หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ  (อ่าน 54069 ครั้ง)

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 14:22:03 »
ผมว่าไม่ได้สู้กันจริงๆจังๆยันจบเรื่องอ่ะ ส่วนใหญ่ลูฟี่ถ้าไม่ได้แค้นใคร จะไม่สู้ด้วยนะ
ผมว่าอย่างเก่งก็สู้กันแป๊บๆ แบบว่าต่อยโดน สโม๊คเกอร์ล้มนั่งเสียหลักแบบมีฟอร์ม
แล้วลูฟี่ก็พุ่งหนีไปเลย น่าจะเป็นแบบนั้นมากกว่านะ

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
Re: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 15:28:42 »
ลูฟี่ ไม่มีเหตุผลที่จะสู้กับ สโมคเกอร์ อย่างจริงจัง น่าจะออกแนวหนีมากกว่า
ไม่มีความจำเป็นต้องสู้ ลูฟี่ก็จะไม่สู้ครับ
ยกเว้น พรรคพวกจะโดนจับ

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:09:25 »
ฟี่ สู้ได้เพราะ โบอา สามารถแตะ โมส เมื่อ 2 ปีที่แล้ว
แต่ ฟี่ ไม่สู้หรอ เพราะ หนีดีกว่าเหนื่อยกับเกาะ ไฟ - แข็ง แล้ว
เนื้อเรื่องยังไม่ให้ ฟี่สู้ตัดสินกับ โมสหรอ
เพราะว่้า โมสยังต้อง ออกอีกหลายตอน วิ่งไล่จับ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:10:59 »
ถ้าลูฟี่ บวกกับ สโมกเกอร์

โซโล ก็ต้องบวกกับ ทาชิงิ  *nude* *nude* *nude* *้bloodpool*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:20:05 »

โซโล ก็ต้องบวกกับ ทาชิงิ  *nude* *nude* *nude* *้bloodpool*

แค่โดนด้ามดาบของโซโลทาชิงิก็เข่าอ่อนแล้วครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:32:36 »

แค่โดนด้ามดาบของโซโลทาชิงิก็เข่าอ่อนแล้วครับ

กำลัง พูดถึงดาบเล่มไหนของ โซโล อยู่หรอครับ... *hoho*

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:41:54 »
เราคิดไปเอาหรือว่าพี่ๆพากันเข้าสู้18+ กันล่ะเนี่ย?  *nude* *nude* *nude*

ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

ericky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:46:29 »
 *attack* แต่ก่อนสู้ไม่ได้เพราะชกไม่โดน  ตอนนี้ชกโดนแล้วสู้ได้ครับ confirm !
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:49:24 »
*attack* แต่ก่อนสู้ไม่ได้เพราะชกไม่โดน  ตอนนี้ชกโดนแล้วสู้ได้ครับ confirm !
เชียร์ทั้ง2ฝ่ายครับ  ว่าแต่รูปร่างนี่เค้าพูดว่าแะไรครับนิดูจากปากแล้วไม่น่าสุภาพเลยครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:55:39 »

กำลัง พูดถึงดาบเล่มไหนของ โซโล อยู่หรอครับ... *hoho*

ดาบสั้น วาคิซาชิ เป็นดาบที่ใช้แสดงถึงจิตวิญญาณแห่งความโรแมนติกของนักดาบที่แท้จริงค่ะ!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:56:03 »
คงจะจิงอะ ที่สู้กันแปบเดียวเพราะลูฟี่ไม่มีความแค้นกับ สโมคเกอร์

แต่ถ้าทำให้ลูฟี่โมโห แบบว่าทำให้แค้นมากๆ ลูฟี่คงได้สู้แน่

แต่ถ้าลูฟี่มันไม่ได้แค้นอะไร ก็คงหนีตามเคยอะอันนี้เหงด้วยๆ

ถ้าสู้.......สโมคเกอร์เห็นพลังลูฟี่ตอนนี้ก็คงหวั่นๆเหมือนกานอะแหละ
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 17:00:56 »
เราคิดไปเอาหรือว่าพี่ๆพากันเข้าสู้18+ กันล่ะเนี่ย?  *nude* *nude* *nude*

ท่านน้อง dawan คิดมากไปนะครับ...
โซโล มีดาบให้ใช้ตั้งหลายเล่ม น่ะครับ....จะเลือกใช้ เล่มไหนก็ไม่แปลกครับ...
*hoho*

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 17:05:37 »
โอ้! ลืมตอบคำถามเลย(เจอเรื่องดาบทำเอาลืม)  *haha* *haha* *haha*

เห็นหลายท่านบอกว่าเมื่อก่อนลูฟี่ห่างจากลุงควันหลายขุม เราคิดว่าไม่ใช่นะ เพราะเวลาสู้้แต่ละครั้งมันก็แค่แปบเดียวเอง ลูพี่ยังไม่เคยสู้แบบถึงที่สุดซักที(หรือเราเข้าใจผิดไป) เพราะฉนั้นในตอนนี้คิดว่าสูสีกันแล้วลูฟี่ก็ชนะค่ะ ถึงต่างฝ่ายต่างพัฒนาตัวเองขึ้น แต่คิดว่าลูฟี่พอชนะได้แน่ โดยส่วนตัวคิดว่าลูฟี่ชนะได้ในสภาพปางตายเหมือนกันนะ
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 17:11:16 »

ท่านน้อง dawan คิดมากไปนะครับ...
โซโล มีดาบให้ใช้ตั้งหลายเล่ม น่ะครับ....จะเลือกใช้ เล่มไหนก็ไม่แปลกครับ...
*hoho*

ท่าทางจะคิดมากจริงๆ  *haha* *haha*

ว่าแต่ดาบเล่มไหมเวิร์คสุดคะ ท่านปรมาจารย์ผู้เชี่ยวชาญที่สุด  *love* *love*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 01:01:49 »
ตอนนี้ คิดว่า เสมอกัน ครับ สโมคเกอร์เมื่อก่อน เก่งเพราะได้พลังควันกับพลอง+หินไคโร เดี๋ยวนี้ พลโทแล้ว ฝีมือไม่ต้องพูดถึง

ส่วนลูฟี่ เก่งแบบก้าวกระโดด ทำให้ หักล้างเรื่องแพ้ทางสายโรเกียออกไปได้เลย ซัดกันโต้งๆ ลูฟี่ได้เปรียบ แต่ จะเสร็จหินไคโรอยู่ดี

ลูฟี่คงจะรู้ทัน ถึงเอาชนะไม่ได้ แต่ไม่แพ้ แล้วรีบชิ่งก่อนจะโดนไล่ทัน -.-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST