หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีแต่ อารุกะ รักษา กอร์น ได้คนเดียวแน่เหรอ???  (อ่าน 19849 ครั้ง)

SNSDxxSUNNY

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โลกของเน็น ไม่มีคำจำกัดความ แน่นอนหรอกผมว่า
อย่างการ์ดในเกม GI 'ลมหายใจมหาเทพ' เป็นตัวอย่างได้รึเปล่า
ไม่แน่ถ้ามุขดันๆๆเผลอๆๆมีคนทีใช้เน็นเรียกคนทีตายไปแล้วคืนชีพ เนเทโล่ ขึ้นได้ละเหอๆๆ (ไอบ้าคาบุโตะนี้เอง)
อย่างว่าโลกของเน็นใครจะไปรู้อะไรก้เกิดขึ้นได้

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
Re: มีแต่ อารุกะ รักษา กอร์น ได้คนเดียวแน่เหรอ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:24:56 »
ก็น่านดิ่ ทีแรกเรายังคิดว่าทำไมมันไม่ใช้กาดลมหายใจมหาเทพรักษากอน เพราะคาดว่ามันต้องเป็นความสามารถของคนใดคนนึงในกลุ่มที่สร้างเกม GI ขึ้นมาแน่ๆ

mirugi

• *
Re: มีแต่ อารุกะ รักษา กอร์น ได้คนเดียวแน่เหรอ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 21:20:31 »
อาจจะเกี่ยวกับค้นหาตัวไม่ได้และไม่รู้ว่ายังมีชีวิตอยู่รึเปล่าด้วยมั้งคะ
เพราะกอนน่าจะต้องการการรักษาแบบเร่งด่วน เพราะดูสภาพแ้ล้วใกล้ตายเต็มทนมากๆ
ไม่น่าจะยื้อไว้ได้นาน

Gibi

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 04:54:03 »
ความสามารถเน็นไม่ได้มีเขียนแปะบนโปรไฟล์ บัตรประชาชนนะครับ จะเซิทหาได้
แล้วก็ไม่ใช่ทุกคนที่จะมี จะฝึกได้

แล้วจะใครมาช่วยกรหละครับ ขนาดพ่อมันเก่งนักเก่งหนายังไม่สนใจเลย เนเทโร่ประธานฮันเตอร์แท้ๆยังต้องไปปราบบอสเอง แถมไม่มีใครช่วยเลย
ในสถานนั้นคิรัว ก็ทำได้ดีที่สุดละครับ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 19:36:09 »
โลกของเน็น ไม่มีคำจำกัดความ แน่นอนหรอกผมว่า
อย่างการ์ดในเกม GI 'ลมหายใจมหาเทพ' เป็นตัวอย่างได้รึเปล่า
ไม่แน่ถ้ามุขดันๆๆเผลอๆๆมีคนทีใช้เน็นเรียกคนทีตายไปแล้วคืนชีพ เนเทโล่ ขึ้นได้ละเหอๆๆ (ไอบ้าคาบุโตะนี้เอง)
อย่างว่าโลกของเน็นใครจะไปรู้อะไรก้เกิดขึ้นได้
แค่ผมกลับรู้สึกว่าโลกชอง ฮันเตอร์ กับมีหลักการมากว่า นารูโตะ ซะอีกนะครับ ฮัทสึ เซ็ตสึ เร็น เน็น เอ็น เงียว ทุกอย่างเป็นองค์ประกอบรวมกัน+กัยหลักการในการต่อสู้

ส่วน นารูโตะ มีจำกัดในเรื่องของการใช้ ธาตุ+จักระ ก็จริง แต่ไร้จำกัดในการใช้ คาถา อย่างเช่น สัมภเวสีคืนชีพ ผนึกซากอสูรย์ เป็นต้น
แต่สะใจจริงมันก็ไม่ห่างไกลกันนักหรอกครับ เพียงแต่ว่าถ้าละในฐานของความเป็นจริง hunter เสมือนจริงกว่าครับ แต่ไอ่เน็นที่เรียกคนตายคืนชีพเยี่ยผมว่าน่าจะมีนะครับ แต่คงเป็น zombie หรือไม่ก็ถูกควบคุม จากศพของสายควบคุม *number1*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 18:30:14 »
เกมGIมันจบไปแล้ว ข้อมูลเกมทั้งหมดคงถูกลบไปแล้วเนื่องจากที่กอร์นจบเกม ส่วนเรื่องกาดมะรู้ว่ามันจะทำไง อีกอย่างกอร์นมันใช้พลังแบบคุราปิก้าที่ยอมสละ (อะไรจำมะได้ละ) ทำให้ได้พลังมา