Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เนตรสีขาวลืมกันไปแล้วหรือ ในเมื่อเกี่ยวกับเนตรวงแหวนด้วย

หน้า: << < (4/11) > >>

momothedog:

แล้วที่ว่าราชาเทนงู เป็นบิดาของ มาดาระมันจริงหรือเปล่าครับ ...

ที่ว่าแต่งกับสาวเชื้อสายฮิวงะ

byrth:

มานพอจะเป็นแบบนี้ได้ไหม คือว่า โซโจโบ มานได้เนตรเซียนมา แต่มันยังไม่พอใจ เลยไปแต่งงานกับสาวฮิวงะ ที่มีเนตรสีขาวอยู่ก่อนแล้ว เลยกลายออกมาเป็นเนตรวงแหวน ... (คนเขียนก็ไม่รู้ว่า โซโจโบ นี่มานเป็นชื่อของลูกเซียนเต๋าคนพี่จริงหรือเปล่า และที่ว่ามานแต่งกับสาวฮิวงะก็ไม่มีหลักฐานใดๆ แค่จำได้เหมือนเคยอ่านที่ไหนมาสักที่ ยังไงก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะ *hoho*)

Augustz:

คือ ถ้าเนตรเซียนคือสังสาระ มันจะแบ่งกันงงเกินไปมั้ยอ่า

โคตรเหง้ามาดาระได้เนตรสังสาระ มันจะทำยังไงถึงไปแยกออกเปนเนตรวงแหวนอีกทีนึงอ่ะคับ

อีกอย่างโทบิก้บอกว่า "ลูกหลานของลูกคนโตต่อมาได้ตั้งเปนตระกูลอุจิวะ"

สืบทอดกันมาโดยสายเลือดมันก้ต้องมีเหมือนกันสิคับ ทำไมมันไม่มี หรือไปมีลูกกับคนอื่นเลยทำให้สังสาระหายไป

แล้วคนน้องจะไม่เสียเปรียบหรอคับ ได้แค่พลังกาย คนพี่ได้สังสาระ  พ่อลำเอียงชัดๆ  - -

ถ้าพูดถึงว่า แบ่งพลังออกเปน2ส่วน ให้ลูก2คน มันก้น่าจะแบ่งออกครึ่งนึง ไม่น่าให้สังสาระมาเต็มๆนะ

เอาตามความคิดผมก้ตามเนี้ยอ่ะคับ  เนตรเซียนคือเนตรวงแหวน กายเซียนคือพลังชีวิต

เนตรสีขาว คือขีดจำกัดสายเลือดของฮิวงะที่มีอยุ่ก่อนแล้ว ไม่ได้เกี่ยวกับพี่เต๋าเลย

ปล.ความเหนส่วนตัวนะคับ  ^^

ส่วนเรื่อง โจโซโบ พ่อมาดาระ  เรื่องนี้ยังไม่มีในเนื้อเรื่องคับ อย่าเพิ่งไปเชื่อในวิกิพีเดีย  - -

Augustz:

รูปนี้นะคับ ถ้าผมตาไม่ฝาด ผมซูมดูแล้วมันเปนเนตรวงแหวนมากกว่าสังสาระอ่ะคับ

โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม  ^^

PeKaJuu:

ส่วนตัวคิดว่ารูปมันดูยาก เกิ๊นครับ มันไม่100%ดูจากรูปนี้นะ ครับ ขอที่ชัดกว่านี้ได้ไมครับอะในอนิเมะมันจะชัดๆ เลยไมครับอะ

และที่คิดว่าเนตรเซียนคือสังสาระ ก็เพราะว่า เซียนเต๋ามีเนตรสังสาระใช้ไมครับ ก็น่าจะมอบเนตรนั้นให้ไปเลยคงไม่ใช้ มาเป็นวงแหวนหรอก มั้งครับ
เนตรสังสาระเรียกเนตรเซียนเพราะ เซียนเต๋ามีมันใช้ไมครับ ความคิดส่วนตัวนะ ครับ
และที่บอกว่า คนพี่ได้สังซาละคนน้องได้กายเซียน ผมว่าก็ไม่ได้รำเอียงเลย นะ ครับ เพราะมันวัดกันไม่ได้นี่ครับ จะบอกว่าอันไหนดีกว่า มันเป็นพลังคนละอย่างกัน(กายเซียนมันก็ไม่ได้อ่อนไปกว่าซังสาระหรอกครับ) ด้วย พ่อคงไม่รำเอียงหรอก ครับ
แล้วอันที่ว่า
"ลูกหลานของลูกคนโตต่อมาได้ตั้งเปนตระกูลอุจิวะ"

สืบทอดกันมาโดยสายเลือดมันก้ต้องมีเหมือนกันสิคับ ทำไมมันไม่มี หรือไปมีลูกกับคนอื่นเลยทำให้สังสาระหายไป ถ้าไปมีลูกกับตระกูลอื่นนี่ก็อาจเป็นไปได้นะครับ
[/color][/color]ถ้าไปมีลูกกับตระกูลอื่นนี่ก็อาจเป็นไปได้นะครับ เราก็ได้แต่เดากันไปเพราะมันไม่มี บอก ครับ

แล้วเรื่องพ่อมาดาระนี่ผม ไม่รู้ นะครับที่จำได้ไม่เคยอ่าน เจอในกาตูนย์เลยครับ (หรือว่าจะใช้หว่า)

ความคิดส่วนตัวเหมือนกัน ครับ
เรื่องนี่มันก็ตอบยาก อยู่ ครับ ที่มามันไม่บอก ชัดๆเลยครับว่าเนตรนี่มีที่มาจากไหน มาได้ไงใครเป็นต้นตระกูลอะไรหว่า *rip* *rip* *rip* *rip* *damage* *damage* *damage*

*dead* *dead* *dead* *dead* *shock* *shock* *shock* *shock*ความคิดใครความคิดมันเนอะเรื่องที่มันไม่มีบอก

หน้า: << < (4/11) > >>

Go to full version