หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ  (อ่าน 54086 ครั้ง)

Tidyo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ออกทะเลเเล้วเรือพังเราซ่อมได้(ซ่อมบำรุง_ทุกอย่าง)
Re: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 05:13:29 »
คิดว่า50-50เเต่ให้ไปทางลูฟี่เพราะมันมีสกิลพระเอกเลเวล100ติดตัวอยู่
เเต่ตอนนี้ยังไม่อยากให้เจอกันเพราะถ้าเจอกันโซโลก็จะเจอกับทาชิงิ
ผมกลัวโซโลจะนอกใจเพโรน่าอ่ะครับเลยยังไม่อยากให้เจอ *้ั์post2*
เราซ่อมได้ทุกอย่างเพราะเราเป็นช่างซ่อมบำรุง
EE49พระนครเหนือ
วัดคุมฯ15 พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

bigza000

• *
Re: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 10:27:21 »
สู้ไปสู้มาซาโบะมาช่วยเหมือนเอสไง *haha* คิดไปได้นะ *disappoint*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 10:30:28 »
สู้ไปสู้มาซาโบะมาช่วยเหมือนเอสไง *haha* คิดไปได้นะ *disappoint*

ไช่ครับผมก็คิดว่าซาโบะต้องออกโรงแน่ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Bluecloud

• *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 23:33:50 »
ผมว่าลูฟี่น่าจะชนะนะครับ ศัตรูที่เคยแพ้มาแล้ว ผมว่าอาจารย์ไม่ให้แพ้อีกหรอก เพราะไม่งั้นก็กลายเป็นไม่พัฒนา และอีกอย่างถ้าวัดกันจริงๆแล้ว ลูฟี่ก็ไม่ได้ด้วยกว่าในเรื่องประสบการณ์นะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าสโมกเกอร์เคยสู้กับใครมาบ้าง แต่ลูฟี่ที่รู้ๆก็ประสบการณ์เยอะนะ(อันนี้แอบเถียงเรื่องที่มีคนบอกว่าลูฟี่ประสบการณ์น้อยกว่า) สู้ 7 เทพ มาแล้ว 2 คนเต็มๆ สู้กับเอเนลู พลเอกอย่างคุซันก็สู้มาแล้ว(สายโรเกียหลายคนเลย ตอนนั้นยังไม่มีฮาคิด้วย) ไหนจะมนุษย์เงือกอีก 2 ครั้ง ในน้ำ บนฟ้า CP9 เอย ไหนจะตอนไปอิมเพล์ดาวน์อีก ดังนั้นผมไม่คิดว่าลูฟี่ประสบการณ์น้อยกว่านะครับ ถ้าสู้กันโดยที่ต่อยถูกสโมกเกอร์ได้ ผมคิดว่าลูฟี่โจมตีหนักกว่ามากนะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมและสถานการณ์(ถ้าจะแพ้ก็แพ้เรื่องการใช้แผนน่ะแหละครับ เพราะลูฟี่แพ้เล่ห์เหลี่ยม ฮ่าๆ)
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 13:46:58 »
ถ้าลูฟี่ บวกกับ สโมกเกอร์

โซโล ก็ต้องบวกกับ ทาชิงิ  *nude* *nude* *nude* *้bloodpool*

แค่โดนด้ามดาบของโซโลทาชิงิก็เข่าอ่อนแล้วครับ

กำลัง พูดถึงดาบเล่มไหนของ โซโล อยู่หรอครับ... *hoho*

ดาบสั้น วาคิซาชิ เป็นดาบที่ใช้แสดงถึงจิตวิญญาณแห่งความโรแมนติกของนักดาบที่แท้จริงค่ะ!!  *้ั์drinktea*

*haha* *haha* *haha*
ดาบเล่มที่ 4
*nude* *nude* *nude* *number1*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 15:39:52 »
ผมว่าไม่มีไครชนะหรอกคิดว่าลูฟีไม่ตรงฯหรอกครับแค่แลกกันไปสัก2-3หมัดแล้วลูฟีก็เพ็น

AkatsukiPein

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 15:52:24 »
ผมว่าลุงควันชนะนะ

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 21:57:33 »
ลูฟี่ชนะอีก1เสียงครับ เพราะลูฟี่มีฮาคิทั้ง3แบบ ถ้าสโมกเก้อใช้ควันพุ่งไปพุ่งมา  แต่ไม่น่าจะเร็วเท่าลูฟี่ ถ้าโจมตีโดนเข้าสักทีสองทีลูฟี่คงเอาอยู่ละ *dontknow* *dontknow* *dontknow*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 23:45:48 »
อย่างที่บอกไปครับ  ยังสรุปไม่ได้เพราะยังไม่เห็นพลังที่แท้จริงของทั้ง2 เลย

ถ้าหากลุงควันมี...สกิลใหม่กลายเป็นควัน พอลูฟี่สูดเข้าไปเป็นมะเร็งปอดตายสถานเดียวครับ....
หรือลุงควันจะเป็นมะเร็งตายก่อนหว่า... เล่นดูด ซิกก้าซะขนาดนั้น... ลุงควัน  เอ๊ย....ย   
       *dead*

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 08:02:32 »
อย่างที่บอกไปครับ  ยังสรุปไม่ได้เพราะยังไม่เห็นพลังที่แท้จริงของทั้ง2 เลย

ตามนี้แหละครับ  ยังไม่เห็นเลยจริงๆ

เรื่องที่ีหนีๆหนิ  แน่นอนอยู่แล้วครับ  ละก็ไม่ต้องถึงระดับพลโทก็ได้
เอาพวกลูกเจี๊ยบมาไล่ก็ยังเพ้นเลย  แบบว่าวิงไปยิ้มไป

ขอแค่อย่ายุ้งก็เพื่อนมันเท่านั้น *haha* *haha* *haha*

*haha* *haha* *haha*
ดาบเล่มที่ 4
*nude* *nude* *nude* *number1*

ว้าววววว
ไอ้เราก็เพิ่งรู้นะเนี่ยยยย   ซ้อนไว้ตรงไหนกันน๊าาาา *haha* *haha*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 08:26:06 »
ดาบสั้นก็ต้องซ่อนที่กางเกงสิครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

takky

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 09:13:56 »
ลูฟ่่่ี่่ไม่ชนะอีก1 เสียง

thepho007

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 19:00:11 »
พี่คับผมขอ เว็ปดู วันพีชหน่อยคับ ส่งมาที่ เมลผมน่ะคับ [email protected] ขอบคุงคับ พี่ ภาค 10 น่ะคับ *love* *love* *love*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 19:15:35 »
เมะ วันพีซ หาได้ตามเว็บบิตทั่วไปครับ *้ั์post2*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 19:59:24 »
ดาบสั้นก็ต้องซ่อนที่กางเกงสิครับ ^^

ชอบลายเซ็นท่าน อาจารย์ จริงๆเลยครับ.....

กลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง  กลายโจรสลัดทากไปซะแล้ว....
  *number1*