หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ก็อด เอเนล  (อ่าน 41544 ครั้ง)

tuta

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เรื่อง ก็อด เอเนล
« เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 05:57:25 »
เห็นในเว๊ปนี้หลายกระทู้ มีคนบอกว่าก๊อดเก่งสุด ผมว่าไม่นะครับ  อย่างตอน  ที่ก๊อดบอกจะคลองโลก ลูฟี่บอกว่าข้างล่างมีคนเก่งเต็มไปหมด  และก๊อดก็แพ้ลูฟี่ตั้งแต่ลูฟี่ไม่มีฮาคิ (ลูฟี่ตอนนั้นไม่สามารถสู้นายผลได้เลย) ก๊อด เอเนลมีฮาคิ  ระดับทั่วไป  รับรู้การเคลือนไหว  ยอมรับว่าผลปีศาจ ก๊อด เอเนล สุดยอดแต่ อยู่ที่คนใช้  ด้วยนะคับจะบอกว่าสายฟ้าฟาดลงมาไม่มีอะไรป้องกันได้แต่ก็ไม่หน้าใช่  ถ้าระดับคนต่อสู้ต่างกัน เพราะมีฮาคิเกราะ  ดูอย่าง ผมแดงใช้ดาบรับ  แม็กม่า หรือปู่ แรลลี่  เอาดาบหยุด  คิซารุ แล้วจากการ์ตูนส่วนมากเพราะเอกจะเจอพวกไม่ระดับเท่าไรตอนแรก เหมือน ดราก้อนบอล  ฟรีซเซอร์ เก่งมาก พอมาเจอตอนหลัง อ่อนไปเลย 

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: เรื่อง ก็อด เอเนล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 07:46:39 »
''งงมาก ใครอ่านแล้วงงมั่งยกมือขึ้น
พอจะจับคราวว่าก๊อต เอเนล ด้วยพลังสายฟ้า
งั่นก็ขอ ถามว่าบนท้องฟ้า มันรู้จักดินไหม มันไม่รู้จักดิน ที่บนเกราะท้องฟ้า เรียกว่า วาป
ยาง ยังไม่รู้จักเลย มันคงไม่รู้ว่า ยาง,ดิน ว่ามัน ป้องกันสายฟ้า ได้
คุณว่า ก๊อตเก่งแต่พลังของผลปีศาจหรอ มันโทร่า ของก๊อตสุดยอดเลยนะฮะ อยากพึ่งบอกว่าก๊อตเก่งแต่พลังของผลปีศาจสิ
ก๊อต มันโทร่าก็เก่งหรือที่เรียกว่า ฮาคิ สังเกตุ  ก๊อตเก่งที่สุดละ ฮาคิสังเกตุอะ รู้ถึง คนอื่นคุยไรกันยังรู้เลย
 ก๊อตมันประมาท เองว่าไม่มีใครสู้มันได้ มันคิดว่า ตัวเองเป็นพระเจ้า แต่ถ้าลงมาจิงๆบนโลก มันก๊คงเก่ง เพราะพลังของมัน
เป็นพลังของผลปีศาจที่ถือได้ว่าแข็งแกร่งที่สุด(อันนี้ โรบิ้นพูดไว้)
ถ้าลงมาบนโลก นะ ใช้ธันเดอร์โบที่เดี่วยใส่น้ำ10ล้านโว คุณ ลองคิดดูดิมันจะเกิดไรขึ้น ปลาตายเต็มแกรนไลน์
พลังของผลปีศาจอะ ถือว่าสุดยอด แต่มันแพ้ทางลู่ฟี่ ว่าเป็นยาง 
ลองคิดไหมละ ถ้าให้พลเอก ขึ้นไปบนเกาะท้องฟ้าละ ผมว่า มันใช้ธันเดอร์โบ10ล้านโว จากไกลๆได้โดยไม่ต้องมาให้เห็นตัวเอง
ถือว่าร้ายกาจ คน1 แถมฮาคิขั่นเทพ ที่สามารถ รู้ถึงบทสนทนาได้ ผมว่าสุดยอดละ ถ้าในวันพีชไม่มีผล โกโมะ โกโมะ ละ ก๊อตคือที่1
พลัง จากผลปีศาจ มันก็เทพ ลอยตัวบนอากาศก็ได้ เหมือนชิกิ ความไว้ ในการเคลือนที่ พอๆ กับคิซารุ และก๊ มีสายฟ้าที่อันตรายที่สุด
ถ้า ตายไปสามารถ ปั๊มหัวใจตัวเอง ตื่นขึ้นมาได้

