หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอ๊ววววววววว ทาชิงิใช้ฮาคิได้แล้ว  (อ่าน 24277 ครั้ง)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: โอ๊ววววววววว ทาชิงิใช้ฮาคิได้แล้ว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 05:33:26 »
ทุกคนสามารถใช้ฮาคิสังเกตกับเกราะได้อยู่แล้วครับ  อยู่ที่การฝึกฝน  แต่ระดับของทาชิงิคงยังอ่อนหัดอยู่ ดูห่างไกลจาก โซโล จัง  *rip*
*attack* *attack*แหมะผมกำลังเชียร์คู่นี้อยู่พอดีครับ *love* *love* *love*

คู่นี้น่าจะชัดที่สุดในเรื่องแล้วว่าน่าจะคู่กันแน่ๆ นักดาบเหมือนกัน หลงทิศหลงทางเหมือนกัน LoL+  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: โอ๊ววววววววว ทาชิงิใช้ฮาคิได้แล้ว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:07:48 »
ทุกคนสามารถใช้ฮาคิสังเกตกับเกราะได้อยู่แล้วครับ  อยู่ที่การฝึกฝน  แต่ระดับของทาชิงิคงยังอ่อนหัดอยู่ ดูห่างไกลจาก โซโล จัง  *rip*
*attack* *attack*แหมะผมกำลังเชียร์คู่นี้อยู่พอดีครับ *love* *love* *love*

คู่นี้น่าจะชัดที่สุดในเรื่องแล้วว่าน่าจะคู่กันแน่ๆ นักดาบเหมือนกัน หลงทิศหลงทางเหมือนกัน LoL+  *้ั์drinktea*
555+ เห็นด้วยครับ คู่นี้ดูสมกันมาก *great*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:22:08 »
ทาชิงิ อ่อนละไม่เจียม ทลึ่งรั้นไง  โดนลอว์ ฟันซะ!!!

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 08:39:16 »
ไม่เห็น มี ใคร พูด ถึง อาวุด ของ โม๊กเกอร์ เลย ออก จะโหด
หิน ไคโรซากิ เชี่ยว น๊ะ

คิดว่าที่ไม่พูดถึง เพราะว่าอาวุธของลุงควันมีตั่งแต่ภาคแรกแล้วรึเปล่า....

แต่น่าคิดแหะ.... ว่าตาลุงควันใช้ฮาคิเป็น(ถึงจะยังไม่บอกว่าฮาคิใช้เป็นแต่ขนาดทาชิงิยังใช้เป็น)
ทำไมยังใช้อาวุธ ติดหินไคโรอยู่นะ.... หรือ....
เพราะว่าต้องการจับกุมใช้อาวุธติดหินไคโร จะทำให้จับกุมผู้มีพลังผลปีศาจได้ง่ายกว่า 

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:20:29 »
ฝีมือยังไม่ถึงอ่าครับทาชิกิอยากลองของเองครับช่วยไม่ได้ครับถึงจะสวยแต่บอกได้คำเดียวว่าสงสารครับคงจะโดนท่านลอว์สับแหละครับ(ถ้าไม่มีสโมกเกอร์อ่าครับ *number1*)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:26:43 »
ฝีมือยังไม่ถึงอ่าครับทาชิกิอยากลองของเองครับช่วยไม่ได้ครับถึงจะสวยแต่บอกได้คำเดียวว่าสงสารครับคงจะโดนท่านลอว์สับแหละครับ(ถ้าไม่มีสโมกเกอร์อ่าครับ *number1*)
*great* *great* *great* *great*ฮือฮือจาฟ้องโซโล *great* *great*
 *haha* *haha* *haha*ลุงโม้กต้องทำไรบ้างล่ะคงไมปล่อยลูกน้องคู่ใจโดนง่ายๆหรอกครับผม *dontknow* *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:35:08 »
งั้นเราก้ต้องรอลุ้นต่อไปนะคับ ว่าทาชิงิ จะโดนโซโลฟันหรือป่าว

แต่ตอนนี้ ยังไงก้โดนลอว์ฟันไปแล้วทีนึง  ดูๆแล้ว เหมือนการฟันแล้วทิ้งด้วยนะ

ฟันเสดแล้วปล่อยไว้งั้นอ่ะ  โซโลจะรับป่าวหว่า *haha* *haha* *haha*

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 13:17:33 »
งั้นเราก้ต้องรอลุ้นต่อไปนะคับ ว่าทาชิงิ จะโดนโซโลฟันหรือป่าว

