หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่จริงแล้ว ซาโบะ ตายหรือยังคับ?  (อ่าน 5476 ครั้ง)

WaNNaBe

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ที่จริงแล้ว ซาโบะ ตายหรือยังคับ?
« เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 21:44:55 »
 *dead*

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ที่จริงแล้ว ซาโบะ ตายหรือยังคับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 21:54:30 »
ตายแล้วหรือยังอันนี้ไม่มีใครทราบแน่นอนครับ

แต่เพื่อนๆในบอร์ดส่วนมากลงความเห็นว่ายังไม่ตายครับ

Nonny

• *
Re: ที่จริงแล้ว ซาโบะ ตายหรือยังคับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 09:23:47 »
ผมว่าไม่น่าจะตายน้ะ เพราะว่าสพก้อยังไม่เจอ หายสาบสูญไป ซะงั้น
คนเขียน one piece นี่ เขียนวนไปวนมา น่าต้องค้นหาจิงๆ

poonx9x8x7x6

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 14:10:01 »
-ถ้าตายเเล้ว  ก็จบไป  *haha*
-เเต่ถ้ายัง  น่าจะเป็นสมาชิกในกลุ่มโจรสลัดใหญ่ๆ  หรือเป็นหัวหน้ากลุ่มโจรสลัดที่เราคาดไม่ถึง  เพราะ  ซาโบะ นั้นออกทะเลเป็นคนเเรกใน 3 พี่น้อง  เอส ลูฟี่   ก็น่าจะเป็นโจรสลัดที่ดังๆเเน่ๆ  *dontknow*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 16:28:14 »
ยังไม่ตาย ยืนยัน แต่ยังไม่คอนเฟิม

เพราะ ดราก้อนได้ช่วยไว้นิ . .  กลับไปอ่าน ย้อน เอา

เพราะ ซาโบะ เคยพูด ไว้ กับ ดราก้อนว่า ถ้ามีพลัง อยากจะเปลี่ยน แปลง โลก ที่ โสมม อะไร ทำนอง นี้เนี้ยแหละ

แล้ว ดราก้อน มันก็อยากได้ คน ประเภทนี้ ด้วย อาจจะเป็นไปได้ว่า ดราก้อน มาช่วย แล้ว เอาไปเป็น พวก

A ตาย S ปริศนา L ยังอยู่ กลุ่มโจรสลัด ASL

mickboy4

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 17:15:11 »
ไปอยู่กับดราก้อนแล้ว -.-

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 19:59:36 »
คิดว่ายังอยู่ครับ เพราะซาโบ้ไม่ได้กินผลปีศาจแล้วมันก็ว่ายน้ำเป็นด้วย แล้วตอนที่มันเรือมันโดนยิงมันคงโดดลงน้ำแล้วหนีไปที่เกาะไหนซักแห่ง *shock*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new