ไปและ ที่เล่าๆมา ผมนั่นชอบมัน อยากให้มันเป็นคนดี และมาอยู่กลุ่มลู่ฟี่
ไปและนะฮะ *unbear*ฟรี้วววววววววววววววว
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 09:37:06 »
ก๊อดไม่ได้เก่งที่สุดอยู่แล้วล่ะค่ะ แต่เป็นผลปีศาจกับสกิลที่ก๊อดใช้มันอลังการและสุดยอด

ถ้าก๊อดเก่งระดับพลเอกหรือ 4 จักรพรรดิ์โดยมีผลปีศาจนี้ ใครก็ต้านทานยาก

ทีแพ้ลูฟี้ก็เพราะประสบการ์ณเจอคนเก่งๆไม่มี และก็แพ้ทางลูฟี้ที่เป็นยาง   *rip*

Sanjididami

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 10:30:58 »
ไม่แน่ นะครับ 2 3ปีมาเนียก๊อตอาจจะลงมาจาก สกาเปีย เพือเก็บประสบการณ์การต่อสู่
รัฐ อาจจะมองเห็นว่าเป็นคนร้ายกาจอาจจะเก็บไว้เป็นไม้ตาย อาจจะอยู่ในองค์กรหลับของรัฐบาล
รัฐบาล หน้ากลัวจัง ไม่เอาไม่เอา ก๊อตบอกว่าตูจะไปดิ่นแดงแห่งส่วงสวรร์  เคยเห็นก๊อตไปดวงจันไม่รู้จิงหรือเมก อยากรุ้มาก
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

dz911

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 11:01:01 »
ก็อดไปอยู่บนดวงจันทร์แล้วนะ มีกองทัพเป็นของตัวเองด้วย

FUOKINF00

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 12:12:04 »
''งงมาก ใครอ่านแล้วงงมั่งยกมือขึ้น
พอจะจับคราวว่าก๊อต เอเนล ด้วยพลังสายฟ้า
งั่นก็ขอ ถามว่าบนท้องฟ้า มันรู้จักดินไหม มันไม่รู้จักดิน ที่บนเกราะท้องฟ้า เรียกว่า วาป
ยาง ยังไม่รู้จักเลย มันคงไม่รู้ว่า ยาง,ดิน ว่ามัน ป้องกันสายฟ้า ได้
คุณว่า ก๊อตเก่งแต่พลังของผลปีศาจหรอ มันโทร่า ของก๊อตสุดยอดเลยนะฮะ อยากพึ่งบอกว่าก๊อตเก่งแต่พลังของผลปีศาจสิ
ก๊อต มันโทร่าก็เก่งหรือที่เรียกว่า ฮาคิ สังเกตุ  ก๊อตเก่งที่สุดละ ฮาคิสังเกตุอะ รู้ถึง คนอื่นคุยไรกันยังรู้เลย
 ก๊อตมันประมาท เองว่าไม่มีใครสู้มันได้ มันคิดว่า ตัวเองเป็นพระเจ้า แต่ถ้าลงมาจิงๆบนโลก มันก๊คงเก่ง เพราะพลังของมัน
เป็นพลังของผลปีศาจที่ถือได้ว่าแข็งแกร่งที่สุด(อันนี้ โรบิ้นพูดไว้)
ถ้าลงมาบนโลก นะ ใช้ธันเดอร์โบที่เดี่วยใส่น้ำ10ล้านโว คุณ ลองคิดดูดิมันจะเกิดไรขึ้น ปลาตายเต็มแกรนไลน์
พลังของผลปีศาจอะ ถือว่าสุดยอด แต่มันแพ้ทางลู่ฟี่ ว่าเป็นยาง 
ลองคิดไหมละ ถ้าให้พลเอก ขึ้นไปบนเกาะท้องฟ้าละ ผมว่า มันใช้ธันเดอร์โบ10ล้านโว จากไกลๆได้โดยไม่ต้องมาให้เห็นตัวเอง
ถือว่าร้ายกาจ คน1 แถมฮาคิขั่นเทพ ที่สามารถ รู้ถึงบทสนทนาได้ ผมว่าสุดยอดละ ถ้าในวันพีชไม่มีผล โกโมะ โกโมะ ละ ก๊อตคือที่1
พลัง จากผลปีศาจ มันก็เทพ ลอยตัวบนอากาศก็ได้ เหมือนชิกิ ความไว้ ในการเคลือนที่ พอๆ กับคิซารุ และก๊ มีสายฟ้าที่อันตรายที่สุด
ถ้า ตายไปสามารถ ปั๊มหัวใจตัวเอง ตื่นขึ้นมาได้

