Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...

หน้า: << < (52/60) > >>

Augustz:

อ่อ งั้นก้เจ๋งสิ คุมะ สมแล้วที่เป็นพวกดราก้อน *great*

OffeSpiN:

ผมว่าคุมะไม่เร็วเท่าแสงหรือเสียงนะ จำได้ตอนที่ผลักลูฟี่ไปคุจา ลูฟี่หลับกลางอากาศเป็นวันกว่าจะถึงอ่ะ *้ั์drinktea*

ถ้าเร็วขนาดแสงหรือเสียง ถึงระยะทางจะไกล หน่วยก็น่าจะแค่นาทีนะฮะ

Augustz:

อ่า งงก่ะคุมะแฮะ

[email protected]:

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:35:03 ---ผมว่าคุมะไม่เร็วเท่าแสงหรือเสียงนะ จำได้ตอนที่ผลักลูฟี่ไปคุจา ลูฟี่หลับกลางอากาศเป็นวันกว่าจะถึงอ่ะ *้ั์drinktea*

ถ้าเร็วขนาดแสงหรือเสียง ถึงระยะทางจะไกล หน่วยก็น่าจะแค่นาทีนะฮะ

--- End quote ---
แต่เราว่าถึงแต่ เพราะแรงตอนผลักของคูมะมันทำให้ลอยได้ตั้ง 3 วัน หลับจะไปแปลกอะไรละ

Augustz:

--- อ้างจาก: [email protected] ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 16:05:28 ---
--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:35:03 ---ผมว่าคุมะไม่เร็วเท่าแสงหรือเสียงนะ จำได้ตอนที่ผลักลูฟี่ไปคุจา ลูฟี่หลับกลางอากาศเป็นวันกว่าจะถึงอ่ะ *้ั์drinktea*

แต่เราว่าถึงแต่ เพราะแรงตอนผลักของคูมะมันทำให้ลอยได้ตั้ง 3 วัน หลับจะไปแปลกอะไรละ

ที่สงสัยไม่ใช่เรื่องลูฟี่หลับฮะ แต่เปนความเร็วของคุมะ
ที่ใช้พลังของตัวเองผลักอากาศให้เคลื่อนที่ได้ด้วยความเร็ว แสงหรือเสียงนั่นล่ะ
สงสัยที่ว่า ถ้ามันผลักอากาศให้ตัวเองเคลื่อนที่ได้เร็วขนาดนั้น ทำไมตอนตบลูฟี่ มันนานกว่าลูฟี่จะถึงน่ะฮะ

หน้า: << < (52/60) > >>

Go to full version