Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผิดสังเกตุ โรเกีย

หน้า: << < (25/29) > >>

mint1458:

--- อ้างจาก: juppy ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:31:47 ---กดหมายคือความถูกต๊องส่วนรวม ก่อนจะได๊มาคงมีคนเสียสละมากมาย

แต่เราก็จำเป็นต๊องรักษากฎหมายไว๊เพื่อมนุสชาติ เช่นโจรสลัด

พวกที่ปล๊นจี๊ คือพวกที่ต๊องปราบปรามแต่ก็ยังมีพวกที่จะต๊องละเว๊นไว๊เช่น 7เทพ

แต่ของอคาอินุ กับสโม๊คเกอร์ มันสุดโต่งเกินไปครับ

(ถึงสโม๊คเกอร์จะ ปล่อยปละลูฟี่ไปรอบ 1ก็เถอะ)

--- End quote ---
ใช่ ไหนจะเรื่องเรืออพยพกับเอสน่ะ แต่อย่างน้อยสโมคเกอร์ก็ใจดีกว่าอาคาอินุแหละ *hoho*

windyzero:

ความเด็ดขาด มันก็ดีครับ เพราะมันสามารถควบคุมอาชญากรให้ลดน้อยลงได้แต่ต้องใช้ในทางที่ถูกต้องน่ะนะ

แต่ กรณี อาคาอินุนี่ มันเล่นเก็บคนที่ไม่ได้ทำความผิดไปด้วย เพราะเหตุผลเพียงแค่ อาจจะมีอาชญากรแฝงตัวอยู่

ซึ่งถ้าเป็นมาตราการป้องกัน ก็ถือว่ากันเหนียว แต่ถ้ามองมุมกลับ คือ คนไม่รู้เรื่องด้วยโดนฆ่าตายไป ใครรับผิดชอบ

กรณีเดียวกันกับ เสื้อ...ทะเลาะกับรัฐบาล แล้วเซ็นทรัลเวิลด์โดนเผาน่ะแหละ ตูเปิดห้างขายของ ของตูอยู่ดีๆ ไม่ได้รู้เรื่องอะไร แล้วมาเผาห้างตูทำไม *dead*

mint1458:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 10:23:36 ---ความเด็ดขาด มันก็ดีครับ เพราะมันสามารถควบคุมอาชญากรให้ลดน้อยลงได้แต่ต้องใช้ในทางที่ถูกต้องน่ะนะ

แต่ กรณี อาคาอินุนี่ มันเล่นเก็บคนที่ไม่ได้ทำความผิดไปด้วย เพราะเหตุผลเพียงแค่ อาจจะมีอาชญากรแฝงตัวอยู่

ซึ่งถ้าเป็นมาตราการป้องกัน ก็ถือว่ากันเหนียว แต่ถ้ามองมุมกลับ คือ คนไม่รู้เรื่องด้วยโดนฆ่าตายไป ใครรับผิดชอบ

กรณีเดียวกันกับ เสื้อ...ทะเลาะกับรัฐบาล แล้วเซ็นทรัลเวิลด์โดนเผาน่ะแหละ ตูเปิดห้างขายของ ของตูอยู่ดีๆ ไม่ได้รู้เรื่องอะไร แล้วมาเผาห้างตูทำไม *dead*

--- End quote ---
ใช่เลย *hoho*

Augustz:

จะว่าไป ผมก้อยากเหนรัฐบาลของเมืองไทย ภายใต้การนำของ อาโอคิยิ นะคับ ^^

อีกอย่างกระทู้นี้9หน้า ยาวที่สุดในเดือนนี้เลยนะคับเนี่ย  ดีไจ๊ ดีใจ

bignaja123:

ถ้ารัฐบาล เป็นแบบนั้น ไม่ดีหรอกครับ

เมืองไทยเดวนี้ ไม่พอใจอะไร ก้อใช่กดคนหมู่   หมู่มากย่อมได้เปรียบ กดหมายทำอะไรไม่ได้ 

อย่างที่ คุณ win บอก เซ็ลทรัลเวิล โดนเผาใครรับผิดชอบครับ    พวกชาวบ้านที่เผา มันยังขนของข้างในออกมากันอีก  แบบนี้ไม่เรียกชุมนุมแล้ว

เรียกก่อจลาจล แถมขโมยข้าวของอีก  แต่อย่างที่บอก กดคนหมู่ กดหมายทำอะไรไม่ได้ 

ต้องให้ หมาแดงปกครองครับ   ประเทศไทย    เผด็การถึงจะเอาอยู่     *disappoint*

พูดแล้วผมขึ้นทุกทีเรื่องนี้    *attack* *attack* *attack* 

หน้า: << < (25/29) > >>

Go to full version