หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่ต่อสู้และคนที่ลูฟี่ต้องเจอหลังจากนี้  (อ่าน 18756 ครั้ง)

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: คู่ต่อสู้และคนที่ลูฟี่ต้องเจอหลังจากนี้
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 01:53:47 »
แล้วคิดว่าใครคือคนสุดท้ายที่ ลูฟี่ ต้องสู้ด้วย ก่อนจะได้ตำแหน่งเจ้าแห่งโจรสลัดครับ.................

อันนี้น่าสนใจนะครับ ศัตรูที่เป็นปรปักษ์คงได้สู้ไม่ยาก แต่คนที่อยากให้ลูฟี่ก้าวข้ามมากที่สุดคือกาฟเพราะปู่แกฮาคิแกร่งสุดๆ แทบจะที่สุดแล้ว ใช้แต่กำปั้นกะฮาคิ อีกทั้งยังอยู่ฝ่ายตรงข้ามกับลูฟี่ แต่ลูฟี่ต้องก้าวข้ามใจตัวเองไปให้ได้(ไม่ใช่แค่ต่อย)จะสู้กับปู่ตัวเองต้องการแรงบันดาลใจอย่างสูงเลย ถ้าลูฟี่แกร่งขึ้นเรื่อยๆ ชื่อเสียงด้านลบเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ กาฟคงเป้นคนแรกๆที่จะหยุดลูฟี่

Merry

• *
Re: คู่ต่อสู้และคนที่ลูฟี่ต้องเจอหลังจากนี้
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 10:30:10 »
ความคิดส่วนตัวนะ . .

ลูฟี่ อาจไม่ได้ ล้ม บิ๊กมัม ก็ได้ เพราะว่า อาจจะเกี่ยวกับ ลอว์ล่า .. .

แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ เพราะ วันพีช นี้มัน เข็มขัดสั้น

ถ้า บิ๊กมัม เป็น แม่ของ ลอว์ล่า จริง คง ไม่ได้ สู้ กันจนรู้ผล

แต่ก็ไม่แน่ นะ ( แทงกั๊ก ไว้ ก่อน 555 )

สิ่งที่ ไม่อยากเห็น คือ ลูฟี่ Vs การ์ป   

จากศึกหนวดขาว การ์ปก็ เจ็บพอแล้ว     

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:21:10 »
^
^
^

ผมว่ากราฟคงไม่ได้ +กับลูฟี่อีกแล้วแน่นอน

เพราะกราฟออกจากการเปนทหารเรือไปแล้ว คงไม่ได้สู้กันแน่นอน(มั้ง) *hoho*

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 12:23:40 »
เผลอๆกาฟอาจหนับหนุนลูฟี่นะครับคงไม่สู้กันหรอก

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 21:42:24 »

ลูฟี่ อาจไม่ได้ ล้ม บิ๊กมัม ก็ได้ เพราะว่า อาจจะเกี่ยวกับ ลอว์ล่า .. .

แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ เพราะ วันพีช นี้มัน เข็มขัดสั้น

ถ้า บิ๊กมัม เป็น แม่ของ ลอว์ล่า จริง คง ไม่ได้ สู้ กันจนรู้ผล

แต่ก็ไม่แน่ นะ ( แทงกั๊ก ไว้ ก่อน 555 )

สิ่งที่ ไม่อยากเห็น คือ ลูฟี่ Vs การ์ป   

จากศึกหนวดขาว การ์ปก็ เจ็บพอแล้ว   

ผมก็ไม่อยากเห็น การ์ป  Vs ลูฟี่ อีกแล้วครับ  *unbear*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 17:50:43 »
ผมว่าถ้าลูฟี่มันยังเปนโจรสลัดอยุ่ มันก้จะมีศัตรูใหม่ๆโผล่มาเรื่อยๆล่ะคับ

ไม่จำเป็นว่าต้องเปนพวกหน้าเดิมๆ  อย่างโฮดี้น่ะ มีโผล่มาก่อนมั้ยล่ะ 

เพราะงั้นผมเลยคิดว่าไม่ใช่แค่พวกหน้าเดิมๆ หน้าใหม่ๆต้องโผล่มาอีกเพียบแน่นอน  *number1*

เห็นด้วยที่สุด *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:55:44 »

ผมก็ไม่อยากเห็น การ์ป  Vs ลูฟี่ อีกแล้วครับ  *unbear*
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ *number1*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:06:28 »
เเต่ผมอยากเห็นอะ ลูฟี่กับอาคาอินุครับ *disappoint*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 03:46:33 »
ถึงคนที่บอกว่า การ์ปจะมาหยุดลูฟี่

เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ เพราะ การ์ป ถ้าจะหยุด คงหยุดดราก้อนไปแล๊ว ^^"

ลูฟี่คงไม่ได้สู้กับแชงคูส และลอว์ ครับ (สองผู๊มีพระคุณ)

หนวดดำ กลุ่มสุดท้าย และ คิดส์ ลองสุดท้านครับ

killer Vs Zoro น่าดูไหม !^^ ตอนนี้เจอ ซีร์ซาร์ (อาจจะไม่ได้สู๊)
...............................................

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 10:44:03 »
ถึงคนที่บอกว่า การ์ปจะมาหยุดลูฟี่

เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ เพราะ การ์ป ถ้าจะหยุด คงหยุดดราก้อนไปแล๊ว ^^"

ลูฟี่คงไม่ได้สู้กับแชงคูส และลอว์ ครับ (สองผู๊มีพระคุณ)

หนวดดำ กลุ่มสุดท้าย และ คิดส์ ลองสุดท้านครับ

killer Vs Zoro น่าดูไหม !^^ ตอนนี้เจอ ซีร์ซาร์ (อาจจะไม่ได้สู๊)
อืม *้ั์drinktea* *splash*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*