หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)  (อ่าน 116029 ครั้ง)

SkillKeyboard

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • อย่า!!...คิดที่จะไปเปลี่ยนแปลงใคร
มาใหม่ ราย งานตัว ครับ

ขอโทษนะครับเปิดตัวแรงไปหน่อย กระทู้ โลกแตก

(ถ้ามันจะเจ็บแล้วมันจะจบจะเจ็บเท่าไหร่ก็ยอม!!!)

*damage* *damage* *damage* *damage* *damage*

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
อ่านมานานละ แต่พึ่งสมัคร เห็นคนในบอร์ดคุยกันสนุกดี ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^๐^ *attack*

Aragan

• *
 ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน วันนี้สมัครใหม่กันเข้ามาเยอะเลย  *great*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ถ้าเป็นไปได้ กระทู้นั้น ลบมันทิ้งไปเถอะครับ จะได้ลืมๆเรื่องนั้นกัน แล้วมาเริ่มกันใหม่ ด้วยเนื้อหา One Piece

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ยินดีต้อนรับครับ
ท่าน  Mr.johny
ท่าน   WhiteAngel
ท่าน   Skillkeyboard
ท่าน    nontananbaba

ยินดีต้อนรับทุกท่าน  *number1*

milkcreams

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • หลงรักสาวในบอร์ด
มาใหม่ครับ แต่สิงอยู่ในนี้นานละไม่เคยตอบ เมื่อกี้เจอกระทู้นี้เลยสมัคร อ่านคำถาม-คำตอบ ของแต่ละคนมันส์ดีครับ *number1*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
มาใหม่ครับ แต่สิงอยู่ในนี้นานละไม่เคยตอบ เมื่อกี้เจอกระทู้นี้เลยสมัคร อ่านคำถาม-คำตอบ ของแต่ละคนมันส์ดีครับ *number1*

ต้อนรับ ซำเหมอ.....ครับ

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
 *้ั์cool*ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

witthawat7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
แนะนำตัวด้วยคนนะค๊าฟ.....ฦากตัวกะหัวใจด้วยค๊าฟ.....  *love* *love* *great* *great*

OffeSpiN

• *
สวัสดีทุกคนอย่างเป็นทางการค่ะ  *้ั์drinktea*

(ขออภัย น..เอ้ยรูป ใหญ่จัง!!)
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เอาล่ะ ผมคงไม่ได้เข้ามาเล่นบอร์ดอีกหลายวัน เรื่อง มาม่าน้ำร้อนลวกปากนี่ ขอล่ะครับ อย่าให้มีเลยนะครับ

ส่วนเรื่องบอร์ด รบกวน ทุกคนดูแลด้วยนะครับ อีก 4-5 วันจะกลับมา(แล้วผมก็จะหายไปอีก เดือนครึ่ง >_<)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
สมาชิกใหม่ รายงานตัวคับ   
เข้ามาอ่านนานแล้ว เลยสมัครบ้าง อยากร่วมวง สนทนา :)

windyzero

• *
ไหนๆก็ไหนๆละครับ วิธีอัพรูปลง หน้าโปรไฟล์ ถ้าอัพโหลดจากเครื่องตัวเองไม่ได้

ก็เอารูปไปฝากไว้กับเว็บฝากรุปต่างๆ ขนาด ไม่แน่ใจ แต่ ผมใช้ 150x150 pixel

แล้วก็เอา direct url มาแปะไว้ในโปรไฟล์ของเรา ก็เป็นอันจบ

ส่วน ลายเซ็นต์ ก็เหมือนกับข้างบน แต่ใช้ BB Code แทนครับ

รบกวน คุณเดามั่วมั่งแปพไว้ที่หน้าแรกด้วยก็ดี เผื่อสมาชิกใหม่ๆเข้ามาอ่าน จะได้นำไปใช้ได้

ป.ล. ผมไม่มีเวลาว่างที่จะทำรูปให้ดู เนื่องจาก ผมกำลังจะเดินทางไป ตจว.แล้วครับ

ป.ล.2 ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ

windyzero

• *
เอาล่ะ ผมต้องเดินทางแล้ว ขอให้โชคดีทุกท่านครับ ^^

Vin D Sel

• *
เอาล่ะ ผมต้องเดินทางแล้ว ขอให้โชคดีทุกท่านครับ ^^
Bon Voyage *bye*