Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...

หน้า: (1/60) > >>

เดามั่วมั่ง:

ถ้าสมมุติว่า.....
โซโลไปเจอกับเอเนล ตอนนี้(เข้าโลกใหม่) แล้วโซโลต้องสู้กับเอเนล  คิดว่า ณ ตอนนี้ โซโลสามารถสู้ชนะเอเนลได้ไหม...

อยากดูว่าแฟน โซโล กับ แฟนเอเนล จะตอบว่าไงกันบ้าง....    *hoho*

panndora:

อืม...นะ ตอบยากมาก
เพราะไม่มีอะไรคอนเฟิร์มให้ว่าเอเนลูเก่งขึ้นรึป่าว จริงมั้ยคะ
ถ้าพูดเข้าข้างเกินคนที่เป็นแฟนโซโลจะว่าเข้าข้างเอเนลูเอาซะอีก

แต่ถ้าตอบแบบส่วนตัวแพนก็คิดว่าเอเนลูยังไงก็ต้องเก่งขึ้น
ซึ่งต่อให้โซโลมีฮาคิเกราะฟันโลเกียโดน แต่เค็นบุนฮาคิของเอเนลู
ถ้าใช้ตอนที่ไม่วอกแวกเลยก็เทพมากๆอะคะ ปัญหาคือโซโลจะฟันโดนรึป่าวนี่คือ
ประเด็นจริงๆ เพราะ ไวเท่าแสง ขนาดนั้น เคลื่อนย้ายชั่วพริบตาได้ อ่านการโจมตีล่วงหน้าได้อีก
ท่าเอลโทลกับซังโกะนี่ก็ไม่ใช่ของที่จะเอาดาบปัดทิ้งง่ายๆอะคะ ใหญ่เวอร์!!
แต่พวกท่าวิหคสายฟ้า มังกรสายฟ้า แพนว่าอันนี้ไม่น่าครณามือโซโลละ น่าจะเอาดาบปัดได้
ถ้าเอเนลูจะสู้กับโซโลก็ต้องทุ่มสุดตัวเหมือนกันคะ โซโลไม่ใช่ขี้ๆแล้ว แต่สรุปแล้วโซโลอาจจะพ่ายไป
เพราะความเป็นมนุษย์จึงทนทานไฟฟ้านานๆไม่ไหวคะ นี่เป็นข้อสรุปส่วนตัว

devicry:

555+ แบบนี้ต้องมีฝ่ายค้าน

เนื่องด้วยความเปนเพื่อนลูฟี่  ตามบท  เปิดสกิลเพื่อนพระเอก  ชนะได้แน่นอน

แชงค์ยังกันแมกม่าได้เลย 

ไม่ต้องอธิบายมาก  เพราะพูดมากเท่าไหร่ก้อมีแต่เสียเปรียบมากขึ้น  เอาเหตุผลนี้แหละ  เพื่อนพระเอกไม่แพ้หรอก  555+  *number1* *number1* *number1*

pujee:

มันจะเกี่ยวกับเรื่องตัวนำไฟฟ้าป่าวครับ แชงใช้ฮาคิใส่ดาบกันแมกมาได้ แต่ถ้าเป็นสายฟ้าละ ผมว่าต่อให้ใส่ฮาคิไปในดาบยังไงดาบมันก็นำไฟฟ้าอยู่ดี

ผมว่าไม่ว่ายังไงก็น่าจะโดนช๊อตตาตั้ง นอกจากโซโลจะใช้ดาบพลาสติก

BoaDHandcock:

สกิลเพื่อนพระเอกยังไงก้อชนะค่ะ ฟันมันโลดดดด

หน้า: (1/60) > >>

Go to full version