หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 4 จักรพรรดิ์  (อ่าน 371655 ครั้ง)

banks555

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ตอนนี้มันคือยุคสมัยของตู 555
Re: 4 จักรพรรดิ์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 04 ต.ค. 2011 เวลา 23:20:32 »
ไม่รู้ว่าบากี้จะได้เป็น 1ใน4 จักรพรรดิ์ หรือ 7เทพคนใหม่กันแน่ น่าติดตามจริงๆ *haha*

pooza2499

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 12 ต.ค. 2011 เวลา 14:52:28 »
Bigmomสำหรับคนที่ไม่เห็น  http://nyomano21.files.wordpress.com/2010/10/big-mom-tonyohoho.jpg *number1*

pooza2499

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 12 ต.ค. 2011 เวลา 15:08:25 »
bigmom ผมมั่นใจแต่ไคโดไม่แน่ใ จ h *shock*ttp://tonyohoho.deviantart.com/art/Kaidou-One-Piece-193094058

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 12 ต.ค. 2011 เวลา 15:23:15 »
^
^
^
ของปลอมทั้ง 2 อันเลยครับ

pooza2499

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 22:47:43 »
^
^
^
ของปลอมทั้ง 2 อันเลยครับ
       ไม่ต้องห่วงครับผมไม่เกรียนใส่มั่วหลอก(แค่มั่วใส่) *dontknow* ไคโดไม่แน่ใจแต่bigmom 99.99./. แน่นอน

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 19:14:43 »
Spoil ครับ  *hoho* *hoho*

marangone

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ส. 22 ต.ค. 2011 เวลา 09:31:04 »
ไม่ต้องห่วงครับผมไม่เกรียนใส่มั่วหลอก(แค่มั่วใส่) *dontknow* ไคโดไม่แน่ใจแต่bigmom 99.99./. แน่นอน

big mom เค้าก็เขียนอยู่ไม่ใช่หรอครับ ว่า MADE BY TONYOHOHO one of the yonkou appears -*-

oOllNenGllOo

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 01:24:22 »
สมาชิกใหม่น่ะครับพึ่งจะสมัครตะกี้เอง(คาใจมากเลยสมัครดู)

1.อยากถามเรื่อง ลอล่า(ซอมบี้ฮิปโป)กับ บิ๊กมัม ใช่แม่ลูกกันหรือป่าวคับ เหมือนอ่านเจอตอนที่ลอล่าคุยกับนามิตอนให้บีเบิ้ลการ์ด(ทำนองว่าถ้าไปโลกใหม่จะเจอแม่ของลอล่า)
2.อยากถามเรื่อง จดหมายที่รัฐบาลโลกส่งมาให้บากี้
3.อยากถามเรื่อง ซาโบ ใช้คนเดียวกับ ลอร์(หมอศัลยกรรม) หรือป่าว อ่านๆดูแล้วก้อคิดไปเอง ตอนที่เรือซาโบโดนยิงเห็นแต่หมวก แล้วก้อตอนที่ดราก้อนคุยกับอิวาจัง บนเรือตอนที่จะออกจากเกาะตอนที่ช่วยคนจากผู้เขากองขยะ ถ้าจำไม่ผิดดราก้อนพูดว่า ฟื้นหรือยังอะไรทำนองนี้ ยิ่งย้ำความคิดเดิมก้อตอนที่ ลอร์มาช่วยลูฟี่ นี่แหละ

วอนผู้รู้ช่วยตอบให้ทีน่ะครับขอบคุณมากครับ

ขuมxวาu

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 08:50:33 »
สมาชิกใหม่น่ะครับพึ่งจะสมัครตะกี้เอง(คาใจมากเลยสมัครดู)

1.อยากถามเรื่อง ลอล่า(ซอมบี้ฮิปโป)กับ บิ๊กมัม ใช่แม่ลูกกันหรือป่าวคับ เหมือนอ่านเจอตอนที่ลอล่าคุยกับนามิตอนให้บีเบิ้ลการ์ด(ทำนองว่าถ้าไปโลกใหม่จะเจอแม่ของลอล่า)
2.อยากถามเรื่อง จดหมายที่รัฐบาลโลกส่งมาให้บากี้
3.อยากถามเรื่อง ซาโบ ใช้คนเดียวกับ ลอร์(หมอศัลยกรรม) หรือป่าว อ่านๆดูแล้วก้อคิดไปเอง ตอนที่เรือซาโบโดนยิงเห็นแต่หมวก แล้วก้อตอนที่ดราก้อนคุยกับอิวาจัง บนเรือตอนที่จะออกจากเกาะตอนที่ช่วยคนจากผู้เขากองขยะ ถ้าจำไม่ผิดดราก้อนพูดว่า ฟื้นหรือยังอะไรทำนองนี้ ยิ่งย้ำความคิดเดิมก้อตอนที่ ลอร์มาช่วยลูฟี่ นี่แหละ