ไปและ ที่เล่าๆมา ผมนั่นชอบมัน อยากให้มันเป็นคนดี และมาอยู่กลุ่มลู่ฟี่
ไปและนะฮะ *unbear*ฟรี้วววววววววววววววว
ผมว่าเก่งจริงๆ ครับ ถ้าคู่ต่อสู้ไม่ใช่ลูฟี่ ก็ยากที่จะมีใครเอา เอเนลลงได้

FUOKINF00

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 12:16:50 »
ก๊อดไม่ได้เก่งที่สุดอยู่แล้วล่ะค่ะ แต่เป็นผลปีศาจกับสกิลที่ก๊อดใช้มันอลังการและสุดยอด

ถ้าก๊อดเก่งระดับพลเอกหรือ 4 จักรพรรดิ์โดยมีผลปีศาจนี้ ใครก็ต้านทานยาก

ทีแพ้ลูฟี้ก็เพราะประสบการ์ณเจอคนเก่งๆไม่มี และก็แพ้ทางลูฟี้ที่เป็นยาง   *rip*
อย่างที่อาจารย์ โอดะ บอก ในช่วง sos เล่มไหนผมจำไม่ได้ ถ้าก็อดเอเนล ลงมาที่โลก ค่าหัว อยู่ที่ระดับ 500 ล้านขึ้นไป ครับ ค่าหัว 500 ล้าน คงไม่กระจอกแล้วละครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 12:49:06 »

อย่างที่อาจารย์ โอดะ บอก ในช่วง sos เล่มไหนผมจำไม่ได้ ถ้าก็อดเอเนล ลงมาที่โลก ค่าหัว อยู่ที่ระดับ 500 ล้านขึ้นไป ครับ ค่าหัว 500 ล้าน คงไม่กระจอกแล้วละครับ

แล้วเก่งที่สุดปะล่ะ ที่อาจาร์ยเขียนก็อ่านอ่ะค่ะ ก็เห็นๆกันอยู่ว่าฮาคิบนท้องฟ้ากับพื้นโลกมันต่างกันเนื่องจากประสบการ์ณ
 ถ้าค่าหัวระดับ 500 ล้านนี่ฮาคิเกราะจัดการร่างจริงลูฟี้ได้สบายเลยน้าแม้จะเป็นยางก็เถอะ แต่เพราะลูฟี้เป็นพระเอก อิอิ

uphero

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 13:47:29 »
ผมคิดว่าก็อดเอเนลูมันไม่ได้เก่ง อะคับแค่มีฮาคิสังเกตุกว้าง และผลพี่แกนั้นสามารถโจมตีเป็นวงกว้างได้จึงได้เปรียบ แต่ถ้าสู้กัน1-1 อาจจะวัดกับพวกมีผลธรรมดาไม่ได้เลยคับ ส่วนพี่แกนั้นถึงมีฮาคิเกาะแต่เคลื่อนที่เมหือนเต่าคับ แค่ลูฟี่ไม่มีเกียร์2ยังตามไม่ทัน เอาอะไรกับลูฟี่มีฮาคิคับ

Sanjididami

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 14:16:39 »
ผมคิดว่าก็อดเอเนลูมันไม่ได้เก่ง อะคับแค่มีฮาคิสังเกตุกว้าง และผลพี่แกนั้นสามารถโจมตีเป็นวงกว้างได้จึงได้เปรียบ แต่ถ้าสู้กัน1-1 อาจจะวัดกับพวกมีผลธรรมดาไม่ได้เลยคับ ส่วนพี่แกนั้นถึงมีฮาคิเกาะแต่เคลื่อนที่เมหือนเต่าคับ แค่ลูฟี่ไม่มีเกียร์2ยังตามไม่ทัน เอาอะไรกับลูฟี่มีฮาคิคับ
you  ผมคิดว่าก็อดเอเนลูมันไม่ได้เก่ง
I       หรอครับอืออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ
you  อะคับแค่มีฮาคิสังเกตุกว้าง และผลพี่แกนั้นสามารถโจมตีเป็นวงกว้างได้จึงได้เปรียบ   
I      อันนี้จิง
you  แต่ถ้าสู้กัน1-1 อาจจะวัดกับพวกมีผลธรรมดาไม่ได้เลยคับ
I      หรอครับ แสดงว่า คุณดูข้ามตอนแนะนำให้ไปดูใหม่
you  ส่วนพี่แกนั้นถึงมีฮาคิเกาะแต่เคลื่อนที่เมหือนเต่าคับ
I      พี่แกนี่เอเนลหรอ  (เต่าเลยหรอช้าไปมั่ง แสดงว่ารู้ข้ามตอนจิงๆ แนะนำให้ไปดูใหม่ความไว สายฟ้านะ พ่อคุณ )
you  แค่ลูฟี่ไม่มีเกียร์2ยังตามไม่ทัน
I      ตามไรหรอครับ ผมเห็นลู่ฟี่ วิ่งตามเอเนลอยู่นะ ทั่งเรื่องเลย
you  เอาอะไรกับลูฟี่มีฮาคิคับ
I       เอาอะไรหรอ ไม่เอาอะไรหรอก ลู่ฟี่เป็นพระเอก   

