Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เนตรสีขาวลืมกันไปแล้วหรือ ในเมื่อเกี่ยวกับเนตรวงแหวนด้วย

หน้า: << < (3/11) > >>

kampagank:

เห็นในเเอนนิเมชันบอกว่า เนตรวงเเหวนสืบทอดมาจาก เนตรสีขาว อะไรประมาณนี้เเหละ พูดง่ายคือ มาหลังเนตรสีขาว
เเต่เเต่เนตรที่เป็นตำนาน เห็นจะเป็น เนตรสังสาระนะ เพราะหายาก ถ้าเรียงลำดับก็น่าจะประมาณ สังสาระ-->เนตรสีขาว-->วงเเหวน
.
.
ว่าเเต่ว่า อาวุธที่เหมือนของพระซังธัมจัง ที่เซียนเต๋าถือ มันไปอยู่ที่ไหนหรอ

PeKaJuu:

แล้ว อุจิฮะ มัน ข้ามไปเบิก เนตรสังสาระ เฉยเลยได้เลย หรอ ครับ  *damage* ผมแค่สงสัยอิก น่ะ ครับ

Augustz:

โทบิเล่าว่า

คนที่สืบสายเลือดของคนพี่ คือมาดาระมาตั้งเปนตระกูลอุจิวะ

มาดาระไม่ได้มีเนตรสีขาวนะคับ ผมก้เลยคิดว่าเนตรที่ได้มาจากเซียนเต๋าก้คือเนตรวงแหวน

แล้วที่โทบิ ดันโซ มาดาระ  มันจะรวมพลังของ2ตระกูลเข้าด้วยกัน ถ้าเนตรเซียนคือเนตรสีขาว

มันก้ต้องรวมกับเนตรสีขาวสิคับ จะเอาเนตรวงแหวนไปปนทำไม  ผมคิดของผมแบบเนี้ยอ่ะคับ

ถูกผิดเสริมหน่อย  ^^

PeKaJuu:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 11:08:27 ---โทบิเล่าว่า

คนที่สืบสายเลือดของคนพี่ คือมาดาระมาตั้งเปนตระกูลอุจิวะ

มาดาระไม่ได้มีเนตรสีขาวนะคับ ผมก้เลยคิดว่าเนตรที่ได้มาจากเซียนเต๋าก้คือเนตรวงแหวน

แล้วที่โทบิ ดันโซ มาดาระ  มันจะรวมพลังของ2ตระกูลเข้าด้วยกัน ถ้าเนตรเซียนคือเนตรสีขาว

มันก้ต้องรวมกับเนตรสีขาวสิคับ จะเอาเนตรวงแหวนไปปนทำไม  ผมคิดของผมแบบเนี้ยอ่ะคับ

ถูกผิดเสริมหน่อย  ^^

--- End quote ---

มาดาระนี่มันสืบสายมาอีกทีไม่ใช้หรอ ครับ  หรือ ก็คือมีคนที่เป็นเชื่อสายตระกูลคนพี่(เนตรเซียน)ก่อน มาดาระ

มาดาระผมว่าไม่ได้สืบมาโดยตรงแน่ๆ ไม่งั้นมันคงมีเนตรเซียน แแต่นี่มันมีเนตรวงแหวงแทน 

ถ้าผมเดา เดานะครับลูก ของคนพี่(เนตรเซียน)จะต้องมีลูก สองคนแล้วคนหนึ่งเป็น สีขาวคน หนึ่งเป็นวงแหวน หรือไม่ ก็ เป็นสีขาวก่อน แล้ว ค่อยมีลูก ออกมาเป็น วงแหวน อิกที

เนตรเซียนคือ สังสาระนะครับ ไม่ใช้วงแหวน ยังไงก็ ยังไม่ใช้อุจิฮะมา ตรงๆ เลยหรอก ครับจากความคิดผมนะ 

หวังว่าคงเค้าใจนะผมเขียนนะ ครับ ผมเขียน งง งงไปบ้างขออภัยด้วย  ผิดถูกยังไง ก็เสริมนะ ครับ

[email protected]:

--- อ้างจาก: PeKaJuu ที่ ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:14:55 ---หลัก ฐานก็ไม่มี หรอกนะ ครับ แต่คาคาชิพูดไว้ใน อนิเมะตอนที่46 ว่า "อจิฮะย้อนไปต้นตระกูลสืบสายมาจากเนตรสีขาว"อะนะ *rip* *rip* *rip*ไม่เชื่อก็ไปเปิด ดูเองเด้อ

มันจะเกี่ยวกัน ยังไง อันนี้ผมก็ไม่รู้ครับแค่สงสัย   คนเขียนเค้าก็คงไม่อธิบายอะไร อีกแล้วละมั้งครับ *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

--- End quote ---
คาคาชิพูดว่า ลือกันว่า แสดงว่า มันอาจจะจริงหรือไม่จริงก็ได้ รู้สึกจะมีบอกว่า ตระกูลฮิวงะ เป็นหนึ่งในตะกรูลที่เก่าแก่ที่สุดของโคโนฮะ อะนะ แต่ ตระกูลอุวิจะ มันมีมาก่อนตั้ง โคโนฮะ นี้นา ความจริงอาจสลับกันก็ได้ ใครจะไปรู้อะนะ

หน้า: << < (3/11) > >>

Go to full version