Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ขอเหตุผลที่ใครๆก็เกลียด อาคาอินุ

หน้า: << < (40/40)

Vin D Sel:

--- อ้างจาก: devicry ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 14:24:33 ---
--- อ้างจาก: Vin D Sel ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 13:19:43 ---
--- อ้างจาก: prince_fenris ที่ ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 10:44:41 ---
--- อ้างจาก: extrabome ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 17:30:33 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 16:58:47 ---คุซัน มัน อาโอคิยิ  ไก่ฟ้า
ผมงงแค่ว่ามันเกี่ยวอะไรกับลิง

--- End quote ---
*unbear*มันก็ไม่เกี่ยวอะไรกับลิงนี่ครับ
ตรงไหนที่เกี่ยวกับลิงหรอที่ทำให้คุณ Augustz สงสัย

หลังจาก Aragan แปล ผมก็เลยตอบไปว่า อาคาอินุ แปลว่า หมาสกปรก หรอเนี่ย
Aragan ก็เลยตอบกลับผมว่า เขาตั้งใจแปลให้เป็น หมาสกปรก เพราะมันแปลได้ 2 อย่างน่ะครับ
แล้วเขาก็บอกต่อว่า มีคุซันคนเดียวที่แปลได้ตรงตัวเป๊ะๆ แซวไม่ได้
แล้วก็เสริมด้วย คำแปลของคิซารุ ที่แปลเป็น ต้นไม้ ได้อีกคำ นอกจากคำว่า เหลือง
ลิงไม่ได้เกี่ยวข้องกับคุซังตรงไหนเลยนี่ครับ *disappoint*

Aka=red Inu=Hound
Akainu = Red Hound
Am I right?

ฉันเป็นขวาใช่มั้ย? *pround*

แปลได้ฉลาดมายมายมหาศาลบานตะไท

ผมเด็กนอกอ่ะครับ *้ั์post2*

บ้านนอก  *้ัิshy*

prince_fenris:

*rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

หน้า: << < (40/40)

Go to full version