แถมนะ คุณ  ก๊อตไม่อยากจะสู้กับลู่ฟี่ด้วยซ้ำ เพราะก๊อตมันฉลาดไงเพราะปล่อยสายฟ้าไปเท่าไหร่ก็ไม่สทบสทาน
มันสนใจแต่ระฆัง ถ้าลู่ฟี่ไม่มี ก้อนกลมๆที่ติดไว้ที่มือ ถามหน่อยมันจะชนะไหม
ถามหน่อย ลู่ฟี่มันได้เปรียบ ชนะทางของ เอเนล อย่าเอาไปเปรียบกับลู่ฟี่สิ
เพราะยังไง  เอเนลก็สู้ทางลู่ฟี่ไม่ได้อยู่แล้ว  ถ้าจะไปสู้กับคนอื่น มันก็ง่ายๆ
ถามหน่อย คนเราเกิดมา โดนสายฟ้าผ่ามันจะไม่ตายกันทุกคนหรอ
เห็นลู่ฟี่ไม่เป็นอะไร   มันก็ไม่ได้ผลกับลู่ฟี่คนเดี่วยก็เท่านั่นเอง

ที่บอก ว่าถ้าเอเนลมีฮาคิ เกราะ ผมว่ามันจะช้าลงได้ไง อันนี้งงมาก ฮาคิมันฝึกฝนกันได้

ถ้าจะบอกว่าทำไมแพ้ลูฟี่ ก็ขอตอบเหมือนเดิมว่า แพ้ทางกัน   ลองไปดู เอเนลไม่ค่อยจะสนใจลู่ฟี่เท่าไหร่
เพราะความสามารถ ของลู่ฟี่ มันน่ารำคราณ   
อย่าเอาไปเปรียบเทียบกับ ลู่ฟี่ คนเดี่วยครับ
ลองเปรียบเทียบกันคนทั่งโลก สิความคิดของนายจะได้กว้างๆ อย่าไปคิดแคบๆ  You no
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 14:24:17 โดย Sanjididami »

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 14:58:14 »
*love* *love* *love*ผมว่าท่านพลาดแล้วนะครับ *hoho* *hoho*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 15:15:09 »
ในเรื่องผม ชอบ God ที่สุดนะ มันดู บ้าพลัง และ เยือกเย็นดี . . . แล้วก็ หูมัน ยาว 555

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 15:36:27 »

ก๊อดเก่งน้า แต่ไม่เก่งที่สุดเท่านั้นเอง ถ้ารู้วิธีปรับใช้และสู้กับคนเก่งๆมากกว่านี้ เพราะผลปีศาจของก๊อดมันเข้าขั้นที่จะต่อกรยากเลยล่ะ

ส่วนเรื่องฮาคิพี่คงจะสับสนอะไรบางอย่างแล้วล่ะค่ะ  นู๋อ่านแล้วยัง งงๆ อยู่   *rip*

Sanjididami

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 16:01:48 »
555555^
            ^
            ^
            ^

tuta

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 16:38:48 »
ดูอย่าง  mr.3 ตอนแรกโหด ตอนนี้  หมัดเดียวละผมว่า ก๊อดอาเนลเก่งคับ  แต่ไมได้เก่งกว่า  พวก  พลเอก หรือ   4 จักพรรดิ์ แน่นอน

งั้นผล ทุกผลปีศาจมีทางแก้แน่นอนถ้าระดับต่างกัน  ไม่งั้น พวก หัวแดง หรือนักดาบ กราฟ คนที่ไม่ได้กินผลปีศาจจะเทพได้ไงคับ

อีกอย่าง  แรลลี่ โหดสุดๆ กราฟ ไม่ได้กินผลปีศาจแต่ก็ไม่เคยแพ้ใครนิ  งั้นผลที่ทำให้คนสิ้นหวัง  ถ้าไม่ใช่อุซุป  ก็ไม่มีทางชนะอะดิ 

ถ้าคิดได้แค่ลูฟี่เปนยางทนสายฟ้าได้