Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ

หน้า: (1/40) > >>

extrabome:

ส่วนตัวผมชอบนะ โหด ดิบ เถือน เก่ง ถึก เด็ดขาด ...ม
ส่วนเรื่องที่ฆ่าเอส ผมว่ามันก็เป็นหน้าที่ของเขานั่นแหละ
พวกโจรสลัด คือ อาชญากร ในโลกของวันพีซ
เพียงแต่ว่าฝั่งพระเอกเป็นโจรสลัดนั่นเอง

เพื่อนที่ไม่ชอบ หรือชอบ อาคาอินุ
ช่วยกันบอกเหตุผลกันหน่อยครับ ว่าเพราะอะไร

Augustz:

ผมก้ไม่ได้เกลียดอะไรมากมาย ก้เข้าใจว่ามันทำตามหน้าที่
และจิงจังกับหน้าที่ และตอนสงครามที่มันยุให้สแควโด้แทงหนวดขาวก้เปนวิธีการรบอีกอย่างนึง
จิงๆแล้วก้ไม่ได้เกลียดนะ ก้แค่อยุ่ร่วมโลกกันไม่ได้ *haha*

ปล.ชอบรูปข้างล่างสุดๆอ่ะ *nude*

pujee:

อย่างแรกเลยครับไม่สนใจเรื่องอาคาอินุและ รูปสุดท้ายสวยมากครับ

ส่วนตัวผมไม่ได้เกลียดนะ แค่มันเป็นหมา มีนิสัยชั่วทำไงก็ได้ให้ได้ผลลัพธ์ที่ตัวเองต้องการ แถวบ้านเรียกหมาลอบกัด ไม่กล้าสู้ซึ่งๆหน้าต้องใช้

วิธีชั่วๆ หน้ามันยังชั่วไปกว่านิสัยอีก น่าจะใส่ผ้าถุงมากกว่าใส่ชุดทหารเรือ ถ้ามันไม่เป็นทหารเรือคงเป็นพวกซ้ายจัดอ่ะ เป็นหมาแต่สักลายดอกไม้ มันบ้าป่าว หัวกับตัวก็ไม่ได้

ขนาด หัวเล็กยังกะเต่าแต่ตัวยังกะ... รวมๆแล้วอีกชื่อน่าจะชื่อ "เควี่ย" ก็ประมาณนี้อ่ะครับ เอ่อบอกไว้ก่อนนะผมไม่ได้เกลียดคุณอาคาอินุนะครับ ^^

Augustz:

นี่ขนาดไม่ได้เกลียด ยังขนาดนี้
ถ้าเกลียดคงยาวอ่ะ

extrabome:

--- อ้างจาก: pujee ที่ อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 22:11:53 ---อย่างแรกเลยครับไม่สนใจเรื่องอาคาอินุและ รูปสุดท้ายสวยมากครับ

ส่วนตัวผมไม่ได้เกลียดนะ แค่มันเป็นหมา มีนิสัยชั่วทำไงก็ได้ให้ได้ผลลัพธ์ที่ตัวเองต้องการ แถวบ้านเรียกหมาลอบกัด ไม่กล้าสู้ซึ่งๆหน้าต้องใช้

วิธีชั่วๆ หน้ามันยังชั่วไปกว่านิสัยอีก น่าจะใส่ผ้าถุงมากกว่าใส่ชุดทหารเรือ ถ้ามันไม่เป็นทหารเรือคงเป็นพวกซ้ายจัดอ่ะ เป็นหมาแต่สักลายดอกไม้ มันบ้าป่าว หัวกับตัวก็ไม่ได้

ขนาด หัวเล็กยังกะเต่าแต่ตัวยังกะ... รวมๆแล้วอีกชื่อน่าจะชื่อ "เควี่ย" ก็ประมาณนี้อ่ะครับ เอ่อบอกไว้ก่อนนะผมไม่ได้เกลียดคุณอาคาอินุนะครับ ^^

--- End quote ---
*haha*
ขนาดไม่ได้เกลียดนะเนี่ย บรรยาย สรรพคุณ ซะขนาดนั้น
แต่หลายคนอาจเกลียดไอ้ลิง 2 ตัว ในภาพสุดท้ายมากกว่า
ไปไหนก็ไป ซิ่วๆๆๆ
 *attack*

หน้า: (1/40) > >>

Go to full version