แต่ตอนนี้ ยังไงก้โดนลอว์ฟันไปแล้วทีนึง  ดูๆแล้ว เหมือนการฟันแล้วทิ้งด้วยนะ

ฟันเสดแล้วปล่อยไว้งั้นอ่ะ  โซโลจะรับป่าวหว่า *haha* *haha* *haha*

2 แง่ 2 ง่ามนะครับเนี่ย  *shock* ลมทะเลโชยมาเย็น ๆ  *hoho*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

Augustz

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 13:33:25 »
ก้อย่าไปคิดให้มันเปน 2แง่ 2ง่ามสิคับ  เหมือนเพลงคันหูอ่ะ

ฟัึงดีๆ เค้าจะบอกว่า เค้าคันหูจิงๆ  ไม่ได้คัน . . .

ถอนสมอเรียบร้อย  *haha* *haha* *haha*

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 13:47:16 »
ยิ่งอ่านยิ่งเพลีย ทาชิงิเหมือนถูกสร้างมาเพื่อให้คุณชายนักดาบทั้งหลายฟันเลยอ่ะ น่าอิจฉา โดนท่านลอว์ฟันซะล่ะ *haha* *haha* *haha*

ส่วนเรื่องฮาคิ ขนาดทาชิงิยังมี มันคงเป็นอะไรที่เกลื่อนในโลกใหม่แน่ๆ เริ่มหมดศัทธากะฮาคิละ นึกว่ามันจะเป็นอะไรที่น่าตื่นเต้นกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 14:01:19 โดย nu-dawan »
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 13:56:36 »
คือ ฮาคิ อาจจะมีความหมายถึงความแข็งแกร่งก้ได้่นะคับ

เพราะคนที่ไม่มีฮาคิ ก้คือคนที่ไม่แข็งแกร่งพอ  จึงไม่สามารถ มีชีวิตรอด อยุ่ในโลกใหม่ได้

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 14:38:17 »
ถึง ลอว์ จะฟัน ทาชิงิ แต่ก็ใช้ดาบจริงๆฟันนิครับ พูดเล่นกันแบบนี้ ญ เสียหายนะ

แต่สำหรับโซโล ใช้ดาบสั้นหรือยาวไม่รู้ แต่รู้เป็นดาบพกเล่มที่ 4 ฟัน เพราะฉะนั้นโซโลไม่สนใจว่าจะโดนดาบจริงฟันมารึเปล่า

ปล.ดาบพกโซโลไม่รู้ดาบจริงป่าวนะ  *้ัิshy*

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 17:06:59 »
ยิ่งอ่านยิ่งเพลีย ทาชิงิเหมือนถูกสร้างมาเพื่อให้คุณชายนักดาบทั้งหลายฟันเลยอ่ะ น่าอิจฉา โดนท่านลอว์ฟันซะล่ะ *haha* *haha* *haha*

ส่วนเรื่องฮาคิ ขนาดทาชิงิยังมี มันคงเป็นอะไรที่เกลื่อนในโลกใหม่แน่ๆ เริ่มหมดศัทธากะฮาคิละ นึกว่ามันจะเป็นอะไรที่น่าตื่นเต้นกว่านี้

ผมว่ามันจะยกระของการต่อสู้ให้มันส์ขึ้นมากๆๆๆๆเลยนะ

ไม่มีอะไรที่จะน่าเบื่อหรอก   10 ปีมานี่   ดูมาทุกคู่  ตื่นเต้นทุกคู่นะ ^-^
ล่ะก็คนที่เขาใช้ไม่คล่องเขาอาจจะมีเทคนิคพิเศษเพื่อการอยู่รอดก็ได้  หลากหลายๆ  ตื่นเต้นดีออกนะครับ   

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 18:57:35 »
ถึง ลอว์ จะฟัน ทาชิงิ แต่ก็ใช้ดาบจริงๆฟันนิครับ พูดเล่นกันแบบนี้ ญ เสียหายนะ

แต่สำหรับโซโล ใช้ดาบสั้นหรือยาวไม่รู้ แต่รู้เป็นดาบพกเล่มที่ 4 ฟัน เพราะฉะนั้นโซโลไม่สนใจว่าจะโดนดาบจริงฟันมารึเปล่า

ปล.ดาบพกโซโลไม่รู้ดาบจริงป่าวนะ  *้ัิshy*

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *number1* *number1* *number1* *number1*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 19:28:16 »
กระทู้นี้กำลังคุยเรื่องทาชิงิมีฮาคิแล้ว หรือทาชิงิถูกลอร์ฟันละนี่ ..5555+

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+