หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่ากราฟฝีมือระดับไหนครับ  (อ่าน 50547 ครั้ง)

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คิดว่ากราฟฝีมือระดับไหนครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 23:35:02 »
ส่วนตัวคิดว่า

น่าจะ เป็น รองแค่ ค๊อง กับ 5 ผู้เฒ่า และอาจจะเหนือกว่า เซนโงคุ

( เพราะ การ์ป คือ ตำนาน และ ปัจจุบัน )

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
Re: คิดว่ากราฟฝีมือระดับไหนครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 10:50:04 »
น่าจะระดับจอมพลค้าบบบ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 11:21:32 »
กราฟ คือคนที่ต่อสุ้กับโรเจอร์ได้ีอย่างสูสี แล้วยังเหนือกว่าพลเอกอีก

น่าจะระดับเดียวกับเซ็นโงคุที่เปนจอมพลนะคับ  แต่ว่ากราฟไม่สนใจ ในยศ เพราะกราฟเค้าอินดี้คับ อยากทำตามใจตัวเอง

แล้วก้ เซ็นโงคุ เปนคนเดียวที่หยุดกราฟได้ ดูจากในสงคราม  เพราะเซ็นโงคุน่าจะเหนือกว่ากราฟหน่อยนึง ตรงที่เซ็นโงคุกินผลปีศาจ

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 13:56:17 »
กราฟ คือคนที่ต่อสุ้กับโรเจอร์ได้ีอย่างสูสี แล้วยังเหนือกว่าพลเอกอีก

น่าจะระดับเดียวกับเซ็นโงคุที่เปนจอมพลนะคับ  แต่ว่ากราฟไม่สนใจ ในยศ เพราะกราฟเค้าอินดี้คับ อยากทำตามใจตัวเอง

แล้วก้ เซ็นโงคุ เปนคนเดียวที่หยุดกราฟได้ ดูจากในสงคราม  เพราะเซ็นโงคุน่าจะเหนือกว่ากราฟหน่อยนึง ตรงที่เซ็นโงคุกินผลปีศาจ

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

uphero

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 14:01:43 »
น่าจะพอกับ เรลี่คับ ตอนหนุ่มพวก3พลเอกก็แค่เด็กๆอะคับ

coordinators

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 19:28:16 »
ที่พวกเขากลัวกราฟก็เพราะว่า กราฟ จัดการแต่โรเจอ คนอื่นๆ แพ้โรเจอกันหมด  ก็เปรียบกราฟมี พลังเก่ง เหมือนโรเจอ เจอก็หนีก่อน เพียงแต่กราฟเป็นคน ยุติธรรม มากๆ และสงสารคน ไม่มุ่งฆ่า แต่มุ่งจับเป็น ไม่เหมือน เจ้าลาวา ฆ่าหมดไม่เหลือ

pondsaber02

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 21:41:56 »
ผมว่า ผู้ชายคนนี้เปนคนที่มีความยุติธรรมมากก ขนาดโรเจอร์ยังยอมรับ แสดงว่าเค้าคนนั้นต้องเปนคนที่เก่งมากกก      *haha* *haha* *haha*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 21:50:11 »
จากความคิส่วนตัวของผมนั้นกาฟในตอนนี้น่าจะฝีมือพอๆกับเซนโงคุแหละครับเรื่องเหนือกว่าพลเอกในยุคนี้ผมว่าต่อไห้เป็นกาฟก็เถอะครับยากที่จะเอาลุงลิงลงได้อะครับยิงหมาบ้าที่นั่งเบ่งอยู่บนต่ำแหน่งจอมพลนั้นผมว่าท่านกาฟไม่น่าจะสู้ได้แล้วครับเพราะมันต้องฝึกฝีมือเพิ่มขึ้นอีกมากพอดูครับไม่อย่างงั้นเป็นจอมพลไม่ได้ครับและการฝึกฝีมือของหมาตัวนั้นก็ได้ฝึกกับท่านไก่ฟ้าของเรามาแล้วครับมันคงไม่ธรรมดาแล้วครับในตอนนี้อะครับ(ผมว่าเผลอๆท่านไก่ฟ้าในตอนนี้น่าจะเกินท่านกาฟไปแล้วด้วยคับเพราะลุงกาฟแกนั่งเฉยๆครับไม่ฝึกอะไรเลยครับแถมแก่ลงทุกวันอีกครับจะเอาแรงทไหนมาฮึดสู้คับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:39:25 »
จากความคิส่วนตัวของผมนั้นกาฟในตอนนี้น่าจะฝีมือพอๆกับเซนโงคุแหละครับเรื่องเหนือกว่าพลเอกในยุคนี้ผมว่าต่อไห้เป็นกาฟก็เถอะครับยากที่จะเอาลุงลิงลงได้อะครับยิงหมาบ้าที่นั่งเบ่งอยู่บนต่ำแหน่งจอมพลนั้นผมว่าท่านกาฟไม่น่าจะสู้ได้แล้วครับเพราะมันต้องฝึกฝีมือเพิ่มขึ้นอีกมากพอดูครับไม่อย่างงั้นเป็นจอมพลไม่ได้ครับและการฝึกฝีมือของหมาตัวนั้นก็ได้ฝึกกับท่านไก่ฟ้าของเรามาแล้วครับมันคงไม่ธรรมดาแล้วครับในตอนนี้อะครับ(ผมว่าเผลอๆท่านไก่ฟ้าในตอนนี้น่าจะเกินท่านกาฟไปแล้วด้วยคับเพราะลุงกาฟแกนั่งเฉยๆครับไม่ฝึกอะไรเลยครับแถมแก่ลงทุกวันอีกครับจะเอาแรงทไหนมาฮึดสู้คับ)
การ์ปไม่ได้ฝึกอะไรเลย!!! ทำไมถึงคิดงั้นครับ ตามความคิดผมการฝึกให้พวกโคบี้ก็เป็นการฝึกตัวเองไปในตัวด้วยนะครับ
แล้วแบบนี้หมวกแดงที่เอาแต่สังสรรค์เฮฮา กินเหล้าร้องรำทำเพลงสนุกสนานกับพรรคพวกก็อ่อนสิครับ เพราะไม่ได้ฝึกเหมือนกัน เหอเหอ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:44:23 »
ผลก็ว่าเก่งพอพอกับระดับจอมพลนะ  *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:51:40 »
การ์ปไม่ได้ฝึกอะไรเลย!!! ทำไมถึงคิดงั้นครับ ตามความคิดผมการฝึกให้พวกโคบี้ก็เป็นการฝึกตัวเองไปในตัวด้วยนะครับ
แล้วแบบนี้หมวกแดงที่เอาแต่สังสรรค์เฮฮา กินเหล้าร้องรำทำเพลงสนุกสนานกับพรรคพวกก็อ่อนสิครับ เพราะไม่ได้ฝึกเหมือนกัน เหอเหอ

