำแย้งมาจากหัวหน้าหน่วยที่ 4 ของหนวดขาว แล้วเอามากินเอง

- -  เรย์ลี่ก็ต้องว่ายน้ำได้อยู่แล้ว เพราะไม่มีพลังผลปีศาจ
แล้วจะทำไม

[email protected]

• *
เดี๋ยวไปถามอ.โอดะในSBSให้ *dontknow* *dontknow* *dontknow*

zaclub

• *
  • หนทางข้างหน้าจะเป็นอย่างไร ตัวข้านั้นพร้อมรับเสมอ

ในความเห็นส่วนตัว ผมว่าแชงคูส ไม่มีพลังของผลปีศาจหรอกครับ ถ้ามี อ. เข้าคงเขียนให้เห็นบ่างไม่มากก็น้อยแล้วละ เหมือนดาก้อนไง อ. ยังเขียนให้ใช้พลัง ลม ซึ่งอาจมาจากพลังของผลปีศาจ ตอนที่ช่วยลูฟี่ และ ต้อนที่ช่วยคนที่กองขยะที่ถูกไฟไหม้ ดาก้อนก็ใช้พลังนี้นิครับ ส่วนเรลี่ ฉายา ราชาแห่งความมืด หรือ เรียกในอีกชือว่า ราชานรก ก็ไม่มีเช่นเดียวกันจึงสามารถว่ายน้ำได้ครับ (พลังแห่งความมืด) ของหนวดดำเขานะครับ   *attack*  *damage*   *disappoint* *dead*
(ฉันมาที่นีเพื่อ... หยุดสงคราม)

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
สรุปง่าย ๆ เรย์รี่ว่ายน้ำไปหาลูฟี่ที่เกาะ ของโบอา จะมีพลังพิเศษได๊เช่นไร
...............................................

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
นี่คือสภาพของผู้มีพลังผลปีศาจตอนลงน้ำ นาทีที่ 5:40 นะครับ

http://youtu.be/9zpWJRmwoxI

แล้วนี่คือ Shanks ตอนลงน้ำ 0:35 ครับ

http://youtu.be/ELtsSFB-D_M

อิอิ  *้ั์gonnadie* *้ั์gonnadie* *้ั์gonnadie*

benzvip1

• *
ไม่มีใครคิดว่ามีเหมือนผมเลยหรอเนี้ย

*disappoint* *disappoint* *disappoint*
แล้วจะทำไม

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
*้ัิfreeze* *้ัิfreeze* พยายามคิดแล้วนะ หาดูแล้วดูอีก แต่ ความสามารถของ shanks ลึกลับเหลือเกิน

farrellpete

• *
แซงค์ไม่มีผลปิศาจหรอกครับ ขนาดโรเจอร์ ยังไม่มีผลปิศาจเลย แต่ก็เป็นราชาโจรสลัดได้นิ (ตอนนี้อาจจมีลูฟี่คนเดียว"หรือป่าว"ที่มีผลปิศาจ + ฮาคิทั้ง 3)

Aofapp

• *
*้ัิfreeze* *้ัิfreeze* พยายามคิดแล้วนะ หาดูแล้วดูอีก แต่ ความสามารถของ shanks ลึกลับเหลือเกิน

ก็เหมือนลุงเรย์ลี่แหละ ฝึกพลังฮาคิจนชำนานพัฒนาไปหลายระดับ เลยดูเหมือนกินผลปีศาจเข้าไป  *dontknow*

benzvip1

• *

ก็เหมือนลุงเรย์ลี่แหละ ฝึกพลังฮาคิจนชำนานพัฒนาไปหลายระดับ เลยดูเหมือนกินผลปีศาจเข้าไป  *dontknow*

บังอาจจะเอารูปมาแข่งกับผมหรอ
แล้วจะทำไม

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ของท่านกินขาดฮะ  เพราะมันสัมผัสได้ เอลซ่ามันเปนแค่ตัวการ์ตูนฮะ  *nude* *nude*