หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: Jang Keun Suk โปรยสเน่ห์ความหวานทั่วลานสยามดิสคัพเวอรี่  (อ่าน 12065 ครั้ง)

สก๊อด เพียวเร่

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

กลับมาโชว์ความ โก้ สวย เท่ห์ ตามคอนเซ็ปต์หนุ่มหน้าหวาน จางกึนซอก (Jang Keun Suk) ในเอเชียทัวร์ “2011 Jang Keun Suk Asia Tour The Cri Show in Thailand” ระเบิดความมันส์ไปเมื่อวันเสาร์ที่ 28 พ.ค. ที่ผ่านมา แฟนคลับชาวคริเจได้กรี๊ดกันสุดเหวี่ยงคอแตกกันไปข้าง เพราะ จางกึนซอก ไม่ใช่แค่หล่อกระชากบาดใจ แต่ยังเต็มเปี่ยมไปด้วยความสามารถทั้งด้านการร้อง การแสดง และการเอ็นเตอร์เทนนั่นเอง

จางกึนซอก: สวัสดีครับจางกึนซอกครับ (พูดภาษาไทย) ไม่ได้มาที่เมืองไทยซะนานเลย (พูดจบก็แจกจุ๊บไปทั่ว) ผมรักคุณ (พูดภาษาไทย)

คำถาม: สวัสดีค่ะ จางกึนซอก เป็นอย่างไรบ้างกับการกลับมาเมืองไทยในครั้งนี้
จางกึนซอก: อยากมาเมืองไทยตั้งนานแล้วดีใจที่ได้กลับมาเจอทุกคนอีกครั้ง

คำถาม: ครั้งนี้เป็นการมาเมืองไทยเป็นครั้งที่ 2 แล้วใช่ไหมคะ?
จางกึนซอก: ไม่ได้มาตั้งนานตื่นเต้นมากๆอยากให้ทุกคนสนุกกับการมาเมืองไทยของผมในครั้งนี้

คำถาม: ทำไมถึงใช้ชื่อการแสดงว่า “The Cri Show” ?
จางกึนซอก: ได้มางานแฟนมีทติ้งครั้งนี้ตื่นเต้นมากๆ The Cri Show มาจากคำว่า Critical ซึ่งหมายถึงตัวผม

คำถาม: ช่วยเล่าถึงประสบการณ์การไปทัวร์เอเชียครั้งก่อนหน้านี้ให้ฟังหน่อยค่ะ
จางกึนซอก: ในการทัวร์เอเชียผมก็ได้แสดงเพลงในอัลบั้ม อยากให้แฟนๆได้เห็นถึงความเป็นตัวผมในการแสดงโชว์ในครั้งนี้

คำถาม: จางกึนซอก มีผลงานเยอะแยะมากมาย แล้วตอนนี้วางแผนจะมีผลงานอะไรใหม่ๆบ้างคะ?
จางกึนซอก: เริ่มจากทัวร์เอเชียแล้วก็จะมีอัลบั้มใหม่เร็วๆนี้ อยากให้ทุกคนช่วยติดตามด้วยรออีกสักพักนะครับ (ยิ้ม)

คำ ถาม: จางกึนซอก เป็นที่ชื่นชอบและโด่งดังไปทั่วมากจริงๆ คิดว่าการที่ได้รับกระแสตอบรับที่ดีขนาดนี้เป็นเพราะว่าความสามารถหรือโชค ชะตาคะ?
จางกึนซอก: เป็นความพยายามของผมส่วนหนึ่งแล้วก็เป็นเพราะโชคชะตาด้วยที่มีแฟนๆมากมายที่ชื่นชอบผม ขอบคุณครับ (พูดภาษาไทย)

คำถาม: สุดท้ายแล้วเห็นว่าจะมีกิจกรรมร่วมกับแฟนคลับด้วยใช่ไหมคะ?
จางกึนซอก: ใช่ครับ หลังจากนี้ก็จะมีแจกลายเซ็นและก็ถ่ายรูปกับแฟนๆ ครับ

หลัง จากนั้นหนุ่ม จางกึนซอก ก็โยนลูกอมโอเล่แจกแฟนๆทั่วทั้งบริเวณลานแถลงข่าว ไม่ใช่แค่แฟนๆด้านล่างเท่านั้นแต่ยังโยนขึ้นไปถึงแฟนๆด้านบนอีกด้วยแจกความ รักได้ทั่วถึงจริงๆค่ะ ถ่ายภาพกับผู้บริหารเป็นที่เรียบร้อยก็ถึงช่วงแจกลายเซ็นให้กับแฟนคลับผู้ โชคดีจำนวน 100 คน หนุ่มหน้าหวานก็ใจดีทั้งเซ็นต์ลายเซ็นแถมมีกอด, จับมือ, ไฮ5, และที่สร้างความอิจฉาให้สาวๆ คนที่ไม่ได้รับลายเซ็นกันสุดๆก็คือเซ็นต์ลายเซ็นให้ด้านหลังเสื้อนั่นเอง เสร็จแล้วจึงเป็นการถ่ายรูปร่วมกับแฟนคลับจำนวน 300 คน ใกล้ชิดสนิทสนมกันซะขนาดนี้ ไม่กรี๊ดก็เพี้ยนแล้วจริงมั้ยจ้ะสาวๆ

ข่าว / รูป / บทสัมภาษณ์ : [email protected]

ฮยอนอา

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: Jang Keun Suk โปรยสเน่ห์ความหวานทั่วลานสยามดิสคัพเวอรี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 08 มิ.ย. 2011 เวลา 13:39:37 »
อยากเจออ่า