อ่าาาาลืมไปเลยคับว่าต้องฝึกไห้โคบี้ครับแต่ผมแดงนั้นอยู่ในกรณีที่เก่งอู่แล้วครับเลยไม่ต้องฝึก(ผมไม่เคยเห็นพวกเทพๆฝึกกันเลยครับเช่นมิฮอวกนั้นก็ไม่ฝึกครับสังเกตุได้จากลิงที่อยู่เต็มเกาะครับถ้าฝึกจิงๆคงเป็นเกาะล้างครับเอ๊ะหรือว่าฝึกหว่าฝึกแบบฟันยังไงไม่ไห้ตายอ่าครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

marakak

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 23:56:51 »
ไม่ต้องถามว่าเก่งแค่ไหน สำหรับพลโทกาฟ

ดูเลย์รี แก่ๆ ยังหยุดคิซารุ สบายสบาย

ไม่ต้องถามว่ากาฟเก่งแค่ไหนขนานไม่มีผลปีศาจ ตอนสงครามมันยังจะ+แชงคูส
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 01:12:39 »

อ่าาาาลืมไปเลยคับว่าต้องฝึกไห้โคบี้ครับแต่ผมแดงนั้นอยู่ในกรณีที่เก่งอู่แล้วครับเลยไม่ต้องฝึก(ผมไม่เคยเห็นพวกเทพๆฝึกกันเลยครับเช่นมิฮอวกนั้นก็ไม่ฝึกครับสังเกตุได้จากลิงที่อยู่เต็มเกาะครับถ้าฝึกจิงๆคงเป็นเกาะล้างครับเอ๊ะหรือว่าฝึกหว่าฝึกแบบฟันยังไงไม่ไห้ตายอ่าครับ)
พวกเทพๆไม่ต้องฝึกกัน การ์ปกระจอกหรอครับ ต่อยมัลโก้ปลิว พลังแขนใช้ขว้างลูกระเบิดแรงเหมือนยิงปืนใหญ่ฯลฯ

Fullteam

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 21:24:33 »
ถ้าวัดกันตอนช่วงที่กาฟและเซ็นโงคุในช่วงพีคสุดๆ(ตอนหนุ่มๆที่ปะทะกับโรเจอร์) กาฟกับเซ็นโงคุกินขาดครับ  แต่ถ้าวัดกันตอนนี้ก็คงยากหละครับที่จะชนะพลเอก เพราะความชรา

ยกตัวอย่างเช่น ในช่วงสงครามชิงตัวเอส

หนวดขาว vs อาคาอินุ
ถึงหนวดขาวจะดูเหนือกว่าก็เถอะ แต่อาคาอินุก็ซัดหนวดขาวจนหัวแหว่งหายไปครึ่งซีกได้ (ถ้าเป็นช่วงหนุ่มๆและไม่บาดเจ็บ ยังไงอาคาอินุก็ตายครับ)

และอีกคู่ คิซารุ vs เรลี่
ถึงจะดูสูสี แต่ยังไงตอนนี้ถ้าสู้กันต่อไปยาวๆ ผมก็ว่าเรลี่เอาคิซารุไม่ลงหรอก คิซารุคงบาดเจ็บแต่เรลี่คงร่วงเพราะแพ้กำลังครับ (แต่ถ้าเป็นตอนเรลี่หนุ่มๆ คิซารุคงร่วงครับ)

ส่วนเซ็นโงคุก็เช่นกันครับ ฝีมือต่อสู้อาจดูเป็นรองกาฟนิดๆ แต่ด้านความฉลาดและเป็นผู้นำนั้นเหนือกว่าแน่นอน ถึงได้เป็นจอมพลไง
(ตำแหน่งที่สูงกว่าอาจไม่ได้อยู่ที่ว่าเก่งเรื่องสู้เสมอไป มันต้องอยู่ที่กึ๋นด้วย)

ส่วน5ผู้เฒ่าผมว่าด้านต่อสู้ก็คงไม่ได้เก่งขั้นเทพ แต่เรื่องความรอบรู้และการวางแผนนี่ ยกให้เหนือกว่าเซ็นโงคุครับ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 22:30:38 »
ในสายตาผม ผมมองว่าเช็นโงคุ น้าจะเก่งเท่ากับผลเอกหรือเหนีอกว่านิดๆ แต่มันสมองแก่เทพ

ส่วนกราฟนี้ของจริงแน่ ไม่งั้นคงไม่ได้ชี่อว่า วีรบุรุษกองทัพเรือแน่แท้ ตอนหนุ่มๆน้าจะเก่งเวอ้ร์เลยแหละ *number1*