วอนผู้รู้ช่วยตอบให้ทีน่ะครับขอบคุณมากครับ
ข้อ 2 นี่เห็นเขาพูดกันว่าเชิญไปเป็น 7 เทพมั้ง ไม่แน่ใจ

marangone

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 09:05:43 »

ข้อ 1. ข้อมูลยังไม่เปิดเผยครับว่าใครคือแม่ของลอล่า แต่หลายคนเดาว่า บิ๊กมัมคือแม่ลอล่าครับ แค่คาดเดานะครับ
ข้อ 2. คาดว่าเป็นจดหมายที่รัฐบาลเชิญบากี้ไปเป็นเจ็ดเทพโจรสลัด เพราะ ค้างคาวที่นำจดหมายมาให้บากี้มีลักษณะคล้ายกับ จดหมายที่ค้างคาวนำไปให้กับจินเบเพื่อเชิญไปเป็นเจ็ดเทพโจรสลัด
ข้อ 3. ซาโบ้ กับ ลอว์ เป็นคนละคนกันครับ ซาโบ  เกิด 20 มีนาคม ลอว์เกิด 6 ตุลาคม ในส่วนตัวก็คิดว่าซาโบ้ยังไม่ตายครับ และ ก็อยู่กับคณะปฏิวัตินั่นแหละ แต่เป็นคนละคนกับลอว์แน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 09:12:24 โดย marangone »

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 09:10:12 »
1. ยังตอบชี้ชัดให้ไม่ได้คะ เพราะว่ามันยังไม่เฉลยๆ แต่ส่วนใหญ่คิดว่าใช่ ถ้าเป็นอย่างงั้นกลุ่มหมวกฟางก็จะมีสัมพันธ์อันดีกับ 1 ใน 4 จักพรรดิ์อีกคน
2. เนื่องจากค้างคาวที่มาส่งจดหมายเป็นของรัฐบาลโลก เหมือนตอนมาส่งเชิญจินเบให้ไปเป็น เจ็ดเทพโจรสลัด มีโอกาสสูงว่าจะถูกเชิญไปเป็นจ้ะ
3. อันนี้เคยมีคนตั้งกระทู้ถามแล้วนะ คุณ marangone เคยตอบให้แล้วว่า
อ.โอดะ เฉลยวันเกิดของทั้งสองคนออกมาแล้ว ซาโบ เกิด 20 มีนาคม ลอว์เกิด 6 ตุลาคม เพราะฉะนั้น คนละคนกันแน่นอน

panndora

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 09:19:26 »
*disappoint* คุณ marangone เขามาตอบให้แล้ว ตอนที่เรากำลังพิมพ์ตอบนี่นา 555+ หน้าแตกเลยอ๊ะ *shock*

ขuมxวาu

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 16:58:23 »
1.อยากถามเรื่อง ตอนจบฮะ จะเป็นยังไง ปาหมอนจบมั๊ย แค่นี้แหละฮะ *great*

panndora

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 20:45:40 »
*disappoint* อ่า..ต้องขออภัยคุณ saxsax ไว้ ณ ที่นี้ด้วยจากรูปที่คุณ sax สุดหล่อลงสปอยล์รูปบิ๊กมัม

รูปนี้ไม่น่าจะใช่บิ๊กมัมแล้วละ
เพราะต้นฉบับจริง ตัวละครที่ว่าออกมาใน ตอนนี้จ๊ะ

ถ้าเป็นรูปบิ๊กมัมจริง ตอนนั้นกองทัพเรือคงอ้วกแตกแน่นอน เพราะ 4 จักรพรรดิ มาถึง 2 คน สงครามคงวุ่นวายกว่านี้เยอะ
เข้าใจว่าคุณ Saxsax สุดหล่อไปเจอมาจากเว็บนอกมากกว่าเลยเอาสปอยล์มาลงให้ดูกันเป็นวิทยาทาน ก็ต้องขอบคุณนะคะ
 *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love* *love*

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 13:28:41 »
วันก่อนฝันว่า  ผมแดง ได้กินผลปีศาจ  ในภายหลัง จากที่ได้ช่วยลูฟี่   *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ฝันไปได้  *number1* *number1* *number1*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก